Tư vấn xây dựng nhà ở miễn phí.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi phantinxaydung, 25/6/12.

ID Topic : 5252242
  1. kukuku000 Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    5
    lên cho a Trai tư vẫn giúp.

2. Vietnguyenvh Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    2
    Mình mới mua mãnh đất 5x20m,mình muốn xây nhà cấp 4 gồm 1 phòng khách rộng (dùng để làm tiệm tóc luôn), 1 phòng ngủ,1 gác lửng và bếp,nhờ cty bạn tư vấn giúp thiết kế ,chi phí cũng như những thứ có liên quan,chi phí dưới 200tr có thể xây dc như nhu cầu trên ko,thân.

3. phantinxaydung Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    3
    Chào bạn,
    1- Đất ruộng đã sang lấp: đất này chuyển quyền sử dụng đất chưa? xin giấy phép xây dựng nữa?
    2- Giá khoan cọc nhồi tầm 250k/1md-350k/1md
    3- Giá thầu công thì khó nói lắm. bạn thông cảm
    4- Với kinh phí 450tr đầu tư cho 5 phòng này thì cơ bản là đủ.

4. kukuku000 Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    5
    1. Đất ruộng nhưng đã chuyển quyền sử dụng đât rồi. Nhà e mới công chứng chờ ra tên nên chưa xin giấy phép xây dựng đc. Nhưng cơ bản là dãy đó người ta xây nhà và phòng khá nhiều rồi ạ.

Xây nhà thì rất hay phát sinh mà phát sinh đôi khi con số khá cao. Mà nhà e thì có 450tr thôi nên đang sợ ko đủ. Nhà thì cũng đã bán và mướn nhà rồi mà ko đủ xây nữa thì mệt. Bố mẹ em đang lo lắm. :cry_002:

5. phantinxaydung Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    3
    Hì bạn,
    Với chi phí 200tr:
    1. Nền móng gạch, bán kiên cố thì đủ.
    2. Nều móng làm bêtongcotthep, loại hình là kiên cố thì mình nghỉ là không đủ chi phí đâu bạn

6. phuthanhbeesoft Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    0
    Có nhu cầu cần sơn nước ae alo mình nhé :)

7. phantinxaydung Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    3
    Ai có nhu cầu, xin mời vào:41_002:

8. choixongjong Banned

Tuổi tham gia:
    8
    Cho tui xin mẫu nhà trọ tiện dụng và chi phí xd ở khu vực bình tân - bình chánh :43_002:

9. ThanThaiGoCua92

CHUYÊN SỈ LẺ GIÒ CHẢ

Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    2
    Chào anh..anh cho hỏi mình có nhà ở bình tân mà nằm trong khu quy hoạch dân cư nhưng có lưới điện (110kv) nên bị hạn chế chiều cao. Vậy anh cho ho8r hạn chế chiều cao đó là hạn chế bao nhiêu ( xây được mấy lầu, hiện tại nhà đang xây đưc 1 lầu) và khoảng cách từ dây điện cao thế đến nhà khoảng 15m hơn

10. nula20t Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    0
    Chào anh
    Cho e hỏi : nhà e khá cũ có 1 cái gác bằng gô ( bước lên cầu thang dựng đứng khoảng 10 bước là lên ) nay em thấy nó xệ xuống , đi thì kêu cọt kẹt rồi có rệp cây ra cắn nữa , ở trên thì mái tôn trưa thì nắng nóng chết luôn, nhà xung quanh thì ngta xây cao lên nên nhà em k có ánh sáng bác em phải khoét cái mái tôn mở lên đê có ánh sáng chiếu xuống. Nhà e nhỏ cỡ 4x7 hay 4x8 thôi anh cho em hỏi giờ đập hết ra xay lại cái gác gỗ em lên đúc giả = xi măng cốt thép ở trên ko xài tôn thì tốn bao nhiêu tiền ?
    Sorry vì a vì viết dài dòng tại em k biết diễn tả sao :( Tks a

11. art_phi90 Thành Viên Bạch Kim

Tuổi tham gia:
    5
  12. TUAN ANH85 Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    6
    Bác có thể lên phương án thiết kế xây và 3D cho nhà e dt 4*21 cho 2 vợ chồng 2 bé và bà ngoại , cho e giá sơ bộ nhé . Thank, E có 2 phương án là sửa lại và xây mới, nhà cấp 4 hiện nay đã có 1 lầu và 2 Toilet nhưng rất nóng và chật chọi
    Nhu cầu của e là :
    Tầng trệt thì để xe 4B, phòng khách, cầu thang , bếp , Toilet , làm cái vườn nhỏ trồng cây phía sau sẵn lấy ánh sáng luôn đc k, ( có thể làm q phòng ngủ nhỏ đc k)
    Lầu 1 làm 3 phòng ngủ có Toilet bên trong
    Tầng trên này chỉ xây 4*8 hay 4*10 để phơi đồ , máy năng lượng , bồn chứa nước , còn lại làm mái ngói

Nhà e hiện nay là cấp 4 , mặt tiền 8m , có thể làm cái vườn nhỏ trồng cây phía sau sẵn lấy ánh sáng luôn đc k,

Đây là miếng đất của e

13. ThanhLyMinhHung Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    3
    :eek:ps: Vậy bác này 2 cái nhà hả bác ?? Trồng rau thì bác nên làm sân thượng vì có đủ ánh sáng điện tích rộng rãi bác nhé.