Tìm kiếm bài viết theo id

Võ lâm xưa và nay!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi banhmykhet, 17/12/12.

ID Topic : 6231480
Ngày đăng:
17/12/12 lúc 08:44
  1. banhmykhet Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    14
    Không biết các bạn còn nhớ đến võ lâm của 6 ,7 năm trước không? Cái thời cả ngày ngồi máy mà đêm vẫn cố thức để săn bos ( vì ban ngày không ks nổi ).Săn cả tuần có khi cả tháng mới được một món đồ xanh 5 dòng.Điểm kinh nghiệm có được hầu hết là do đánh quái ,làm nhiệm vụ ,vượt ải ,liên đấu , tống kim.Còn sự kiện event cũng chỉ có được 500tr kn. Boss hk phải 3 bang mới đập nổi.Nhân sĩ võ lâm đông không kể xiết.... Võ Lâm kể từ năm thứ. 5 trở đi ( nỗi thất vọng bắt đầu từ đây ) Võ lâm xưa và nay!( Lúc đầu thì giới hạn giờ chơi ,sau đó đến các tính năng mới ra nhiều đên mức chóng mặt để câu tiền của các nhân sĩ.Đồ tím ra mắt đồ xanh đáp shop.Ép được đồ hoàng kim thì đồ tím đáp shop.Rồi đồ bạch kim ,huyền viên ,tử mãng ....giá tiền vạn giảm giá tiền đồng tăng.Giá đồ võ lâm giảm ,mọi thứ đều liên quan đến kì trân các =>> nhân sĩ võ lâm giảm... Tống kim cả hai bên chắc được 30 chục mạng... buổi sáng không ai ra biện kinh tập thể dục.Không luyên skill người ngươi ủy thác nhà nhà ủy thác.Đến bây giờ ngày ngồi 1,2 tiếng vẫn đua top bình thường. .................................... tóm lại võ lâm liệu có được cái sn lần thứ 8 nữa không????? Mình thật sự yêu thích game võ lâm...! Các bạn cũng vậy...Hãy cùng lên tiếng và góp ý cho game phát triển.Không nên cứ ngồi 1 chỗ mà kêu ca.Hãy cùng nhau xây dựng cộng đồng game vui vẻ nhé ...!

mình cũng có ước mơ ! Sao VNG không thử nghĩ đến một công cuộc đổi mới lại võ lâm. Ra một sever mới (hoặc thử nghiệm)không dính dáng gì tới những sever kia với chức năng như những phiên bản đầu tiên của võ lâm truyền kỳ. Đưa võ lâm trở lại với những phiên bản Công Thành Chiến, Sơn Hà Xã Tắc, mình đảm bảo lúc đó sever sẽ đông chật kín từng map. từng những cổng thành!

2. Vy Nhã Phi Thương Bất Phú

sao bạn k có ước mơ, kiếm được công việc khá, ổn định làm ra nhiều tiền lo gia đình, giúp đỡ mọi người nhỉ
    hoặc học hỏi trải nghiệm các nghề ngoài đời
    hoặc dành tiền du lịch vòng quanh
    cuộc sống cònnhiều điều thú vị lắm, chưa chán đến nổi phải vào game đam mê thế đâu bạn.....nhất là khi có bạn gái

3. anonymous1431 Thành Viên Cấp 6

quá khứ rồi, ngày xưa cũng 1 thời... cuối cùng nhận ra...gái sướng hơn. hí hí hí:beauty:

4. banhmykhet Thành Viên Cấp 4

Minh da co mot cong.viec on dinh va muc thu nhap kha . Nen mjnh chi mot tim dc njem vui sau nhung gio lm vjec cang thang . va giai tri lanh manh de choi game thoi ban ah . Neu ban la nguoi ko choi vl tu nhung ngay dau thi ko the hieu dc cai cam xuc do dau . Thank ban

5. trungthanh2003 Thành Viên Cấp 4

Nếu VNG làm theo như bạn nói thì lại xảy ra tình trạng cày ngày, cày đêm, các HS bỏ học cắm đầu vào game, luyện sáng, luyện tối đến đột quỵ hay sao

6. knnguyen2 ..LOVE THE WAY YOU LIE..

Võ lâm xưa và nay!

7. ruaden4 Thành Viên Bạch Kim

Tui từng là nhân sĩ Võ Lâm Truyền Kì ngay từ những ngày đầu game xuất hiện, lúc đó chả có thông tin, toàn mò mẫm từng chút một, ai cũng giúp đỡ nhau, trò chuyện rôm rả, tặng nhau từng con dao cùn, từng con ngựa cấp 1,... Khi auto xuất hiện, các cuộc trò chuyện dần mất đi thay vào đó là cắm máy auto. Sau 3 năm cày cuốc - chắc cũng cỡ đó, tui đã rửa chuột gác kiếm giang hồ vì thấy nhà nhà Auto, người người vào Kì Trân Các nâng cấp đồ... Xuất hiện ngày càng nhiều trò lừa đảo, tui từ Phú hộ môn phái trở thành ăn mày chỉ trong thoáng chốc. Càng chơi càng mất niềm vui.
    Giờ chỉ còn mỗi WC (Warcraft) là thỉnh thoảng còn chơi.

8. phamthai4078 Thành Viên Cấp 3

cái gì rồi nó cũng tàn tiệc à.làm quá ai chịu nỗi,

9. ganoiq7 Thành Viên Cấp 6

tui nói thật bỏ game võ lâm dc mừng lắm bây giờ ViNaGame nói thẳng ra game võ lâm chỉ để đại gia chơi ^^ bây giờ chơi vỏ lâm có tiền là có tất cả , ngày xưa cũng vì mê game võ lâm mà bỏ học luyện ngày đêm tranh top với thiên hạ , còn bay giờ khõi cần tranh top bõ vài triệu đến vài trăm triệu ra chơi là có tiếng vang danh võ làm

10. trungthanh2003 Thành Viên Cấp 4

ban đầu miễn phí sau đó từ từ thu phí, và $ hóa, VNG vậy, 5s cũng vậy

11. vip3svn Thành Viên Bạch Kim

mình công nhận là vo lam truyen kỳ là game hay nhất mình từng chơi 1 xóm mình thôi có 20 người chơi game võ lâm rồi nhưng bây giờ là quá khứ rồi hehe ^^ 4 năm trước cài này cài đêm bị chúng hack 1 cái chẳng còn gỉ Võ lâm xưa và nay!) bây giờ suy nghĩ lại bỏ tiền vào VNG sai lầm có tiền di du lịch với gia đình & bạn gái ra ngoài xã giao có nhiều thứ hay hơn là cấm đầu vào game đánh mất tương lai của mình

12. greenpc Thành Viên Cấp 1

Game chỉ để giải trí . không có gì là cho không đâu bạn .
    1 là bạn phải bỏ sức ra cày cuốc
    2 là bạn bỏ tiền ra nâng cấp .
    Mình cũng từng là nhân sỹ võ lâm ảo . Và mình đã nhận ra rằng Game chỉ hút máu người trên cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng vì
    1 bạn bỏ sức ra cày thì chắc chắn bạn sẽ kiệt sức rất nhanh , nên đã có rất nhiều vụ đột quỵ ...
    2 bạn bỏ tiền ra làm cho bạn càng nghèo đi mà nhà phát hành thì càng giàu lên . Game nào rồi cũng sẽ có hồi kết . Sau hồi kết đó bạn sẽ dc gì : đó là mất tiền (rất nhiều ) , mất sức (vô cùng ) vì nó chỉ là ảo nên bạn chẳng thể thu lại dc gì . Xem như bạn đã hoàn toàn không thu lại dc gì . Và kết lại 1 câu chơi game online chính là mình làm giàu cho nhà phát hành mà nó ko trả cho mình 1 xu 1 cắt nào hết . Bạn hiểu công việc chơi game là như thế nào rồi chứ . Hãy sống lành mạnh , còn rất nhiều điều tươi đẹp của cuộc sống mà bạn chưa nhận ra , đừng cắm đầu vào game bạn sẽ hối hận . Thân bạn . Đó là ý kiến của mình 1 game thủ 23 tuổi đã rút lui giang hồ từ lâu vì đã nhận ra điều này. Võ lâm xưa và nay!

13. bindepchai Thành Viên Kim Cương

bác nào bỏ được game là tốt đó.
    em 22t đã bỏ game được 2 năm.
    bây giờ em chỉ chơi chém trái cây.

14. annguyenmobile TRY IT AND FEEL IT

7 năm chứ , mình nhớ là hè 2005 lúc vừa tốt nghiệp 12 , nghi_khac thiếu lâm thái sơn

15. _thinking_ Thành Viên Cấp 3

Nghi_khac từng là top 1, có tiếng trong sv thái sơn nè ....

16. XxKumihoxX ♫ [C]ửu Vĩ Hồ ♫

Gì mà 4 năm trước? Em chơi VL cuối năm lớp 9 mà (giờ em học xong 4 năm ĐH luôn rồi).

17. Thetheo Thành Viên Cấp 3

Xạo quá cha, Nghi_khac là do 2 anh em Thành Tài bên Quận 4 chơi, đâu ra ông này.

18. annguyenmobile TRY IT AND FEEL IT

Acc đấy mình ấn tượng thôi , vì sát bên cạnh nhà mình mà

19. nguyenhau07 Thành Viên Vàng

Game đầu tiên mà cả xóm AE áp nhau bu vào chơi,cày ngày đêm rôm rã.Đi đâu cũng bàn luận chuyện "giang hồ" cafe,tán dóc...cũng quen được vài người bạn từ VL ngày ấy,vẫn giữ liên lạc lâu lâu vẫn hẹn nhau uống cafe tán dóc - nhưng qua rồi cái đề tài VL "luận kiếm" ngày đấy,có chăng thì nhắc nhau nhớ lại tháng ngày "phiêu bạt" trong thế giới ảo năm nao rồi chém qua chuyện công việc,cuộc sống.

Nhưng dù gì thì gì,đôi khi nghĩ lại cái thời ấy vẫn thấy vui,vui vì có những tháng ngày khó quên và vui vì nhắc tới VLTK giờ chỉ còn là hồi ức mà thôi Võ lâm xưa và nay!

20. Xích Lô Thành Viên Vàng

Tớ chơi con Thúy Yên hồi bản đầu Công Thành Chiến, lúc đó chưa có auto nên cả bọn chia nhau chơi theo sau vui bà cố luôn. Hồi thằng Võ Lâm mới ra đúng là hốt bạc cho các tiệm games lúc bấy giờ. Hồi đó mình làm kỹ thuật cho tiệm games trên khu Miếu Nổi 30 máy, sáng lên là bật máy log vô chơi tới khuya luôn. Khách quán chủ yếu là dân cày games nên cũng nhàn, vô là tụi nó ngồi một phát vài tiếng liền, có thằng ngồi nguyên ngày luôn, lúc thu tiền sướng tay ghê Võ lâm xưa và nay!Bây giờ nhảy qua chơi VL2 rồi, đang chơi bên Server Thành Long mà thấy anh em bị hack đồ ghê quá, thỉnh thoảng log vô chat chít với anh em đồng đội cũ cho vui chứ chẳng ham gì nữa.