Tìm kiếm bài viết theo id

Vụ rớt miếng bê tông ở Hutech - Cảnh báo thêm 1 chỗ khác cho anh em

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi nguoianhyeu, 22/10/17.

ID Topic : 8983685
Ngày đăng:
22/10/17 lúc 11:46
  1. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Tuổi tham gia:
    14
    Giờ đọc lại bài báo ở DH Hutech về miếng bê tông và khe hở giãn nở.

Chợt nhớ ra,cách đây 4 hay 5 tháng gì đó.Mình có đi chùa Giác Lâm ở đường Lạc Long Quân ,Tân Bình.

Lúc lên cái tháp ở gần cổng chính,lên tới gần tầng cuối , ra ngoài ban công ngắm cảnh.Mình chợt thấy 1 Miếng Vỡ của cạnh tháp đã rớt ra,khá to.Nó đang được giữ lại nhờ miếng gạch ngói phía ngoài.

Nó nằm phía bên tay trái nếu đứng quay lưng vào trong,mặt hướng ra ngoài cửa.

Chỉ cần mưa to hay gió mạnh chút thì nó sẽ rớt.Rất nguy hiểm.

Mình đi xuống nói với 1 Phật Tử đang ngồi ở thềm.Ông ấy có vẻ ko hiểu,mình nói đi nói lại vài lần.Ông ta có vẻ hững hờ nhưng nói để Chùa xem sao.

Rồi mình về,quên mất.Giờ mới nhớ lại.

Miếng đó rớt xuống đầu là chết chắc.

2. tucammoi Thành Viên Kim Cương

lên chụp hình đi anh iu nói chả hiểu gì.

3. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Thì lúc đó ông Phật Tử bác nói sẽ chạy ra chấp tay "thiện tai thiện tai,tai kiếp khó tránh,ý trời!!""

4. YANYAN LÃO NGOAN ĐỒNG

Mình bổng nhớ đến 1 quy luật trong triết học Mác-Lênin : Ngẫu nhiên- Tất nhiên
    - Ngẫu nhiên miếng xi măng bong ra, tất nhiên nó sẽ rơi xuống!
    - Ngẫu nhiên em sv bước đến nơi miếng xi măng rơi xuống, tất nhiên em sv bị tai nạn!
    Số phận hay định mệnh?
    Năm 1984, trời mưa bão, 2 vc và con trai 1t của mình cùng nhiều người khác trú mưa đưới mái hiên tổng công ty đường sẳt ( nơi bv sàigòn đường Lê Lợi bây giờ), nguyên cái mái hiên ngói đỗ xuống ào ào nhưng chã có viến ngói nào rơi trúng thành viên gia đình mình trong khi các người khác bị lỗ đầu sứt trán.
    Ngẫu nhiên đứng nơi ngói rơi nhưng chưa hẵn tất nhiên bị tai nạn.....
    Tóm lại, quy luật ngẫu nhiên- tất nhiên có bất biến hay không?

5. Abercrombie X Thành Viên Cấp 2

ĐÃ rớt đâu cha Vụ rớt miếng bê tông ở Hutech - Cảnh báo thêm 1 chỗ khác cho anh em

6. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Thì nói lúc rớt thôi mờ!