Tìm kiếm bài viết theo id

Winner không nhận hàng, xin nhờ Mod giúp cách xử lý

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi Typhooneiji, 23/1/17.

ID Topic : 8734292
Ngày đăng:
23/1/17 lúc 15:06
  1. Typhooneiji Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    10
    Chào anh em, đây là topic đầu tiên của mình trong box Xử lý đấu giá. Mình gặp vấn đề khó xử như thế này, nhờ Mod và anh em giúp đỡ.

Nhà mình cho thuê để kinh doanh, qua tết là khách sẽ đến nhận nhà. Trong nhà mình còn dư một chiếc giường gỗ, mình định đem bán những nghĩ lại thì giá chắc không được là bao. Nên mới quyết định mang lên sàn đấu giá miễn phí để góp vui với anh em 5giay mục đích là để tặng cho anh em nào cần.

Hai tuần trước, mình có tạo topic đấu giá giường ngủ ( miễn phí ) và winner là bạn tutelary
    https://www.5giay.vn/threads/dau-gia-mien-phi-giuong-ngu-end-23h59-09-01-2017.8720821/
    Sau khi kết thúc đấu giá, Winner có hẹn mình đến xem giường và hứa là cuối tuần vào ngày 14/1/2017 sẽ đến chở giường đi.

Nhưng từ đó đến nay đã 2 tuần và winner vẫn chưa chịu đến nhận hàng, mặc dù mình đã nhắn tin hỏi bạn đó nhiều lần. Trong khi đó các topic đấu giá khác của mình ( đấu giá sau topic giường ngủ vài ngày ), bạn đó cũng là winner thì lại đến nhận hàng ngay lập tức.
    Vấn đề ở đây mình rất bực ở thái độ của bạn đó, nếu bạn quyết định không lấy giường thì ít nhất cũng phải thông báo cho mình trước để mình còn lo liệu.
    Winner không nhận hàng, xin nhờ Mod giúp cách xử lýWinner không nhận hàng, xin nhờ Mod giúp cách xử lý - 1Winner không nhận hàng, xin nhờ Mod giúp cách xử lý - 2

Bây giờ thì đến cuối năm rồi, cũng sắp đến ngày khách thuê nhà đến nhận nhà mà mình không biết phải giải quyết cái giường ra làm sao đây.

Nhờ Mod và anh em giúp mình đưa ra cách giải quyết cho trường hợp này. Mình vẫn mong muốn sau khi kết thúc topic này, bạn winner sẽ có trách nhiệm đến lấy hàng như đã hứa.

2. bluesun3001 Customer Support Thành viên BQT Super Moderator

- Đã pm @tutelary . Dù là free nhưng vẫn phải có trách nhiệm với bài bid.

3. tutelary Thành Viên Cấp 4

Mình đã nhận được tin nhắn của mod và của bạn. Thật sự cuối năm ai cũng bận rộn nên mình ko nhờ đc người phụ giúp để chở chứ không phải mình không có trách nhiệm với bài bid. Nếu chỉ 1 mình mình có thể giải quyết thì mình đã làm 1 cách nhanh chóng như chủ topic nói. Nếu được thì mong bạn để cho đến ngày 26/1 này. Do cuối năm thật sự ai cũng bận nên mình không tìm đc ng phụ mang về. Giường cần đến 2 ng vận chuyển, nếu 1 mình mình làm đc thì mình đã mau chóng làm để không làm phiền lòng bạn chủ topic. Dù sao thì mình cũng xin lỗi bạn nhiều vì cứ hẹn mà mình không tìm đc ng đến hôm đó phụ mình chở

4. new_mobile Thành Viên Cấp 5

Không có thời gian ko có người chở thì đừng bid, tào lao

5. Typhooneiji Thành Viên Cấp 4

Cảm ơn Mod đã pm Winner.

Mình có nói với bạn tuần trước là sau ngày 24 ( tức là ngày mai đó ) mình không có ở Sài Gòn rồi mà, tối mai là mình phải bay đi Sing rồi nên mình chỉ có thể dành cho bạn một ngày cuối cùng vào ngày mai thôi. Trong topic mình cũng có nói là mình sẵn sàng theo winner về nhà để phụ giúp ráp lại giường luôn đó.

Mình thấy việc này một mình làm cũng được mà, bạn chỉ cần thuê xe ba gác gần đó chở về là xong rồi, chủ yếu là bạn có muốn hay không thôi.

Một bên thì mình phải chiều lòng khách như trong hợp đồng, bên kia thì phải thông cảm cho bạn. Mình lấn cấn giữa cả 2 bên không biết phải giải quyết sao cho vừa hết, chán quá bạn ơi.
    Vì người thuê nhà bên mình là người làm ăn nên họ khá kiêng kỵ trong mấy việc dọn dẹp nội thất đầu năm.Nếu được, mình sẽ năn nỉ xem họ có thể cho mình để đỡ chiếc giường ấy qua tết rồi bạn qua nhận được không. Nhưng mà chuyện đó hên xui nha, mình hết lòng với bạn lắm rồi đó.

6. bluesun3001 Customer Support Thành viên BQT Super Moderator

- Bạn winner có hết hôm nay để hoàn tất việc nhận hàng.

Typhooneiji thích bài này.
  7. Xem thêm bình luận
  8. Typhooneiji Thành Viên Cấp 4

Cảm ơn Mod đã nhắc nhở. Winner đã qua lấy giường rồi Winner không nhận hàng, xin nhờ Mod giúp cách xử lý
    chúc anh em 5giay ăn tết vui vẻ nhé.