Uống thuốc tránh thai hàng ngay sau khi hết kinh được ko ? mod cho vài ngày

Thảo luận trong 'Sức Khoẻ' bắt đầu bởi chiridorika, 14/11/11.

ID Topic : 4142116
  1. chiridorika Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Tuổi tham gia:
    45
    Tình hình là e hết kinh vào thứ 7, tối CN e có QHTD và là lần đầu của e, a ấy đã rút ra kịp nên xuất tinh ra ngoài (lên bụng e nhưng gần cửa âm đạo), sau đó có "ân ái" 1 chút rồi đi làm vệ sinh. Sợ mình vệ sinh chưa sạch nên e đã uống thuốc tránh thai cấp tốc vào chiều thứ 2, sau 12h (sáng sớm thứ 3) uống tiếp viên thứ 2, Đến tối thứ 4 e QHTD lại, và a ấy cũng cho xuất tinh ra ngoài giống lần trước nhưng e chỉ vệ sinh chứ ko uống thuốc tránh thai cấp tốc, liệu có khả năng dính thai ko :23_002:
    E có tìm hiểu trên mạng, thuốc tránh thai hàng ngày phải dùng vào ngày đầu có kinh mới có hiệu quả, nhưng giờ e đã hết hơn 1 tuần rồi thì có dùng được ko hay phải chờ tới lần có kinh tiếp theo. E muốn dùng bây giờ để qh đỡ lo hơn nhưng ko biết có ảnh hương gì tới vòng kinh của e ko nữa :beat_shot:
    ACE nào có kn thì tư vấn giúp e với :30_002:

2. Tiện ích Mua-Bán trên 5giay.vn (Mobifone, Vinafone, Viettel)
    UP 4142116 gửi 8198 UP 4142116 HOT gửi 8598
    Topic của bạn sẽ lên đầu Topic của bạn sẽ có 5giay hot nổi bật
    5GIAY gửi 8798
    Nạp tài khoản & Lên lịch Up topic tự động
  3. King Of Men Thành Viên Cấp 6

Tuổi tham gia:
    3
    thứ 1 là xuất tinh ra ngoài vẫn có nguy cơ bị dính nha bạn.:09:
    sau khi hết kinh thì quan hệ xong uống thuốc tránh thai cấp tốc thì sẽ ko bị dính đâu.mà thuốc tránh thai khẩn cấp thì 1 tháng uống tối đa chỉ 4 viên thôi.Còn uống thuốc tháng thì bạn lúc mua hỏi người ta chỉ cho bạn,cái này mình quên cách uống rùi:64:

4. ko gian_ko giau Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Tuổi tham gia:
    45
    thuốc tránh thai cấp tốc uống viên thứ nhất sau khi qhtd và uống viên thứ 2 sau viên thứ nhất 12 tiiengs.Việc bạn uống thuốc như vậy mình nghĩ sẽ không có gì cả! thỉnh thoảng GF mình vẫn uống,nhưng hôm sau bạn lại qhtd thì đôi khi thuốc mất tác dụng rồi.Nhưng bởi vì bạn vừa hết KINH nên việc qhtd sẽ an toàn trên 80% cho dù xuất tinh vô trong âm đạo,vì khi này trứng đã rụng rồi, từ ngày hết kinh-5ngày sau "tương đối" an toàn khi qhtd mà ko cần sử dụng biện pháp tranh thai nào, còn thuốc tránh thai tháng thì uống viên đầu tiên vào ngày đầu tiên của chu kì kinh nguyệt. Bạn muốn an tâm hơn thì sau 1 tuần mua que thử thai về thử... tốt nhất dùng BCS cho nó an toàn. Chúc bạn may mắn!
    Mình là Bác sĩ chuyên khoa sắp ra trường nên chắc cũng tí ít am hiểu. Ae chém nhẹ tay thôi

5. noodle86 Thành Viên Cấp 6

Tuổi tham gia:
    4
    Lần sau thì tốt nhất nên dùng biện pháp an toàn nha , ai lại vừa uống xong lại ... típ mà ko có bảo vệ gì hết =.=

6. Tầm Phào Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    4
    Condom đi cho khỏi hồi hộp.

7. Ảo ảnh Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    4
    Ra tiệm thuốc tây mua vỉ marverlon loại 5 chục hay 7 chục gì đó,cứ mỗi ngày uống 1v khi nào muốn có kinh thì ngưng uống.sinh hoạt vô tư nhé bạn.Chúc bạn hạnh phúc.

8. Bunnisalad Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Tuổi tham gia:
    45
    1 tuần saumua que vềthu73nha bạn...ẩu ẩu là lên nồi làm lẩu luôn đó!

9. audio2nd Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    4
    kêu anh í dùng comdom!
    có thể dùng thuốc diệt tinh trùng dạng film đặt trong cửa mình,
    uống thuốc về lâu dài ảnh hưởng khi muốn có con lại

10. maithanh7216 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Tuổi tham gia:
    45
    em nghĩ tốt nhất là dùng BCS là đỡ phải lo nhất :(

11. ABHome Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    3
    dùng BCS hoặc uống thuốc tránh thai hằng ngày đúng thời gian sẽ tốt hơn là dùng viên tránh thai khẩn cấp, lạm dụng nhiều sẽ làm tăng nguy cơ vô sinh sau này.

12. Nhat_Anh_pro Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    5
    mình là dược sĩ nên tư vấn tí cho bạn: nếu uống ngừa cấp tốc loại 2 viên thì 1 tháng chỉ 4 viên, còn loại 1 viên thì tháng chỉ 2 viên. còn nếu ngừa tháng thì uống khi có kinh ngày đầu tiên và uống hết vỉ thì chờ ngày có kinh lại rồi tiếp tục vỉ khác.
    trường hợp bạn uống thuốc hôm sau q.he tiếp mà k uống thì nguy hiểm nha.
    bây h bắt đầu uống vỉ tháng thì bạn nên uống vỉ tốt tí để ít tác dụng phụ hơn như nóng,lên cân,...
    marvelon 60k, marcelon 85k, dian 35 120k .....

13. snowflakes89 Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    5
    vote dùng BCS vì tránh các bệnh lây qua đường QHTD ( theo mình biết là thế ^^)

14. Ashley.Le Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    5
    mấy chuyện này thì ABHome giỏi lắm, mem quen thuộc của lx đây mà =))

15. saobien268 Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    3
    ng ta muốn suớng mờ các bạn khuyên BCS hoài....troll tí thôi bạn ơi bạn nguy hiểm quá, đừng để a ấy QH nhiều vậy chứ, bắt xài BCS đi

16. TIẾN_CÒI®

Tửu Lượng Vô Biên

Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    11
    Thích câu đầu ... :65::17_002:
    Ghét câu sau ...:22_002::22_002: