Tìm kiếm bài viết theo id

Vấn đề Pass Wifi trên modem Win XP desktop, Xin giúp đỡ

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi missyou595, 17/6/14.

ID Topic : 7397047
Ngày đăng:
17/6/14 lúc 01:03
  1. missyou595 Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    13
    Mình có 2 điều muốn hỏi là:

- Nếu Modem wifi cắm dây trực tiếp vào máy tính bàn để sử dụng thì có cách nào kiểm tra pass wifi người ta đặt là gì đc không ??

_ Trên Win Xp ko có nút show pass như của Win7, vậy desktop có kết nối = wifi thì làm sao để dò ra các pass đó là gì?

Đó là 2 điều cực kỳ quan trọng mong đc các bác giúp đỡ Vấn đề Pass Wifi trên modem Win XP desktop, Xin giúp đỡ

Bà dì khốn nạn không cho xài wifi đành tìm cách thôi, Nhà kế bên Kentashop mà ko bít làm sao xin pass wifi tụi nó!

2. monguocbinhdi Thành Viên Kim Cương

đăng nhập vào ip của modem wifi thường là 192.168.1.1 hoặc 192.168.0.1 thoải mái vọc vạch

3. mimi18273 Thành Viên Mới

Nếu mà như vậy thì desktop phải được nối với router cơ. Chứ nối với modem thì chịu chết

4. missyou595 Thành Viên Cấp 4

Là như vậy nè các bạn ơi, Modem với đồ phát Wifi mình ko nhớ là nó có chung hay riêng ! Nhưng các bạn hướng dẫn mình cách xem pass ở cả 2 trường hợp đi. Trên desktop win Xp á ??

5. tigerboss Thành Viên Cấp 4

cắm trực tiếp bằng dây cũng k ăn thua đâu, bạn lên mạng tìm mấy phần mềm soi pass dạng *** may mắn thì soi được.
    Bạn thử đăng nhập vào modem wifi coi được k, kết nối wifi - cắm dây trực tiếp vào modem wifi mở web đánh 192.168.1.1 hoặc 192.168.0.1. Nếu modem của nhà mạng cho thì nhập username, password (admin) modem khác hên xui, vào đó là tìm được pass wifi.
    Cách này đơn giản hơn chạy ra ngoài mua cục wifi tầm 1 200k về xài khỏe reVấn đề Pass Wifi trên modem Win XP desktop, Xin giúp đỡ

6. missyou595 Thành Viên Cấp 4

Vì mình ở nhà dì, mà dì dượng mát dạy quá, ko cho pass wifi xài. Hỏi xin đóng tiền để đc câu dây cũng không cho luôn ! Khốn nạn không ??

Nên giờ mình đành tìm cách dò pass wifi ??

Để bữa nào mình canh không có ai , mình tra kỹ lại coi thông tin. Các bác giúp với nhé. Ở nhà nó canh em dữ lắm, như chó canh chủ ấy, em khó mà tiếp cận đc cục Wifi mở máy desktop lên mà thử

7. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Hành động phá pass wifi không được phép của chủ pass wifi là phạm pháp. Diễn đàn 5s không hoan nghênh những hành động phạm pháp nhé

Ở nhà dì mà nói dì mất dậy, dì là em Mẹ, Mẹ sanh ra bạn cũng cùng dòng máu, thấy họ mất dậy bạn nên chuyển đi cho khác, ở lâu lây nhiễm nhé

topic close!