Tìm kiếm bài viết theo id

[ Update ]Lừa đảo chiêu thức mới nhất !

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Thiên Sứ, 27/9/16.

ID Topic : 8601814
Ngày đăng:
27/9/16 lúc 14:38
  1. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Tuổi tham gia:
    12
    Mới sáng nay thôi các bác ạ, chương trình hài diễn ra như sau :

1. 0902383590 tên DK sim : Nguyễn Bích Mai. Tên giả nói chuyện với mình Tuyết làm bên phòng tài nguyên môi trường.

2. 0937770727 tên DK sim : Nguyễn Văn Mạnh. Tên giả nói chuyện với mình Vũ. Nguyễn Khắc Vũ, giám đốc đài sổ xố kiến thiết tỉnh Bến Tre.

=> 2 số đk trên là ảo, không có địa chỉ.

9h30 sáng :

Tình hình là em đang bán 1 căn nhà ở GV 2ty6.

1 đứa thì alo kiếm nhà cho chú. Đòi mua nhà mình abc. . .

1 đứa xưng là chú làm gđ cty xổ số. Hôm nay họp với bộ. Rồi đưa kết quả xổ số ra trước cho mình đánh. Để dẹp bọn số đề lấy hết tiền trúng sx chúng chia người nghèo.
    Trúng thì gửi tiền cho nó làm hoa hồng từ thiện.

Có bác nào gặp cảnh này như e chưa, t6 này ổng lên coi nhà rồi chồng tiền cho em nè.

Bác nào t6 rảnh ko ? Đi với em gặp massage tụi nó 1 trận =]].

2. 89optic Thành Viên Cấp 6

Cái vụ vé số có bị gọi rồi

Thiên Sứ thích bài này.
  3. datnn Thành Viên Cấp 4

Tội nghiệp thằng cha GĐ, đi coi nhà của Sư thiến thì xác định bị chốt cửa thông nát ass [ Update ]Lừa đảo chiêu thức mới nhất !

edtuih, Thiên Sứ and duchoavn like this.
  4. giatrunghoa Thành Viên Cấp 6

làm gì có nhà bán nên làm gì có ai gọi cho số

Thiên Sứ thích bài này.
  5. Mr.Beo Thành Viên Cấp 3

nói thiệt chẳng hiểu chủ thớt đang nói vấn đề gì nữa

Thiên Sứ thích bài này.
  6. saukem Thành Viên Cấp 6

Vụ này hót nha ,tiếc tướng mình ke quá kg là đi với mod cho vui

Thiên Sứ thích bài này.
  7. choixongjong Thành Viên Vàng

Thì gút là thứ 6 qua nhà mod ở GV "giao dịch".
    Thím rảnh thì nên hưởng ứng nhiệt tình ha [ Update ]Lừa đảo chiêu thức mới nhất !

Thiên Sứ thích bài này.
  8. 7800II Thành Viên Kim Cương

cái vụ vé số bị rồi, em hỏi lại thế sao em biết mà ko đánh, báo anh làm gì, nó bảo em đã đánh rồi và muốn chia sẻ cho người khác 1 cách ngẫu nhiên và em gọi vào số của anh, mình bảo thôi thì em thấy anh nghèo em thương anh thì anh cảm ơn, nhưng nếu thương anh thì thương cho trót, cho anh mượn tiền đánh số luôn, tới khi trúng thì anh chia cho em số tiền gấp 10 lần em cho anh mượn. thế là nó cúp cái rụp, éo nói năng gì cả

Thiên Sứ and loc9000 like this.
  9. SON166168 Thành Viên Cấp 3

100 người 100 số,kiếm mỗi 1 người cho 10 số,trong 10 người đó có 1 người trúng,

Thiên Sứ thích bài này.
  10. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Còn tụi gọi bán mật ong rừng nữa.

Alo em Kiên hả, bữa dặn anh lấy 1 lít mật ong. A kiếm ở rừng U Minh đc rồi nè. Em lấy ko ?

Đậu phộng thật chứ.

saukem thích bài này.
  11. Thiên Sứ Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Đứa nào tin đánh nhiều => trúng nhiều cho tiền nhiều.

Đứa nào đổ nợ thì bái bai đổi sô

12. Saivado.com Thành Viên Mới

Chắc phải gọi cả nhà 5giay.vn đi chứ .không nó lại massgae lại mình thì toi . [ Update ]Lừa đảo chiêu thức mới nhất ! Chắc chủ Top có võ nên có vẻ tự tin [ Update ]Lừa đảo chiêu thức mới nhất ! - 1

13. saukem Thành Viên Cấp 6

Cái này mình bị rồi ,mới đây gọi điện báo : bữa anh dặn mật ong rừng hôm nay có rồi 500k 1l ,mình ừ nói để chiều anh gọi lại .Mà nghi mấy mem trên 5s lắm

14. kenbaby Thành Viên Cấp 3

Trên fb bây h cũng đầy cái vụ xổ số...nó cho số bừa..trúng thì thưởng cho nó,trật thì thôi

15. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Đậu xanh rau má nó,nghe sôi máu.Thớt mua sẵn mình 200 hộp ba con sói.

Kêu 500 anh em 5giay,thông ass nó tới cuối tháng luôn cho nó chết.200 hộp là 600 cái , 500 ngừoi mỗi ngừoi 1 cái.

Tui lấy 101 cái bán lại cho tiệm thuốc Tây.kakaka

HiepSiSiTinh and Thiên Sứ like this.
  16. Lý Nhã Kỳ Thành Viên Mới

delete. reason: spam nhảm.

Chỉnh sửa cuối: 20/7/17
  17. violin_master Thành Viên Vàng

Thiên đường mà, lo gì mấy cái dơ bẩn đó. Cứ tin tưởng vào nn nhe

18. cuongpk Thành Viên Vàng

hành văn đọc chả hiểu cm gì

19. stephenxii Thành Viên Cấp 6

hehe em cũng bị rồi bác ơi. cũng y chang từ vụ bán nhà mà ra. cách đây tầm 6 tháng, em có bán căn nhà bên hóc môn 1ty500tr đang rao thì có 1 người gọi hỏi mua nhà. mà mua nhà dùm cho ông chú làm giám đốc bên sổ số tiềng giang, xong xuôi hỏi qua hỏi lại, còn nói ko cần tiền cò j nữa kìa, nói là ông kia giàu lắm, ông chú thân quen, ổng tội lắm trùm đi làm từ thiện này nọ. rồi nói mình gọi điện ông ấy dặn dò nói với ổng nhỏ nhẹ, 100% ổng ưng là ổng mua, tiền ko thành vấn đề, ổng mua cho con ổng học trên đó. hehe nghe tới đây mừng rơn rồi nghe, gọi cho ổng rồi ổng nói ổng ok luôn, giao hết cho thằng cháu ổng gọi cho mình làm thủ tục mua bán luôn. hôm đó thứ 4 hẹn chủ nhật đánh ô tô lên chồng tiền luôn, chứ giờ bận làm chương trình sổ số từ thiện rồi. xong
    - tối hôm đó thằng cháu hờ ổng gọi nói chuyện rồi giới thiệu về ổng dữ lắm, xong bắc đầu vô câu chuyện chính là ổng đang làm chương trình sổ số từ thiện, chỉ cần làm chương trình rồi có người mua để làm từ thiện, mà số thì ổng biết hết rồi. nó hỏi mình có tham gia ko, mua tầm ít chục triệu là trúng hàng trăm lần, 100% trúng vì chương trình của ổng tạo ra. hehe. nói là khi trúng nhiều thì trích ra làm từ thiện giúp ổng chứ để người khác trúng cũng vậy. hehe. nghe tới đây hiểu rồi. nên thôi bùn tình rồi, vòng vo tí out luôn cho rồi.
    -** rút ra là, nhóm này chuyên lừa những người có tiền, và đối tượng chúng nhắm đến là những người rao bán nhà. nên đừng tham quá mà thâm nặng nhé.

20. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Thường thì người ta toàn massagge mình ...