Tìm kiếm bài viết theo id

Vừa bị lừa cái IP 5 dính icloud do ngu và tin tưởng (Đinh Tiên Hoàng)

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi shopnhoccon, 11/2/14.

ID Topic : 7205029
Ngày đăng:
11/2/14 lúc 17:02
  1. shopnhoccon Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    12
    Topic này http://www.5giay.vn/iphone/7202233-iphone-5-16gb-quoc-te-mau-trang-trung-imei-dep-long-lanh.html
    Thứ nhất lỗi hoàn toàn do mình ngu, giờ gọi nó tắt máy rồi, mình khi mua do chủ quan vì nghĩ là Trong công an thanh phố, nghĩ nó làm cong an nên tin tưởng, Chỗ công an đối diện SVD Hoa Lư Đinh Tiên Hoàng, mình vội lấy máy 9tr, mình về mua thêm bộ dây sạc, rồi reset all giờ bị dính icloud máy báo mất.
    Thuc su không lẽ giờ mình mất trắng số tiền luôn hả... Mình hoang mang quá rồi, Loại gì đi lừa đảo vậy nè trời, gọi cho chủ cũ trên icloud thì bạn đó nói mất vào mùng 6 tết ở Đầm Sen, mình cũng không dám xin bạn đó mở Icloud cho mình, mình biết chắc sẽ không được, giờ lên đây khóc lóc không biết có ai giải quyết dùm không nữa, mình đau tim quá huhu
    Ban đầu nó xài số 01217729412 sau đó nó bỏ sim và đang dùng số 01999076074 để đi bán iphone 5 khác lừa nguoi ta. Mong mod cảnh báo nick pk22 lua dao và moi nguoi cùng biết, giờ mình gọi nó khóa số mình rồi.
    Các bạn mua hàng ở các địa chỉ số 2-3-7 Đinh Tiên Hoàng đều là nó đó, cẩn thận, nó bán hàng ăn cắp. Chắc lấy từ trong chỗ ấy ra bán lại

UPDATE thêm FACEBOOK CỦA Nó : https://www.facebook.com/tuan.tranthanh.792?fref=browse_search
    Minh chi muốn mọi người biết để đề phòng nó thôi! Mình đã trả cho chủ máy 3tr để mở pass icloud, mua 1 cai ip 5 cũ không phụ kiện giá 12tr Vừa bị lừa cái IP 5 dính icloud do ngu và tin tưởng (Đinh Tiên Hoàng)

2. votrangdai Thành Viên Bạch Kim

Nó là công an thì vào thẳng cơ quan nó mà ăn vạ chứ . Nếu cần kêu chủ cũ tới qui nó vào tội tiêu thụ hàng ăn cắp ====> Cho nó lột lon luôn Vừa bị lừa cái IP 5 dính icloud do ngu và tin tưởng (Đinh Tiên Hoàng)

3. towish Thành Viên Vàng

cũng có cách mở icloud đó bạn mà chắc cũng vài chai, chia buồn cùng bạn

4. 1thoivangbong Thành Viên Cấp 4

biết chỗ nó làm thì vào thẳng đó mà gặp nó chứ.

5. thanhlich089 Thành Viên Cấp 5

Mình cũng vừa dính con IP4S màn hình lô, thiệt hại cũng k đáng là bao, nhìn hoàn cảnh của bạn thương tâm quá Vừa bị lừa cái IP 5 dính icloud do ngu và tin tưởng (Đinh Tiên Hoàng) giờ bạn đi báo công an đi bạn! 9tr bạc chứ ít ỏi gì...
    Thông tin người bán máy cho bạn nè! Bạn gom hết mớ này rồi lên công an Phường trình báo!! Chúc bạn may mắn nha!! khổ cho bạn rồi...đầu năm đầu tháng Vừa bị lừa cái IP 5 dính icloud do ngu và tin tưởng (Đinh Tiên Hoàng) - 1
    Hotline :01999.063.761 Minh Trân Vừa bị lừa cái IP 5 dính icloud do ngu và tin tưởng (Đinh Tiên Hoàng) - 2
    Email :PHAMTRINHMINHTRAN@vpb.com.vnBộ phận tín dụng

Phạm Trịnh Minh Trân -nhân viên tín dụng
    Add: 4th Fl.- H3 Bldg.- 384 Hoàng Diệu St.- W.6- Dst. 4- HCMC
    Mobile:
    01999.063.761
    IEmail:PHAMTRINHMINHTRAN@vpb.com.vnIWebsite:
    www.vpb.com.vn

6. ShopSmartPhone Thành Viên Cấp 4

can đảm thì bạn nói cho người mất là mua máy này từ người đó,bạn chỉ người bán cho nhưng đổi lại bạn sẽ được mã icloud
    ko thì lên công an chính chỗ đó kiện,gì chứ tại trụ sở mà bị kiện thì cho dù là lỗi vớ vẫn cũng ko yên đâu,chơi gái có bầu rồi gái way lại cơ quan hình sự đòi đền,bắt đứng xếp hàng lôi ra rồi cuốn khăn gói luôn đó =))
    5 qt icloud h tầm 4tr á Vừa bị lừa cái IP 5 dính icloud do ngu và tin tưởng (Đinh Tiên Hoàng)

7. TRANTHACHCAO:033 Thành Viên Cấp 5

người ta lừa gạt thì làm gì có thông tin thật chứ . chổ công an thôi chứ đau phải chổ hắn làm . tội nghiệp bạn quá

8. conheodatcon Thành Viên Cấp 4

Nếu chắc chắn là hắn làm ở đó thì cry đến CQ gặp trực tiếp, k giải quyết đc thì gặp Ban chỉ huy Phòng (địa chỉ đó là Phòng Cảnh sát bảo vệ). Restore mà k kiểm tra ID Apple là dính iLoud chắc, phần nhiều rơi vào trường hợp máy đc sang tay qua nhiều chủ!!!

9. tuyetleshop Thành Viên Cấp 2

Phòng cảnh sát bảo vệ nằm ở phía trên ông ơi.đó chính xác đúng hơn là trung đoàn cảnh sát cơ động tpHCM.
    mình nói đơn giản vậy thôi nhé :
    1. Bạn có chắc chắn là người làm trong đó không.có biết người đó tên gì,số hiệu ngành,chức vụ là gì ko.Lúc bạn mua có người nào thấy làm chứng cho bạn là người đó ko.
    2. Trung đoàn bao gồm đại đội 1 của tiểu đoàn 3.và đại đội cảnh sát đặc nhiệm.bạn biết người đó làm ở đâu ko mà tìm chỉ huy.Nếu ngon thì tìm trung đoàn trưởng là thượng tá Huỳnh Kim thanh.Hoặc Phó trung đoàn trưởng trung tá huỳnh văn hùng đó.
    3. Bạn vào được cổng đi rồi mới tính.ở cổng gác là vệ binh.trực thuộc trung đoàn.Không Phận sự miễn vào nhé.

10. pana2365 Thành Viên Cấp 5

nếu lường gạt nó không mua bán tại đây đâu,chắc hẹn mua bán ở quán cafe

11. conheodatcon Thành Viên Cấp 4

Đọc cái topic rao bán IP5 đó chưa mà phán tào lao vậy Thánh, tỏ ra nguy hiểm không ah!!!

12. shopnhoccon Thành Viên Cấp 3

Gọi qua số 076074 vẫn đổ chuông mà nó ko dám nghe máy, con thú đó ko phai con nguoi

13. Thanh Kiếm Nhỏ Thành Viên Cấp 2

tội nghiệp, mình xin chia buồn.

14. buon84 Nhân Vô Thập Toàn Super Moderator

Đã pm chủ topic bán hàng!

15. shopnhoccon Thành Viên Cấp 3

bạn hẹn nó mua máy, minh di voi goi so 0993809118 minh di voi h

16. roisaonuaban Thành Viên Bạch Kim

vậy nó là nhân viên tín dụng chứ công an gì....

17. Quynhnhu2203 Thành Viên Bạch Kim

lúc test nghe gọi ok ko?sao ko kêu thợ đi test máy, cái này có giấy tờ mua bán gì ko?mua giá trị lớn vậy mà bạn ko ghi 1 tờ giấy mua bán hay bao test sao?xã hội giờ trộm cắp lừa đảo nhiêu quá, cách đây vài năm mình bị lừa hết 1t7 (năm 2007) nên rất hiểu cảm giác bị lừa và mất tiền,...

18. shopnhoccon Thành Viên Cấp 3

máy nó xịn mà, mình cũng là dân rành dt, tại thấy máy còn keng quá nên mình chủ quan giá quá ok nên mình xách về lun mà không reset all setting, đem máy về reset all data setting thì dính luôn icloud, nếu lúc đó reset trước mặt nó thì không việc gì xảy ra, lỗi thì 70% do mình rồi...
    Nhưng mình nói cái chuyện lừa đảo vô trách nhiệm của nó, bao test 7 ngày gì? Giờ trốn luôn, trốn biệt tăm không gặp được nó.Có ý lừa đảo hay không

19. conheodatcon Thành Viên Cấp 4

Bị cry sử dụng 2 địa chỉ đều là CQCA: Số 3 ĐTH là Trung đoàn CSCĐ, số 7 ĐTH là Phòng CSBV. Cry nên dẫn dụ nó ra, tôi nghi là lừa đảo!!

20. kendo0810 Thành Viên Cấp 3

công an hay cảnh sát thì mặc xác nó, nếu nó là cảnh sát mà lừa đảo thì báo cấp trên cạo đầu nó