Tìm kiếm bài viết theo id

Vài dòng cùng anh em khi mua hàng online

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi xuiwa, 21/3/09.

ID Topic : 802832
Ngày đăng:
21/3/09 lúc 22:02
  1. xuiwa Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    15
    Do mình không biết post vào đâu nên để tạm tại đây, nếu mod nào thấy thì đưa vào chỗ thích hợp dùm, thanks nhiều.

Chuyện này mình không có thưa kiện ai gì hết chỉ nêu lên tham khảo ý kiến của anh em đồng thời giúp cho những người không rành có thêm kinh nghiệm khi mua hàng trên đây.

Vào khoảng t10/2008 mình có mua tại TintucDTDD.vn (cửa hàng Tiến Thành trên đường 3/2, có treo baner quảng cáo trên box Mobile này) 1 con HTC Diamond hàng xách tay new 100%, xài được khoảng 2 tháng tự nhiên lăn đùng ra chết ngắc, máy tắt đen thui,làm cách gì cũng không thể mở máy lên được, mình xài hoàn toàn bình thường, không làm rớt va chạm... không hề up rom, nâng cấp gì hết, thậm chí còn chưa kịp cài thêm phần mềm vì không có thời gian. Vậy mà tự nhiên nó die.. hic ...

Đem lên BH, gặp đưa máy cho thằng NV, các bạn biết nó nói sao k? - Máy này bị mất nguồn nên không BH. Trong quy định BH có ghi.
    Thật sự trong Phiếu BH cũng có ghi rõ: "Không BH máy bị mất nguồn do khách tự ý can thiệp vào máy hoặc do uprom..."

Mình có nói rõ là hoàn toàn không làm gì hết. Đang đi làm, sáng vẫn gọi bình thường, gần trưa tự nhiên chết. Thậm chí máy chỉ đang xài soft defaul, chưa cài cái gì vào máy, cửa hàng cứ kiểm tra. Nó trả lời bây giờ máy mất nguồn rồi sao biết được có cài thêm hay không, nói chung máy bị mất nguồn là không BH, cái này anh xui thì chịu thôi, nếu để lại sửa anh phải chịu tiền thay linh kiện. hic.. bó tay.

CÁi này thật sự là kiểu bán hàng xong phủi bỏ trách nhiệm, chỉ biết bán xong lấy tiền, còn sau đó thì bất chấp tất cả. Bất mãn với cửa hàng này mình lấy máy về đam ra ngoài sửa và tự hứa với mình không bao giờ bước tới chỗ này nữa. 1 cửa hàng lớn có treo baner trên 5giây mà làm ăn chẳng khác nào dân chợ trời, làm mất uy tín 5giây.

Trên đây là sự thật 100%, mình không hề thêm bớt gì hết và cũng không có thù oán gì với TintucDTDD. Mình nêu sơ lược trên đây chỉ nhằm cảnh báo các anh em sắp và sẽ mua tại TintucDTDD cẩn thận hơn, và phải hỏi kỹ quy định BH trước khi mua máy. Thiết nghĩ khi đã chấp nhận mua hàng xách tay với giá rẻ hơn hàng chính hãng thì vẫn phải chịu nhiều rủi ro hơn, gặp phải những CH bán hàng vô trách nhiệm như TintucDTDD, không riêng gì chỗ này mà cả những chổ khác, thì nên chọn những chỗ bán hàng uy tín có trách nhiệm, cũng nhưa chế độ hậu mãi tốt hơn.

Và bài học của mình là nên ráng mua ĐT chính hãng nếu có khả năng, nếu phải mua hàng xách tay nên tìm hiểu thật kỹ nguồn gốc cũng như chế độ BH của cửa hàng, tham khảo thật nhiều từ bạn bè và các diễn đàn....

Chúc mọi người luôn chọn được con dế yêu thật tốt và không phải bị như mình.

Thân

Vài dòng cùng anh em khi mua hàng online
    Vài dòng cùng anh em khi mua hàng online - 1

2. errolpham Thành Viên Cấp 3

Thành thật chia buồn cũng bạn, nhưng cũng khuyến cáo là bạn post nhầm box rồi ^^

3. VOI LỲ Thành Viên Chưa Kích Hoạt

gặp như mình là ném thẳng máy vào mặt luôn òi với kiểu trả lời như dậy

4. leduchuy89vn Thành Viên Cấp 3

Kinh quá, hic. May mà chưa bị. Bị chắc tức quá hộc máu chết mất Vài dòng cùng anh em khi mua hàng online

5. tug1234 Thành Viên Bạch Kim

ChỌi cÁi mÁy vÔ mẶt nÓ...bỐ lÁo thẬt

6. TheRiff Thành Viên Chưa Kích Hoạt

cửa hàng gì làm ăn lạ vậy nhỉ.Cạch cái cửa hàng này ra đi

7. huy0705 Thành Viên Cấp 2

sáng nay mình mới quằm 1 thằng bán Laptop trên đường 3/2 lun nè, thui mình ko mún nói tên em nó, vì cuối cùng cũng okie , sau khi chửi bới wa chời , kakakkakaka. '
    Chia bùn cùng bạn đọc ......

8. VOI LỲ Thành Viên Chưa Kích Hoạt

bro thử bỏ ra số tiền mua máy như dậy đi rùi sẽ bít cảm giác như thế nào khi máy trục trặc. và dc trả lời như trênVài dòng cùng anh em khi mua hàng online

9. lekhanh85 Thành Viên Bạch Kim

chia buon cùng bạn , up cho moi nguới cùng thấy nhé

10. hiepsilon Thành Viên Cấp 4

chuyện thường ở các cửa hàng...vì vậy tránh xa những cửa hàng đó...

11. vudaika Thành Viên Chưa Kích Hoạt

thằng đó làm ăn láo thật

12. hungtv2410 Thành Viên Kim Cương

em bị vụ giống thế này rồi,ở thằng tuankhanhmobile, cái điều khoản bảo hành thế cũng ko thể chấp nhận đc

13. minhkhanhls1984 Thành Viên Cấp 4

chia buồn cùng bác. nếu gặp mình mình sẽ bỏ thêm tiền cho chúng nó lên báo cho biết mặt

14. Quickly_MHT Thành Viên Cấp 1

Ốp...la Vài dòng cùng anh em khi mua hàng online
    Thời buổi khủng hoảng kinh tế nên Lý Thông nhiều quá trời
    Chia buồn cùng bạn

15. wuhzouiz Thành Viên Cấp 3

không trách ai được,thật chất mua gì cũng hên xui....nhưng nói chuyện vậy thì hơi phủi tay quá

16. Shinichi1908 Thành Viên Cấp 6

dis cái lũ vô nhân đạo>>>>TẨY CHAY

17. footwearc Thành Viên Kim Cương

Không biết có phải dạo này làm ăn khó khăn không mà sao mấy vụ BH DT chán quá đi

18. kissudo Thành Viên Chưa Kích Hoạt

làm ăn như thế sao bền đc trời
    1 lần và mãi mãi...................Vài dòng cùng anh em khi mua hàng online

19. 4elisa Thành Viên Cấp 3

Pó tay với kiểu làm ăn vô lương tâm, mod lưu ý xem xét dùm, nếu còn trường hợp nào tố cáo nữa thì nên tháo banner ra khỏi 5s để tránh làm ảnh hưởng đến uy tín của những người đàng hoàng.

20. ITMOBILES.NET Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Trời! Tiến Thành quảng cáo thấy hoành tráng lắm mà mất uy tín vậy thiệt hả? Hic! Nguy hiểm cho khách hàng chúng ta quá!