Tìm kiếm bài viết theo id

Xã hội Mẽo với xã hội VN khác & giống nhau điểm nào?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi ThịnhHói, 8/10/15.

ID Topic : 8215358
Ngày đăng:
8/10/15 lúc 23:15
  1. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Mỹ thì bảo vệ môi trường sống tốt , còn ta thì lại tàn phá môi trường , tạo ô nhiễm . Đặc biệt là có 1 nhóm người tụi nó đi đến đâu là phá đến đo . điển hình như đảo ngọc Phú Quốc đang bị tụi nó khai thác đến lộn xộn ô nhiễm , môi trường và cảnh quang nơi đây sắp tiêu rồi ... Việt Nam rất nhiều cảnh đẹp những khi làm du lịch thì khu này thành 1 bãi rác ...

nhansamqua thích bài này.
  2. béo phệ Thành Viên Cấp 5

mỹ quốc chỉ là con hổ giấy
    mỹ quốc đang trong cơn giẫy chết nhé

3. c2h2 Thành Viên Cấp 2

bác là lãnh đạo cơ mà. Có thể đi đi về về như cơm bữa ấy chứ. Xã hội Mẽo với xã hội VN khác & giống nhau điểm nào?Xã hội Mẽo với xã hội VN khác & giống nhau điểm nào? - 1

Chỉnh sửa cuối: 9/10/15
  4. Tiger Jacket Thành Viên Cấp 1

Khách du lịch đến từ Mỹ luôn được chào đón nồng nhiệt
    Khách du lịch đến từ VN, AE ta tự hiểu nhé Xã hội Mẽo với xã hội VN khác & giống nhau điểm nào?

5. ThịnhHói Áo Phong Sương Hành Trình

Bác xem chương trình "Nhà Tù hạt Clack" sẽ hiểu tại sao vô gia cư lại ko dc trợ cấp.

6. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Các bình luận của ae đã được ghi nhận v sàng lọc để báo công an khu vực,công an phường,công an quận,an ninh cục miền Nam...bla bla.Những ai có tư tưởng "phổng đạn" chê bai thành quả cách mệnh là sẽ bị ghi tiền sự,bị gọi điện thoại,nhá máy....bla bla.mình bị rồi nên cảnh báo cho ae biết!!=))
    @ sống mà ko phân biệt được ở đâu tốt hơn thì bó cmn tay!!Ko biết Mỹ có tốt ko mà sao con cháu các bác lại ùn ùn qua đó sống,gom góp tài sản ở VN mua nhà mua xe bên đó,chắc tại họ ngu nên đâm đầu qua đó!!=)),chỉ có những thanh niên "lố vè qua tờ" mới thông minh sáng suốt ko chọn "sống kiểu Mỹ" thôi!

7. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Ở Mỹ đàn ông có gia đình không dám léng phéng, gái gú với con khác, về phải phụ vợ nấu cơm, lau nhà.... nếu không muốn vác vali ra khỏi nhà, không được mắng vợ chửi và đánh con..... VN thì vô tư đi con, khoản này VN ngon hơn

Tin-Tin thích bài này.
  8. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

Hihi... VN muon năm hihi.....

9. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Quan trọng bác thoả thuận ntn trước khi cưới có luật sư làm chứng,những tài sản trước khi lấy vợ có những gì thì sau khi li dị vẫn vậy,sau khi lấy vợ cái gì do 2 vc làm ra thì mới 50-50!Dân Mỹ nó thực dụng lắm chứ ko như mấy bác hay nghĩ hay nghe nói đâu!trong cs gia đình thì tiền ai nấy xài chứ ko có chuyện ck lãnh lương đưa hết cho vk như VN đâu mà chê!!

ThịnhHói thích bài này.
  10. ThịnhHói Áo Phong Sương Hành Trình

Đúng, bác Qúy nói đúng , vấn đề này bác Quý nắm bắt tốt lắmm,
    Bác Quý cứ thoải mái nêu quan điểm của mình cho anh em thông, mở lòng nhé bác Quý

11. ThịnhHói Áo Phong Sương Hành Trình

Ok mình hiểu người Việt Nam ra nước ngoài như thế nào rồii hehhehe
    Xã hội Mẽo với xã hội VN khác & giống nhau điểm nào? - 1

12. c2h2 Thành Viên Cấp 2

ở Mỹ khi buôn bán là đặt cọc tiền, còn ở VN thì lấy cục gạch để đặt cọc. (trong 5giay có đầy chứ đâu xa) Xã hội Mẽo với xã hội VN khác & giống nhau điểm nào?

13. hackkiskas Thành Viên Cấp 3

Có lần cty mình tổ chức đi Phú Quốc,tui đâu có đi vì nghe thằng bạn nói dơ thấy mẹ.Tui đi Nha Trang.Còn cái tụi đó thì nói làm gì,đi đến đâu nó phá đến đó.Rừng rú gì nó phá banh hết mẹ rồi.Ngồi chờ lũ lụt đến hốt xác mà thôi.

Á đù chơi dơ quá pa.Chơi mà chơi nhá máy.Em hổng chịu đâu nha.khakhakha.

HiepSiSiTinh thích bài này.
  14. Harry_nhat Thành Viên Cấp 6

Không biết 2 thanh niên nguy hiểm bên topic the war 2 có qua đay báo công an khu vực ko nữa,nghi tới mắc cười vl ...^^

15. KimJTL Thành Viên Bạch Kim

Ở mỹ sướng cái có tiền trong bank là có thể mua nhà, xe trả góp thoải mái, các thứ đều trả góp, mua 1 cọc tiền mặt như VN là Police nó điều tra số tiền đó ngay. VN ko có tiền tươi đừng hòng mua xế hộp v.v...Xã hội Mẽo với xã hội VN khác & giống nhau điểm nào?

16. levuhoang1088 Thành Viên Cấp 2

mục số 6 ở MẼO : tập thể dục xong tắm và đi làm =))
    ko ăn sao đi làm nổi hả trời.
    có chém ko vậy chủ thớt

PHONGVAN85 thích bài này.
  17. ThịnhHói Áo Phong Sương Hành Trình

Bác Kim nhắc em mới nhớ. Em có thằng bạn bên Sydney , nó up hình facebook khoe con Toyota Corolla mua cũ lại giá 1200$ polyme = 24củ Vnd , mía nhìn tấm hình mà thấy hài vãi . tuy buồn nhưng vẫn phải cười , vì nếu ko cười mắc công nó giậnn vì tại sao nó mua xe mà mình buồn. Nên em mới buồn cười.

Lúc nó về VN chơi nó dẫn theo đứa con gái, con nhỏ bạn nó ko hiểu sao nó cuồng em vãi , nó có quốc tịch Úc , nó muốn em với nó đi đến hôn nhân và khoảng 5 năm sau em sẽ có quốc tịch Úc, suy cho cùng trong thâm tâm em đấu tranh giữa VN và Úc , mày chọn đi, đem lên bàn cân cân đong đo đếm , thì em chọn ngồi ở đây tức điạ bàn của 5giay chém gió với bác Kim .

Còn lúc em mới vừa chào đời dc 6 tháng , bạn của mẹ em (cũng là bà con bạn dì) xin em làm con nuôi và gợi ý muốn đưa em qua Pháp , tại bả bị vô sinh hiếm muộn , ai cũng đồng ý , riêng chỉ ông nội em ko đồng ý, còn tại sao ko đồng ý thì bây giờ em mới hiểu, trong em có dòng máu cộng sản , đã là cộng sản thì ko dc phép có 2 quốc tịch. Khi đã thông rồi em mới tự hào vì gia đình là cộng sản. Và trong tư tưởng em cũng ko có gì linh thiêng hơn quốc tịch Việt Nam.
    Ở VN bán thuốc diệt. Chuột ấy vậy mà hạnh phúc hơn thằng bên Úc cày còn hơn con Trâu.

Chỉnh sửa cuối: 10/10/15
  18. PHONGVAN85 Thành Viên Kim Cương

Hèn gì anh ko chịu đi địh cư ở bển

19. Trùm Surface Thành Viên Bạch Kim

mẽo xài usd
    vit xài vnđXã hội Mẽo với xã hội VN khác & giống nhau điểm nào?Xã hội Mẽo với xã hội VN khác & giống nhau điểm nào? - 1Xã hội Mẽo với xã hội VN khác & giống nhau điểm nào? - 2Xã hội Mẽo với xã hội VN khác & giống nhau điểm nào? - 3

20. lamcuong12 Banned

Ay thê ma co nhiu ng bo ra mấy chục ngàn usd đe dc xuất cảnh qua mỹ đo...mình cũng thix nc mỹ.đất nước văn.minh hiện đại.
    So sánh 1 nc nhất nhì thế giới về chính trị.kinh tế an sinh xã hội .tu do dân chủ so với nc mình là rất khap khiễng.