Tìm kiếm bài viết theo id

Xanh , sạch và trong lành .

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi HiepSiSiTinh, 12/2/20.

ID Topic : 9450717
Ngày đăng:
12/2/20 lúc 06:19
  1. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    14
    Hương đồng cỏ nội thơm lắm các Bác.Xanh , sạch và trong lành .Xanh , sạch và trong lành . - 1

2. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Chỗ này là chỗ nào thế bác? Nếu ở nông thôn thì cảnh ntn đầy.

7800II and HiepSiSiTinh like this.
  3. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Quản lộ Phụng Hiệp , Bác ơi .
    Vừa đi Cà Mau - Đất Mũi cực nam về , công nhận ra đó đường vắng hoe , 2 bên rừng đước gió thổi ào ào không khí trong lành thật .
    Khi nào chán thành thị về làm chục mẫu nuôi tôm cua , cá ... Trồng cây cảnh Bác ơi !.
    Hành trình rủ nhau đi trốn Cô Vi hì hì hì ...

Chỉnh sửa cuối: 12/2/20
    7800II and Cá Mập chiên xù like this.
  4. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Ùi,môi trường ở vùng quê thì quá tuyệt rồi.Nếu ko vì công ăn việc làm thì tớ cũng vui thú điền viên nơi miền quê thanh tịnh,nơi có ~ cô gái bán sản vật địa phương:
    Xanh , sạch và trong lành .Xanh , sạch và trong lành . - 1Xanh , sạch và trong lành . - 2Xanh , sạch và trong lành . - 3
    Chứ ở phố thị tối ngày cứ phải bon chen chuyện tiền bạc,mệt quá:
    Xanh , sạch và trong lành . - 4

7800II and HiepSiSiTinh like this.
  5. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Khó sống chết mẹ, có biết làm gì ra tiền đâu. 1 thành phố tầm cỡ lớn thứ 3 VN như Đà Nẵng còn khó sống, việc làm ít chứ đừng nói Cà Mau. Đa số dân miền Nam sống bằng tiền kiều hối gửi về mới có tiền xài, ko bị đói nhưng tiền để xài, sắm sửa léo đủ nếu ko có lũ Việt Kiều gửi về.

6. 7800II Thành Viên Kim Cương

đi chơi du lịch đổi gió vài ngày thì đc, chứ ở cỡ 1 tuần là chán muốn bay về Sg ngay ấy mà, phải công nhận mình cũng may mắn có con vợ ở miền tây, lại ko quá xa SG để cuối tuần có chỗ đáp về bay nhảy, chứ ở SG thì chui vào trung tâm thì đú ko nổi với mấy chú trẻ mới lớn, tụi nó chê mình già quắc, còn ở ngoại ô thì chả có quái gì chơi, về quê thì vừa có chỗ ăn nhậu, chơi bời muốn thì cũng có, ko khí cũng trong lành mát mẻ nữa, đồ đồng chích điện lên là chơi, cũng là cái thú của cuộc đời

7. Xem thêm bình luận
  8. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Vợ miền Tây có bị lười ko ? Đa số gái miền Tây thật thà mà lười quá. Kiếm đứa siêng chịu làm hơi khó.

9. choixongjong Thành Viên Vàng

10. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Mấy hình trên thì biết là quảng cáo trái cây rồi, chỉ thắc mắc hình cuối thôi bác, em ấy quảng cáo gì vậy, hay là ăn trái cây bị trúng thuốc nên ngã lăn quay.

11. Cá Mập chiên xù Thành Viên Kim Cương

Ko biết bác gặp "vợ miền Tây" nhiều ko,chứ mình làm rể miền Tây thấy đa số họ rất siêng năng nhé.Mỗi dịp tết hay giỗ chạp gì,các ông cứ việc chén chú chén anh,xỉn thì mạnh ông nào ông nấy lủi ra 1 góc ngủ,đám PN dọn dẹp thấy bà cố!
    Riêng nhà mình có 1 "đứa" siêng...lục túi cực kỳ!
    À,em đó ngã gục bên ~ đồng tiền vì phải bươn chải vất vả mới kiếm đc về,rất chi là tội nghiệp!

7800II, HiepSiSiTinh and loc9000 like this.
  12. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, ban ngay và luôn Xanh , sạch và trong lành .

13. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Chịu làm nuôi chồng con vậy có siêng không . Trai miền tây đa số nhậu nhẹt về bạo hành vợ không . Giờ miền tây nó ăn chơi đầy đủ quan trọng là bi bao nhiêu . Đồ ăn thì không thiếu , chỉ tội làm ra nhiều tiền nên suốt ngày cờ bạc chơi số , đề đóm , đá gà nên nhiều đứa lên Bình Dương bán nước tương .
    Thấy cuộc sống nuôi tôm cua giờ sướng thấy bà . Sáng dậy sớm xíu ra vuông đổ nò là có cái bán , xong để đó có cân cua vào mua . Xong bày bàn ra rủ anh em nhậu , cá kèo chạy máy là nó ngóc đầu vớt tươi lên xiên que nướng với cái lẩu lịch măng chua hát karaoke tới tối , xong ai muốn làm tăng nữa thì ra ngoài bay nhảy...Chén bát để chị em lo ...

Chỉnh sửa cuối: 12/2/20
  14. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Cuộc sống này tôi từng trải nghiệm, đổi gió thì thấy thú vị chứ lâu dài ko ổn. Không phải tự nhiên ở miền Tây đa số ai cũng muốn lên SG.

-Chỉ cần đám VK hải ngoại ko gửi tiền về nuôi thì dân miền Tây bị khủng hoảng thật sự, thiếu tiền xài và việc làm ko đủ sống. Nghèo đến mức bị tụi Hàn, Đài lựa gái như lựa lợn.

7800II thích bài này.
  15. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Cái đó ko dc tính là siêng. Khoảng siêng làm gái miền tây thua xa so gái bắc, trung. Thuê osin nta toàn ưu tiên người bắc, trung vì đám náy rất chịu khó làm, ít đòi hỏi.

16. 7800II Thành Viên Kim Cương

Lão có chiêu nào cho vợ làm biếng hơn 1 chút thì chỉ em để em dạy con vợ, mịa, nó về dựng cái xe là tót ra ngoài vườn, đếu thấy mặt mũi đâu, suốt ngày rau với cỏ, xong rồi lại làm đất, ủ phân, tạo nấm con mẹ gì đó cho đợt sau, nói nó làm vừa thôi thì nó bảo làm cho chồng ăn mà còn bị nói này nọ.
    Một số hình ảnh mà mấy lão già dê trên này cứ bảo em là nông dân chăn rau sạch đây

Xanh , sạch và trong lành .Xanh , sạch và trong lành . - 1Xanh , sạch và trong lành . - 2Xanh , sạch và trong lành . - 3Xanh , sạch và trong lành . - 4Xanh , sạch và trong lành . - 5
    Em nhiều hình mà 5s chỉ cho up có 5 hình
    Xanh , sạch và trong lành . - 6Xanh , sạch và trong lành . - 7Xanh , sạch và trong lành . - 8Xanh , sạch và trong lành . - 9Xanh , sạch và trong lành . - 10
    À, sau khi viết vài chữ thì lại up đc 5 tấm
    Xanh , sạch và trong lành . - 11Xanh , sạch và trong lành . - 12Xanh , sạch và trong lành . - 13Xanh , sạch và trong lành . - 14Xanh , sạch và trong lành . - 15

17. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Không thấy quả vú sữa nhỉ ?

Cá Mập chiên xù and 7800II like this.
  18. 7800II Thành Viên Kim Cương

em lỡ ăn mất rồi bác

19. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Khi con người cảm thấy tự do về tài chính, thu nhập thụ động (theo mức cá nhân cho phép) tự khắc sẽ làm biếng đi để có tự do cá nhân. Nghe lời cha mẹ 1 cách thoái quá, sức chịu đựng, ko dám từ chối là những điểm yếu của gái miền Tây.

Hình vườn trên lão chụp ở SG hay dưới miền Tây vậy ? Ở SG mà có cái vườn như vậy thì quá đã.

20. loc9000 Thành Viên Cấp 6

cái đó lão ấy dấu chứ khoe ra để cho bác ngắm à, còn cái cục bột mà ổng hay nhồi để làm bánh bao nữa kìa.

21. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, đúng là số hưởng. Còn được zợ trồng rau sạch dâng tận miệng, sướng còn hơn zua. Thiệt là gato quớ đi Xanh , sạch và trong lành . - 16
    Ờ, rụt rè hóng clip hông che Xanh , sạch và trong lành . - 17

Cá Mập chiên xù and 7800II like this.