Tìm kiếm bài viết theo id

USB 1Gb tự nhiên thành 8Gb

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi maytinhgiare, 1/11/07.

ID Topic : 31323
Ngày đăng:
1/11/07 lúc 22:54
  1. maytinhgiare Thành Viên Bạch Kim

Tuổi tham gia:
    17
    Chào các Bro, nhỏ em tui có cái USB JOGR 1Gb ko biết nó làm cái gì mà bị dính virus.....bây giờ format ko được luôn, khi format nó báo là file protected......rùi ko cho format, vào coi dung lượng thấy 8 Gb (hết hồn)...vào Dos thì ko thấy ổ USB nên ko format trong Dos được. Có cao thủ nào giải quyết được zụ này ko? Xin cám ơn.

2. william_nam Thành VIên Siêu...Sex

xem thử coi có virus autorun ko mấy lần USB báo file protected đều dính virus auto run cả ,ko thể xóa ,chỉ chép cho đầy rồi ngó ,trừ khi giết nó

3. baotu Thành Viên Vàng

nhưng mà quan trọng còn xài đc kô
    nếu còn xài đc thì kô cần format làm gì, có tới 8gb lận mà, bỏ 1,2 gb đáng là bao

đùa thui chứ bạn thử kiểm tra lại, có khả năng máy vi tính của bạn bị virus đó, chứ kô phải USB đâu
    wa máy khác format thử xem

góp ý chơi, không đúng thì thui nhé, hên xui ! :Whistle: :Whistle: :Whistle: :Whistle: :Whistle:

4. captdiary Thành Viên Bạch Kim

^^, dùng BKAV diệt được đó. Hình như nó tên là trojan gì gì đó, ko nhớ rõ lắm. Lần trước có người định bán cho tui cây USB 8gb này nè, may mà về test kĩ lại bỏ vào máy thấy có virus, diệt xong thấy còn có 1 GB à. Thấy hàng thơm định nhập về ai ngờ bị 1 vố mém nữa là thằng bán hàng chết với tui rồi. May mà nó biết khôn trả tiền lại trước khi mình bảo nó đến lấy thêm 10 cây nữa ( + bông băng , thuốc đỏ...)

5. maytinhgiare Thành Viên Bạch Kim

Tui đang xài NAV 10.0 cũng ko ăn thua gì, BKAV ko nhận ra luôn.
    Nó có 1 file auto run nhưng xóa thì nó ra con khác. Chép file khác vào ok, nhưng xóa ko đựơc.
    Đem qua máy khác nó cũng báo như vậy, để chút nữa thử Bitdefender và Kapersky coi sao.

6. choi hang doc Thành Viên Cấp 5

Bạn dùng chương trình format USB đấy sẽ trở lại bình thường thôi

7. Xem thêm bình luận
  8. kingsize Thành Viên Cấp 4

theo tại hạ đoán, usb của bro bị nhiễm virus làm thay đổi thông tin file autorun.inf, bro thử làm cách sau:
    dùng notepad tạo file txt rồi save as , file name: autorun.inf, save as type : all, nội dung rỗng rồi save ở ngoài destop. copy file này vào usb > yes.(không được click đúp vào usb để mở ra tốt nhất là right click lên file autorun.inf mới tạo chọn send to usb) xong rút usb ra liền rồi cắm lại format bình thường. Good luck!

9. DjLoving Thành Viên Cấp 4

bác dùng mac coffee rùi up lên bảng mới là diệt được ah con nì là autorun

10. nhanrau Thành Viên Cấp 4

Coi chừng cầm nhầm cái của người khác
    Chúc mừng nha
    JK

11. kingsize Thành Viên Cấp 4

thiện tay, thiện tay đừng gây thêm nghiệp chướng pác àh, bỏ đao xuống là có thể thành phật đó :Just Kidding:

12. davidd BẮC CÁI

cóa mua 1 USB JXJ giống loại Jorg bên chợ tân thanh - lạng sơn
    vào năm ngoái, lúc test ok, về nhà xài cóa 2 lần thì xong hàng
    khi format thì hiện là không có USB, pó tay

hiện nay mình NOD32 diệt virus, của 1 thằng bạn làm IT giới thiệu
    quá okay, hôm kia còn diệt được 42 con virus trong USB của
    1 ng bạn từng cấm trong computer của trường hồi tới hôm trước

13. maytinhgiare Thành Viên Bạch Kim

Thanks bro.

14. ttiens Thành Viên Kim Cương

dạo nì virus USB bị nhìu ghê, e cũng mới bị nè

15. maytinhgiare Thành Viên Bạch Kim

Tình hình là ko send vào usb được vì nó đã protected bro ơi.........

Đã dùng soft usb format của bro Thenang nhưng cũng ko format được luôn.
    Không biết dùng đĩa hiren boot lên có thấy được ổ usb không nhỉ.....

16. kingsize Thành Viên Cấp 4

tình trạng này giống usb bị protected quá nó chỉ cho read mà ko write được, kiểm tra xem có nút lock trên usb ko mở ra, cắm usb vào lỗ usb khác, restart pc lại, nó bị protected nên hok cho format . It ra nó phải write được mới diệt virus, format được.

17. dragonbluevn Thành Viên Cấp 2

Phải xài Kaspersky hay Bitdefener hay Mccaffe xài Norton Antivirus hay BKAV thì không hiệu quả lắm, phải quét liên tuc và cùng lúc thì may ra

18. maytinhgiare Thành Viên Bạch Kim

Tình hình là tới bây giờ vẫn chưa diệt được con này...hix..... :Waiting:

19. maytinhgiare Thành Viên Bạch Kim

Nói vậy là em nó có khả năng phục hồi hả bro? Vậy mình tìm cái file flash đó ở đâu?

20. Trần Cường <font style="color: #990000"><b>www.HungLongTCD.com</b></font>

wed của jor,nhưng nếu usb của pro còn bh nên đem đi bh vì khi format xong thì ko xài đc,cũng đang bị dính 1 con nè

21. ga fi tiu Thành Viên Chưa Kích Hoạt

ủa mà cho hỏi nó hiện 8GB chẵn luôn hay có lẻ 7,9 GB