Tìm kiếm bài viết theo id

Vài dòng cùng anh em khi mua hàng online

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi xuiwa, 21/3/09.

ID Topic : 802832
Ngày đăng:
21/3/09 lúc 22:02
  1. vvnvvd Thành Viên Cấp 4

thêm 1 cửa hàng làm ăn cùi bắp...@@

2. remsouth Thành Viên Kim Cương

Cái này do mua hàng XT mới k BH, hàng chính hãng thì chắc được

3. nga84 Thành Viên Bạch Kim

hiểu cảm giác của bạn vừa chán vừa bực

4. ::orion:: Thành Viên Cấp 6

oh.mình không biết nhiều về HTC,nhưng có nhiều trường hợp máy chính hãng bị hư đem ra ngoài bán nói là hàng xách tay để lừa những người không rành đt!

5. VuBaoMobile.Com ® CHUYÊN GIA IPHONE ® ὨὨὨ

chân thành khuyên anh em một câu, nên mua hàng Chính Hãng, ko nên mua Hàng Xách Tay, vì quy định bảo hành rắc rối lắm!!, do chổ nhập hàng nó quy định thế, nên cửa hàng làm vậy thôi

6. lily86 Thành Viên Cấp 4

bro nào pm em cái shop bán iphone chắc ăn 1 chút đi :beat_shot: giờ banner trên 5s mà cũng làm ăn như vậy thì ko biết mua ở đâu bây giờ Vài dòng cùng anh em khi mua hàng online

7. boy_se7enloves Thành Viên Vàng

ấp lên cao,chia bùn cùng bạn^^

8. Gao.mobile Thành Viên Chưa Kích Hoạt

cũng không biết nói gì thêm với tình trạng của đồng chí chủ thớt .... chỉ khác nhau những cái nick ...

9. *thanhtuan* Thành Viên Bạch Kim

Việt Thành và Tiến Phát mà làm ăn kiểu này thì tui sẽ từ bỏ hàng xách tay vĩnh viễn^^

10. xuiwa Thành Viên Mới

Cảm ơn anh em đã quan tâm chia xẻ.
    Chúng ta nên tẩy chay với hàng xách tay

11. ::orion:: Thành Viên Cấp 6

đúng rồi đó,nếu giàu có thì còn đập cái máy vào mặt nó đc,chứ không giàu chơi vậy không nổi đâu,mất nguồn không bảo hành,đem hỏi hết mọi người dùng đt ở vn thử xem,bao nhiêu người biết mất nguồn là như thế nào,up rom là cái gìVài dòng cùng anh em khi mua hàng online - 1

Người ta post bài cho tham khảo,ai thấy tin tưởng cửa hàng thì cứ đến ấy mà mua,tư tưởng khách hàng là thượng đế không còn vậy giờ xem khách hàng là gì?bộ khách hàng nào cũng là nhân viên kỹ thuật hết hay sao mà nói ba cái từ kỹ thuật đó vào điều lệ bảo hành?

12. dbv6289@yahoo.com.vn Thành Viên Cấp 6

bạn nói như vậy ko chuẩn đâu.Đừng vơ đũa cả nắm ko hay

13. vinhmobile Mobile Service Center

Chia buồn dùm bạn. Nhưng 1 phần bên cữa hàng sử lý cũng đúng rồi mà bạn.Mất nguồn ko bảo hành,nhưng có thể để lại máy test bị hư gì thì người ta thay tính tiền.Chỉ tính tiền phí linh kiện,còn sữa thì vẫn còn bảo hành. Bán 1 cái máy bao sài test 3 ngày,trong 3 ngày đầu tiên bạn bị gì thì lại đổi cái mới được.Còn bạn sài 2 tháng rồi,chỉ có thể hổ trợ bảo hành,chứ ko hổ trợ thay linh phụ kiện. Tất cả cửa hàng đều áp dụng như thế thôi bạn.
    mình chỉ góp vài ý kiến thôi,nếu có gì sai thì bỏ qua Vài dòng cùng anh em khi mua hàng online - 2

14. xuiwa Thành Viên Mới

Những máy được gọi là hàng xách tay các cửa hàng khi bán ra đều có BH từ 1-2 năm đó bạn à chứ không phải chỉ bao xài hay bao test, còn đã gọi là bảo hành thì phải cho ra bảo hành chứ sao bạn lại gọi là "hỗ trợ bảo hành" ????.
    Và tại vì chế độ BH không giống ai đó nên cái topic này mới ra đời. Nó giúp cho mọi người có được lựa chọn tốt hơn cho riêng mình.

15. conech1986 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Mình cũng chẳng biết đầu đuôi ngọn nguồn, nhưng nếu mình ở vị thế người bán thì cũng buồn lắm vì thương hiệu làm nên thì khó, buôn bán ảo có cái lợi chỉ một người đăng thì nhiều người biết nhưng chỉ cần một chút thôi thì ngàn người cũng biết cùng lúc luôn.

Chia buồn cùng bạn

16. conech1986 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Đừng giận quá mất... đấy bạn àh:go:

17. nemesis5835 Thành Viên Cấp 1

Xin chia buồn cùng bạn
    mà căn bệnh này thì mình thấy đa phần ( chứ không mún nói tất cả ) các cửa hàng DTDD từ lớn đến bến đều như vậy, ăn thua là có đụng trường hợp hay chưa và nếu đụng phải thì có man cry như bạn hay không hay ngậm bồ hòn cho qua chuyền, rùi tự hứa với lòng lần sau không ghé đến tiệm đó nữa .... ngay cả các CH DTDD lớn như HN,U hay .... cũng thê thôi bạn. Thế mới có chuyện hàng xách tay với chính hảng ( mặc dù chất lượng 2 thằng là như nhau thôi)

18. zuti_stork Thành Viên Cấp 6

nhưng như cửa hàng nào cũng thế, ko bh do mất nguồn bó tay luôn

19. jerrypham Thành Viên Vàng

mình mua của người thân wen thân thiết lun mà còn bị lừa ... nói chi mua ngoài tiệm

20. xixaxixo_xi Thành Viên Cấp 5

mấy cửa hàng dạo này hay vậy lắm , bán xong là hết trách nhiệm
    qui định bảo hành toàn "gài" người tiêu dùng thôi