Tìm kiếm bài viết theo id

Vi tính tấn phát, 140/1. lý thường kiệt, P7, Q10 làm ăn mất dạy.

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi Mr.vinhhai, 9/4/16.

ID Topic : 8394509
Ngày đăng:
9/4/16 lúc 12:03
  1. Mr.vinhhai Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    15
    Cảnh báo với tất cả anh em kỹ thuật khi mua đồ ở tấn phát 140/11 lý thường kiệt, P7, Q10.

Mình ở xa nên thường đặt hàng và bảo hành qua gành xe, đặt 2 cái HDD Seagate 500Gb thì cái bị dựt dựt, cái bị bung ốc, (do ship hàng ở xa nên nó bỏ cái đồ hư vô cho mình, còn tem bảo hành của nó đàng hoàng.mình lặn lội vô bảo hành thì đổi thừa này nọ tìm cách trốn trách nhiệm, bảo hành thì kêu người nhà ra nhà xe minh giảng 270 lý thường kiệt lấy rồi làm mất đồ của mình mà không chịu trách nhiệm, món đồ chỉ có gần chục triệu thôi mà lớn hơn cái uy tín của nó.

Bó tay thằng tấn phát, từ nay cạch mặt.Có chết cũng ko thèm lấy hàng của thứ đánh đổi cả danh dự vì ba đồng tiền dơ bẩn.

P/S:Nếu có ai cần thêm thông tin hoặc đối chứng mình sẵn sàng để lại số đt : 0962117148 gặp hải.

Biết chắc là sẽ bị banned, nhưng vì bức xúc quá nên cảnh báo cho mọi người đều biết, mình còn giữ đoạn ghi âm bằng chứng xác nhận đối thoại nhân viên đồng ý nhận hàng của mình nhưng giờ chối bay chối biến.

Mình sẽ post lên cho các bạn phán xét.

Chỉnh sửa cuối: 15/4/16
    dangdung1210 and phuoc.marketing like this.
  2. Mr.vinhhai Thành Viên Cấp 1

Mình sẽ cung cấp thêm thông tin lên đây nếu chưa bị banned. Hix.

3. Mr.vinhhai Thành Viên Cấp 1

Vi tính tấn phát, 140/1. lý thường kiệt, P7, Q10 làm ăn mất dạy.
    Vi tính tấn phát, 140/1. lý thường kiệt, P7, Q10 làm ăn mất dạy. - 1
    Vi tính tấn phát, 140/1. lý thường kiệt, P7, Q10 làm ăn mất dạy. - 2
    Đây là 3 đoạn email mà mình gửi cho tấn phát, làm ăn mất uy tín thì cả cuộc đời cũng không yên ổn đâu.

Chỉnh sửa cuối: 9/4/16
  4. Mr.vinhhai Thành Viên Cấp 1

5. witara Thành Viên Cấp 1

Cạch mặt đê. nếu có cửa hàng or nik thì kêu nó vào đối chất

Mr.vinhhai thích bài này.
  6. Mr.vinhhai Thành Viên Cấp 1

Chắc him không đối chấp đâu bạn à, đến ngay cả danh sự him còn làm mất thì sao đủ lòng tự trọng để vô đây đối chấp chứ?

7. han anna Thành Viên Cấp 6

hồi còn làm dealer tui sợ luôn mấy thím này,lúc trước cty nó nằm cách đó mấy bước chân.2-3 năm đổi tên hay đổi địa chỉ né thuế,né được luôn bh từ 1-3 năm của khách lẻ.
    Từng ngồi lỳ trước cty chờ bh mấy lần mà lần nào chờ bh cũng thấy cải vả um sùm,có khi BQL chợ Nhật Tảo củ phải vô giải quyết cho yên.
    Tớ không vơ cả nắm là đồ nào cũng hư như nhưng chơi với TP tốt nhất bh từ 1 năm đổ lại thôi,coi hàng,tem thật kỹ trước khi ra về.kh may đi BH nên tới đầu giờ hoặc gần cuối giờ chứ đừng nghĩ rảnh thì đi là mất công đi 2-3 lần.

8. nguyentc Thành Viên Kim Cương

thằng này ăn phốt BH cũng nhiều rồi , bên voz hình như cũng có vài người la làng rồi

xui cho bác

mà gần 10 chai mà bác nói: " chỉ có gần chục triệu" ,nghe nhẹ tâng vậy bác

mình có nghe 1 bạn mua tai nghe bờ lu tút , trăm mấy k thôi mà cũng gian nan cái BH nữa mà

9. Mr.vinhhai Thành Viên Cấp 1

Làm ăn chủ yếu đặt cái chữ "tín" lên đầu thì mới tồn tại được , hồi trước mình cùng đứa em vô SG mua cái bộ nguồn acbel cũ của anh gì đó, 450k mà him tính nhầm có 350k, mình và em mình đi rồi nhưng sực nhớ ra là nhầm tiền nên quay lại trả lại tiền cho anh đó.
    làm ăn ở xa mà cái kiểu này thì đố ai giám làm ăn nữa chứ?

10. RINBLACK Thành Viên Cấp 4

Qua mua hàng 3 lần... Đứng đợi hơn nửa tiếng mặc dù không có người... hỏi con bán hàng không thèm trả lời... thề không bao giờ ghé

nguoianhyeu thích bài này.
  11. Mr.vinhhai Thành Viên Cấp 1

Chắc nó chuẩn bị chuyển hướng làm ăn rồi nên mới có thái độ không cần khách hàng như vậy?
    Nếu vậy những ai mà mua hàng vào thời điểm này chỉ mua được những hàng lỗi hoặc không bảo hành được mà thôi, lúc chưa có khách thì niềm nỡ, lúc có khách rồi thì sống chết mặc bay...
    Mọi người nên cạch mặt nó, đừng mua gì của nó nữa tiễn nó mau chuyển nghề làm ăn.

12. Mr.vinhhai Thành Viên Cấp 1

Cảm ơn bạn đã góp ý, vậy xin hỏi bạn đã mua hàng ở những chỗ "thích rẻ hơn" đó bao nhiêu lần rồi ạ? và bạn nói rẻ hơn vậy thì bạn nói rẻ hơn bao nhiêu ạ?
    Đã cùng là cửa hàng, mặc dù mình và bạn kinh doanh không cùng ngành nghề nhưng mình xin phép hỏi bạn là trong kinh doanh bạn có phát sinh lợi nhuận không? nếu bạn nói không thì mình thua, vậy bạn kinh doanh làm mẹ gì vậy ạ? Ai là cửa hàng lại không mong muốn nhập hàng chỗ giá tốt (rẻ) và bán với giá cạnh tranh để phát sinh lợi nhuận? và lấy cái lợi nhuận đó để "đóng thuế", trả tiền mặt bằng, điện nước, chi tiêu con cái, hàng ngày.... và nhất là phải bán với giá cạnh tranh mới mong bán được hàng, bạn có từng nghĩ vậy không hay là bạn cũng "làm ăn buôn bán" giống như những chỗ "thích rẻ hơn" đó và cũng từ chối bảo hành nhiều lần nên thông cảm cho nó?
    Trong làm ăn, anh bán rẻ hơn người ta đâu có nghĩa là trách nhiệm bảo hành cũng kém?
    Mà ở đây không phải nói là bảo hành kém mà sự tồi tệ trong ý thức của con người Tấn Phát. Không biết còn tồn tại được bao lâu.

sitaka and minh88 like this.
  13. Mr.vinhhai Thành Viên Cấp 1

Cảm ơn bạn đã nhắc nhở, cũng là kinh nghiệm rút ra cho bản thân mình.
    Tuy nhiên do ở xa nên mình không thường xuyên vô sg nên không nắm được những chỗ mua hàng uy tín, và mình cũng từng nghĩ quan trọng của chỗ làm ăn là cái tâm và cái tín, chứ chưa chắc chỗ rẻ hơn là chỗ không uy tín và chỗ mắc hơn chưa chắc đã là chỗ uy tín. Chỉ có làm ăn nhiều, vấp ngã nhiều thì mới khôn ra thôi.
    Hiện giờ mình đang kinh doanh mặt hàng linh kiện máy vi tính và thiết bị viễn thông, mình rất cần sự góp ý và giới thiệu của mọi người, bạn có chỗ nào uy tín và chất lượng xin giới thiệu cho mình được không ạ? Đương nhiên là giá cả phải cạnh tranh xíu để mình nhập về bán lại còn phát sinh lợi nhuận chứ cao bằng giá bán lẻ thì cũng khó cho mình ạ.

14. noihoaiah Thành Viên Cấp 6

không liên quan nhưng mình nhớ số 140/1 là cửa hàng Phát Đạt thì phải, còn vi tính Tấn Phát là 140/11 mà bro Vi tính tấn phát, 140/1. lý thường kiệt, P7, Q10 làm ăn mất dạy.

15. Mr.vinhhai Thành Viên Cấp 1

Hồi trước địa chỉ của tấn phát trên mạng là 140/1, sau này đổi qua 140/11. Tại thấy trên bảng giá của tấn phát là 140/1.

16. tuongpro579 Thành Viên Cấp 3

ông này trong black list lâu rồi

17. ngocdt3 Thành Viên Vàng

k cất công xuống SG, làm cho ra nhẽ ah anh?

18. violet_tth26 Thành Viên Cấp 6

Đồ điện tử ở ltk ,nguyễn kim khu chợ nhật tảo thì hên xui

19. ikencoca Thành Viên Cấp 2

chổ này cảnh báo lâu rồi mà trời. hàng rẻ thì làm sao ngon đừng có mơ sẽ đc chăm sóc khách hàng. tới mua mà mua khi tụi nó ko muốn bán

20. nhanh.thanh Thành Viên Bạch Kim

xuỳ, có cry cũng vậy, bản thân nó chả quan tâm, có khóc lóc trên đây nó cũng chả care, đơn giản kỹ thuật mua ở đây quá nhiều rồi, bạn phải biết khu Nhật Tảo có những mặt hàng nên mua và những mặt hàng ko nên mua, chục chai chứ mấy phải ko thớt, hết chuyện đi mua hdd ở tấn phát Vi tính tấn phát, 140/1. lý thường kiệt, P7, Q10 làm ăn mất dạy.