Tìm kiếm bài viết theo id

Vốn 100tr, mở shop kinh doanh thu nhập bao nhiu 1 tháng gọi là ok?

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi »--»_ßµ¶v¶_«--«, 26/7/12.

ID Topic : 5423738
?

Mở shop kinh doanh thì Thu nhập bao nhiêu 1 tháng gọi là ok?

1. 5-10tr (đủ sống hehe)

43.5%
  2. 10-15tr (có dư rồi)

26.1%
  3. 15-20tr (con số tuyệt vời)

8.7%
  4. >20tr (thu nhập nhiều người mơ ước)

10.9%
  5. >30tr (very good ^^)

10.9%
Ngày đăng:
26/7/12 lúc 01:29
  1. ChanXongHup Thành Viên Chưa Kích Hoạt

cho em góp vốn với anh ơi Vốn 100tr, mở shop kinh doanh thu nhập bao nhiu 1 tháng gọi là ok? - 1

2. truong nhu29 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

chưa bao giờ dám nghĩ tới cảnh cầm được 100tr trong tay..........:bad_smelly:

3. tnakhoa Thành Viên Cấp 6

100.000.000 bỏ ngân hàng 1 tháng lãnh....750 ngàn

4. dolotre.com Thành Viên Vàng

100 lời 20 thì quá hay rồi. 100tr là nhìu đấy, có 100 mở theo 100, tưng bừng khai trương âm thầm dẹp tiệm làm gì?

Haizz, bác làm shop chưa mà bảo 100 là ít?

Giai đoạn sau tết 100 mà trừ hết chi phí mà dư 5 là hay lắm rồi đó bạn. Nhiều shop phá sản trả mb kìa.

Yeah! Nhỏ mà hiệu quả cao còn hơn hoành tá tràng mà vác vàng đổ sông ^^.

Mở shop thì dễ, để duy trì shop tồn tại và sinh lợi hợp lý mới khó hjhj. Hehe, nói ít thôi chứ không lại bị bảo là chém gió.

5. toshio Thành Viên Cấp 1

Nói thật đừng nghĩ anh chém gió. Thời trẻ cũng chẳng bao giờ dám nghĩ mình cầm được 100 triệu trong tay. Lương tháng hơn 2 triệu. Sau vài phi vụ thành công khoảng vài năm thì vốn cũng gần 2 tỷ. Mà chưa bao giờ được ôm nó vào lòng.
    Giỏi lắm cũng chỉ cầm khoảng 500 triệu cho vào bịt chạy ra ngân hàng gửi. Định hôm nào đáo hạn, rút hết 2 tỷ về ôm hết vào lòng chụp pô hình để thấy thành quả mình làm. kekeke. Anh nói thật chứ không đùa đâu. Nhưng vợ anh nói rằng, anh có bịn khìn không. hihihi

6. danhvinh85 Thành Viên Cấp 1

thời buổi làm ăn khó khăn mà mấy bác toàn nói lời >20tr thì có thành bão

7. truong nhu29 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

học hỏi đại ka...........
    mốc em cần đạt được hiện tại là cầm 10tr trong tay rồi từ từ mới dám nghĩ tới con số cao hơn........
    trong người lúc nào cũng chỉ có vài trăm ngàn cafe ăn nhậu thôi :beauty:

8. chelseatv Thành Viên Mới

Vốn 100tr, mở shop kinh doanh thu nhập bao nhiu 1 tháng gọi là ok?

9. Venus's Jolly Thành Viên Cấp 2

Mình đang nói đầu tư kinh doanh nhưng là lĩnh vực khác chứ không nói tới lĩnh vực thời trang, ăn uống...vì mình thấy có nhiều bạn từ làm sale có nhiều mối quan hệ vững vàng từ lĩnh vực gì đó rồi tự mở làm, từ làm nhỏ đến làm to mà thành công ấy ^^

Còn kinh doanh thời trang mình thấy mở shop phần decor cho bắt mắt khách hàng đã tốn tiền rồi mà là "tiền chết", tháng lãi 5tr thì khi nào gỡ được MẤY KHOẢN TIỀN CHẾT ấy trước khi thực sự có lãi???? ^^!

10. nguyenquoctuan Thành Viên Cấp 6

100tr cũng không phải là nhỏ đâu nhé. Nếu bạn đã có mặt bằng thì có thể buôn bán nhỏ, mỗi tháng cũng kiếm được 10-20tr. đủ sống . he' he'. Được cái thời gian mình làm chủ, không bị động như đi làm thuê. Làm nhiêu ăn nhiêu, rất chi là hợp lí. Chúc bạn thành công

11. HairSalonOnline Thành Viên Cấp 3

100 tr ==> 1 tháng được 30 tr kinh doanh : cho vay nặng lãi ^^

12. newspace_sg Thành Viên Chưa Kích Hoạt

100tr mở hàng ăn ốc ý,sg thích ăn ộc,mở kinh doanh các loại ốc nha

13. lsthanhtan Thành Viên Cấp 3

Ra trường làm hơn 3 năm nay, lương tháng gần 10tr, tết nhất thưởng thiết cũng khá, nhưng chưa bao giờ cầm được tới 100tr, nhiều nhất là gần 30tr (tết lãnh lương + thưởng + chia kinh doanh), nhiều người nói 100tr là nhỏ, có thể họ giàu từ trong trứng, chứ kiếm tiền từ chính 2 bàn tay của mình dư được 100tr ko hề nhỏ chút nào.
    Chủ topic: suy nghĩ kỹ trước khi quyết định đầu tư vào cái gì nhé, mở quán phát sinh nhiều thứ lắm đó, thủ 30-40% số vốn đang có để phòng phát sinh, chứ làm 1 cú tất tay, phát sinh không xoay sở kịp đâu

14. tigerboss Thành Viên Cấp 4

vãi bác sg thích ăn ộc thì liên quan gì đến bán ốc :beat_brick:

15. SomeThings Thành Viên Cấp 4

Vãi bác bắt bẻ từng chữ của người ta! Thế bác cho mình biết bị 'BAND' như chữ ký của bác thì liên quan gì đến hồi hộp
    Vốn 100tr, mở shop kinh doanh thu nhập bao nhiu 1 tháng gọi là ok? - 1

16. Hung_Chu_Tich Thành Viên Cấp 5

cafe bình dân là lời nhất nhưng hơi vất vả vì phải trực tiếp quản lý.

tôi có 6-7 người quen mở cafe đủ thể loại rút ra đc bài học trên nha bác.

cafe bình dân sang lại tầm 50-70 củ là có rồi, bỏ công ra săn vị trí thông thương đông khách bảo đảm tháng lãi ròng >=15 củ.

17. tigerboss Thành Viên Cấp 4

để vậy cho chắc cú kêu bị ban mod ban thiệt thì ăn mày :nosebleed_002:

kiếm được vị trí mới là vấn đề bác ơi. quản lý thì k khó cái khó là cạnh tranh thôi :sad:

18. diehard82 Thành Viên Bạch Kim

Thiên thời địa lợi nhân hòa

Phải gặp thời kinh doanh mới dc

19. rundown113 Thành Viên Cấp 3

20% - 30% tren so von bo ra la thanh cong roi ^^

20. Bui.M.Hùng Chữ Tâm Làm Đầu

- 100tr là bao nhiêu số 0 thế các bác!Sao em nằm mơ hoài mà chưa thấy bao giờ hix.hix...Vốn 100tr, mở shop kinh doanh thu nhập bao nhiu 1 tháng gọi là ok?