Tìm kiếm bài viết theo id

Vấn đề thực tập tại Ngân hàng Đông Á Bank.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi banhausong, 14/2/13.

ID Topic : 6442702
Ngày đăng:
14/2/13 lúc 13:16
  1. banhausong Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    11
    Chào các bạn, anh chị đã đi làm.
    Chuyện là như vầy, sau Tết vài tuần mình sẽ được thực tập tại Ngân hàng.
    Nhưng thực sự mình không biết sẽ thực tập gì trong ngân hàng này nữa.
    Những người đi trước nói với mình rằng phải đi bán thẻ tùm lum hết đó.
    Làm mình rất băn khoăn vì ngoài việc thực tập tại Ngân hàng thì mình còn 1 cơ hội khác nữa.
    Mong anh chị có làm việc trong ngành ngân hàng cho em ý kiến.
    Em là sv năm 4 - Đại học kinh tế. Đang học ngành kế toán- kiểm toán.
    Thân.

2. ngoc789 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

đi bán thẻ thôi , mấy ngân hàng đang thở oxy vì nợ xấu kìa . ông anh làm ngân hàng ,trong phòng có 8 người , trước tết đuổi việc hết 3 người , còn lại 5 người nói muốn làm tiếp thì lương giảm 30% , nếu không thì không ký hợp đồng , mang tiếng làm ngân hàng không bằng công nhân , nhiều công nhân hoặc y tá nhận lương + thưởng tết còn cao hơn mấy đứa làm ngân hàng .

3. hizaguruma2003 Thành Viên Vàng

ngân hàng có gì thơm mà cứ thích bu vào nhỉ

4. Lu~168 Thành Viên Bạch Kim

thực tập tai NGAN HÀNG ĐÔNG Á cũng tốt , cố gắng lên

5. 1kemaohiem Thành Viên Cấp 2

bạn đang ký thực tập phòng nào, đợt mình cũng thực tập DAB mà mình dk phòng tín dụng nên chĩ ngồi quan sát để hiểu các quy trình nghiệp vụ thôi thỉnh thoảng thì poto và đóng mộc này nọ còn bạn muốn bận rộn thì dk ngồi dưới quầy sẽ có nhiều việc hơn, cũng hên xui nếu chi nhánh đó ăn nên làm ra với bạn gặp người nhiệt tình môi trường tốt thì mọi chuyện dễ dàng hơn còn ko thì bạn cứ chay mặt chịu áp lực xíu thôi cư xữ tế nhị tỏ vẽ siêng năng chút. Bạn nhớ mượn ngta cuốn báo cáo năm trước về làm lấy số liệu nếu cần thêm số liệu gì thì trình bày với họ. đừng lo lắng chỉ là thực tập thôi mà.

6. lamgiaumoingay Thành Viên Cấp 3

K35 hả bạn. mà bạn học bên kế toán hay kiểm toán

7. ngoc789 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

không có cái gì thơm hết , mấy con khứa thuê nhà của đệ làm ngân hàng nè , tháng nào cũng thiếu tiền nhà hoài . có tiếng không có miếng . lương đang 7,2 triệu nó giảm xuống còn 5,2 triệu , có làm thì làm , không làm thì biến , vậy có con khứa nào biến đâu . nếu biến thì biết làm cái quái gì mà ăn. làm ngân hàng chỉ mấy thằng xếp còn khá , mấy đứa nhân viên cuối năm thưởng không bằng y tá làm trong bệnh viện 115 nữa kìa . có ngân hàng nó không thưởng luôn .

8. nokiaasha Thành Viên Cấp 5

theo mình nghĩ bạn chỉ làm lặt vặt ở ngân hàng đó,ví dụ như photo,hoặc cái nào bạn cần thiết thì có người chỉ cho bạn,nếu theo mình nghĩ có người quen đưa vô rất là dễ ăn nói 1 tí,còn bạn tự vô thì có thể hơi khó cho bạn Vấn đề thực tập tại Ngân hàng Đông Á Bank.,chúc bạn năm mới vui vẻ khi tham gia 5s

9. banhausong Thành Viên Cấp 2

uhm.mình k35.qua Tết thì thực tập tại Đông á nè.
    Mình ngành kế toán.
    Mà qua Tết mới tổ chức họp hành.
    Lên đây chém gió trước để tâm lý an tâm chút trong những ngày tết.

10. banhausong Thành Viên Cấp 2

cám ơn bạn nhé.Hy vọng được vậy.chứ mình không hứng thú với việc đi vào mấy giảng đường khóa nhỏ mà đi bán Thẻ ATM...la oai oải. 1 thẻ lời được 2-4k gì đấy.

11. banhausong Thành Viên Cấp 2

nghe ông anh nói thế thì mình hiểu thêm về ngành này.
    đúng là đi trước cao tay quá. Mùng 10 Tết e sẽ được họp về chương trình "giám đốc kinh doanh" của nó.
    Để xem tình hình như thế nào thì em sẽ báo cáo tiếp cho mấy bác.
    Em tự xin vô chứ không phải được gửi gấm nên không biết mình trôi dạt về đâu nữa ^.^

12. banhausong Thành Viên Cấp 2

Thì em đang thực tập nên được cái chỗ nào nhận mình thì mình cứ bu vào thui anh ah.
    Hì.Không vào nó thì biết vào đâu bây giờ.
    Để em vào đó xem sau, không thơm tho gì thì phải tránh xa ra thui.
    Qua Tết này đã, mọi chuyện sẽ rõ thực hư.

13. banhausong Thành Viên Cấp 2

Hiện tại thì mình chưa họp, và trong hồ sơ đăng kí nó cũng không nói sẽ cho mình vào phòng mình. Mình thì muốn bận rộn hết mình để có nhiều kinh nghiệm. Vì sau kì thực tập này thì Đông Á cũng chưa nhận mình vì mình tốt nghiệp trễ (đen thiệt). Chắc nếu được mình sẽ đăng kí dưới quầy để hiểu rõ hơn. Chọn chi nhánh to to cho làm bận rộn tí.
    Cám ơn những chia sẽ của bạn.

14. banhausong Thành Viên Cấp 2

Sư phụ này đúng là có nhiều kinh nghiệm. Chuyện anh kể toàn lần đầu tiên em biết.
    Mở rộng tầm mắt, mở rộng tầm mắt. Năm nay ai làm ngân hàng đều đen cả rồi. Năm ngoái em nghe thưởng khẫm lắm. Ai cũng chí ít 30 chai bỏ ở nhà.

15. ngoc789 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

có thằng em đứa bạn học bên kinh tế , năm vừa rồi nó bị sa thải vì vì mỗi phòng phải sa thải từ 1 đến 3 người , nó là người đầu tiên trong danh sách sa thải , nói công bằng là nó rất là giỏi về chuyên môn lẫn nghiệp vụ nhưng là bên Đạo , mà anh em biết rồi đó , ai mà theo đạo thiên chúa thì cái chức cao nhất chỉ được làm tổ trưởng 1 khu phố thôi , VN là vậy, cho nên khi làm trong ngân hàng các xếp lớn đều có Đảng ,mà người có Đảng thì không phải thiên chúa và dĩ nhiên thằng em của đứa bạn đứng đầu danh sách , đúng lúc vợ nó sanh , không có tiền .Mẹ nó qua bên nhà mình mượn 20 triệu cho vợ nó sanh . Đời là vậy , có Đảng sẽ được trọng dụng tốt hơn . Nó đã công tác trong ngân hàng 6 năm , vậy mà bị sa thải 1 phát .còn mấy đứa chỉ làm 1 đến 2 năm thì không là nghĩa địa gì đâu .
    Đó là sự thật mong anh em đừng đề cập đến tôn giáo Mod pan nick đó .

16. monkey162 Thành Viên Cấp 6

hùi xưa bé bỏng chẳng có ai định hướng vô học ngân hàng chi bây giờ hiểu rõ thế cuộc kinh tế này nọ thì đã quá muộn rồi, học cho lắm vào mai mốt ra cũng làm công nhân =.= haizzzz bây giờ có mơ mà vào đc ngân hàng.

17. Tin-Tin Thành Viên Cấp 4

có thằng bạn làm bên BIDV nó nói năm nay thưởng 4 tháng lương mà ( 80 chai ).

18. judycheung Thành Viên Cấp 5

Thôi cho em xin. 4 tháng lương 80 chai --> 20chai/tháng...
    Bác hỏi coi bạn bác làm chức gì trong BIDV Vấn đề thực tập tại Ngân hàng Đông Á Bank.

19. Tin-Tin Thành Viên Cấp 4

Nó nói là phó phòng tín dụng chi nhánh bạn ơi.

20. conan261190 Thành Viên Cấp 3

115 thưởng nhiu bồ,k bít bằng bv mắt k,thưởng 80 chai,lạy hồn