Tìm kiếm bài viết theo id

xài internet của HTVC quá nản, bác nào xài rồi có kinh nghiệm giúp mình với.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi jsvanphu, 10/3/14.

ID Topic : 7250547
Ngày đăng:
10/3/14 lúc 23:03
  1. jsvanphu Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    14
    tình hình là mình mới xài internet của HTVC được 2 tháng. tốc độ 5Mb/5Mb. tháng đầu thì thấy tạm ổn nhưng qua tháng thứ 2 thì ôi thôi. mạng rớt hoài. bực cả mình. mình gọi lên tổng đài rất nhiều lần rồi, nhân viên cũng đến nhà khắc phục xong chỉ xài được một ngày là đâu lại vào đấy. tốc độ thì khá tốt nhưng rớt mạng hoài. mạng gì mà mà rớt một ngày cả chục lần thì còn làm ăn cái gì.
    nhà mình xài cab tivi và cab internet chung một đường dây.
    Bác nào đã từng xài cab internet của HTVC rồi có kinh nghiệm khác phục, chỉ mình với. nếu không được thì chắc xài hết tháng 3 này tiễn em nó luôn. nản lắm rồi.

2. BABU Thành Viên Cấp 5

3. guanweifu Thành Viên Cấp 4

chưa xài chưa biết,^^

4. trannguyenhuong Thành Viên Cấp 4

Đã từng xài cách đây cũng phải 5 năm, sau 1 tháng trả lại thiết bị, chấp nhận vi phạm hợp đồng để sử dụng đường truyền khác.

5. thangmo Thành Viên Cấp 6

internet và tivi gộp chung không bao giờ khá được

6. viettip.com Banned

đang xài nè,6 tháng rồi bình thường đâu có gì đâu còn tốt và rẻ hơn thằng fpt
    vấn đề do tùy khu vực thôi, gần nhà bác có thi công công trinh gì ko ko tính từ cột đèn gắn cái hộp gì đâu tiên ấy.

7. mikael.1509 Thành Viên Vàng

mình xài cáp quang của VNPT, mới đầu cũng bị như bác, vài ngày lại rớt, mấy ảnh xuống kéo đường dây mới luôn vì bị thằng FPT nó kéo dây nó phá nát teng beng đường dây của mình, thế là igờ đã ổn định không bị gì nữa

8. HoàngLongGarden Www.CayAnTrai.Com

Khi nhiều thuê bao trong khu vực bác sử dụng cap thì sẽ xảy ra vấn đề nghẽn mạng. Vì vậy internet qua cable tivi dùng cho chỗ nào ít thuê bao thì tốt. Nó khác hoàn toàn với thuê bao có đường dây internet riêng. Bác nên đăng ký mới là vừa...

9. luugiathinh Thành Viên Cấp 4

Tiễn vong sớm thàng này đi bro! Đăng ký thằng viettel cáp quang 12M trả trước 6 tháng chỉ có 220k thôi nè.
    Tội gì xài thằng cùi mía, một mình sử dụng 1 công nghệ đó!

10. bi002000 Thành Viên Mới

mình ở phường 11, Phú Nhuận, đã từng nản với thằng này cách đây 6 năm, tiễn vong gấp đi

11. jsvanphu Thành Viên Cấp 1

cảm ơn các bác, nhân viên kỹ thuật mới đến thay thế thiết bị, để xài đến hết tháng 3 này mà không ổn thì tiễn cho nhanh!

12. tienduc165 Thành Viên Cấp 1

Nhà mình cũng xài con htvc internet này đc 2 tháng, muốn tiễn vong vì nó quá cùi, nó bắt đền hợp đồng khoảng 500k.
    Giờ " nhây " ko trả để nó tự cắt có ok ko nhỉ ?

13. samsungjapan Kinh Doanh Điện Thoại

Lúc trước xài SCTV cũng giống tình trạng bạn, mà mình gọi điện cho nó leo cột điện mấy tháng trời nên 1 năm nay ổn định hẳn, rất ít khi rớt mạng, tốc độ 400kbs/s giá 100k tháng. Còn của bác 5MB/s thì quá khủng rồi, rot mạng liên tục mà down dc spped như vậy mình cũng ráng xài

14. xjtrum95@ Thành Viên Cấp 2

mình đang xài nè, hơn 1 tháng nay. ức chế thôi khỏi nói. ban ngày còn tạm. buổi tối cứ 2,3 lần/1h. mình thì rút dây ra rùi cắm lại, hoăc ngồi chờ 2 phút thui. hết 3 tháng minh say goodbye

15. ngay27091991 Thành Viên Cấp 2

Ko dc nhé bác. Bác ko đóng tiền nó cắt nhưng qua tháng sau nó vẫn chồng tiền lên ấy. Tức là bác bị cắt ko xài dc mà vẩn phải đóng tiền. Chỉ khi nào chấm đứt HĐ thì mới dc. Mà bác yên tâm nó ko nhắc bác sớm đâu, đợi tiền đủ 1 năm nó dt trả luôn 1 lần. =))

16. thanhmc Thành Viên Cấp 6

giờ xài internet thì 3 mạn đứng đầu thôi bác, VNPT, Viettel, FPT, còn nhiều đa số là cùi, nhất là cáp mạng chung với cáp tivi là bỏ luôn, xài đọc báo mạng bại bạ thi được chứ dơ phim chơi games nó rớt như mưa vậy