Tìm kiếm bài viết theo id

xin MOD xử lý dùm thành viên "UFO no1" buôn bán lừa đảo...

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi tonyblack, 3/10/13.

ID Topic : 6987177
Ngày đăng:
3/10/13 lúc 17:49
  1. tonyblack Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    12
    ngày 02-10-2013 mình có giao dịch với thành viên UFO no1 (thành viên cấp 3) bán cho mình 1 máy E72 màu xám bạc...
    Link :
    HCM - Bán Nokia E72 màu xám bạc còn đẹp 98% giá tốt có hình long lanh 1tr85
    thông tin buôn bán:
    - máy 98% chưa bung chưa sửa chữa, phụ kiện zin theo máy, thẻ nhớ 4Gb và bao test trong 1 tuần nếu có gì không hài lòng sẽ money back...địa chỉ giao dịch : 408/27 Nguyễn Thị Minh Khai Q3
    vì hôm giao dịch mưa rất to và người giao dịch là con gái nên mình tin tưởng vì có bao test trong 1 tuần nên chỉ kiểm tra máy nhưng khi vê nhà kiểm tra kĩ lại thì thấy máy tình trạng như sau:
    - vỏ máy hình như đã thay lại...
    - phụ kiện là đồ lô và thẻ nhớ chỉ là 2Gb...
    update 04-10-2013: đèn flash đã ngủm...

sau đó mình liên tục call cho số đt : 0937 810 094 (của thành viên UFO no1) nhưng không liên lạc được, và sáng mình có call tiếp thì có đổ chuông mà không bắt máy và sau đó tiếp tục tắt máy...
    hy vọng MOD sử lý dùm, vì mình nghĩ chỉ có 1 số tiền nhỏ mà bán cả lòng tự trọng, với lại người giao dịch nhìn chắc còn trẻ hơn mình (mình 23t) mà đã lừa gạt người khác thì giờ lên đây buôn bán sao dám tin tưởng ai...nói chung mình hơi bực vì kiểu bán hàng lừa đảo này...mong MOD xử lý thỏa đáng...thanks

2. buon84 Nhân Vô Thập Toàn Super Moderator

Đã pm chủ topic bán hàng!

3. tanphumobile Thành Viên Cấp 5

bạn giao dịch đúng địa chỉ trên hay ở ngoài đường vậy?

4. tonyblack Thành Viên Cấp 3

giao dịch ở cty mình...và theo mình điều tra thì địa chỉ trên là địa chỉ ko phải của người bán...hz

5. roisaonuaban Thành Viên Bạch Kim

lại con nhỏ đi xe airblade, tóc vàng rồi....đụng lừa đảo chuyên nghiệp rồi..

6. tonyblack Thành Viên Cấp 3

rồi y chang luôn, kì này tèo rồi...điên máu thiệt, gặp lại là cho nó thêm 100k mua bông băng thuốc đỏ...xin MOD xử lý dùm thành viên UFO no1 buôn bán lừa đảo...

7. it.votrung Thành Viên Vàng

đâu phải con gái bán đồ đều là thành thật cả đâu. càng xinh cành nguy hiểm.khakha. Xin chia buồn

8. dcom4mang Thành Viên Vàng

đường dây này thuốc cả bao nhiêu cái e72 - lừa bao nhiêu người - banner cả bao nhiêu nick rồi mà vẫn sống khỏe nhỉ.

9. Giaodichvn FC Thành Viên Cấp 4

topic E71, E72 thì bị rất nhiều
    bác để lâu lâu rồi sẽ thấy topic khác, tiếp tục mua rồi gặp lại Her thôi

10. vietthang1985 Thành Viên Cấp 6

chia buồn cùng bạn đụng băng chuyên thuốc rồi bữa đã có 1 topic tổng hợp làm tùm lum mà vẫn chia ẹp đc bọn này

11. tonyblack Thành Viên Cấp 3

bởi sao còn nhiều thứ ko giống người tồn tại thế ko biết, sẽ tìm cơ hội cho e nó bài học thôi...xin MOD xử lý dùm thành viên UFO no1 buôn bán lừa đảo...

12. UFO no1 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

xin chào bạn,mấy nay bận quá ko onl nick do mới về quê,minh vào đây xin đính chính lại sự việc trên mà bạn đã nói,thứ 1:máy mình bán bạn bao zin main zin chứ giờ e72 làm j con cây nào vỏ zin mà đẹp đâu bạn mau máy về xài chứ đâu phải để nghiên cứu khoa học,thứ 2:mình tóc đen chứ ko phải con mụ tóc vàng như mấy người khác tào lao pm tàm phào,phụ kiện ko zin tại do máy này mình mua lại của 1 bạn trên 5s nhưng main thì zin 100pt,vỏ thay thì có sao đâu vấn đề chính khi mau 1 máy xài là da 9 số mọi người tiêu chuẩn đều là đẹp và main zin, chứ giờ bạn kiếm đâu ra 1 cây e72 vừa zin mà vỏ vừa đẹp đâu đúng ko,còn riêng chủ top 1 khi người khác chưa đính chính thì vui lòng hoàn thiện cách ăn nói dùm mình nhé chưa j đã nói lừa đảo cư xử như đứa con nít

13. tonyblack Thành Viên Cấp 3

vậy thì coi lại cách buôn bán của mình đi, rao 1 đàng hàng 1 nẻo...xài 2 ngày thì hư cả đèn flash, còn hàng thì bảo chưa bung chưa sửa chữa mà giờ là bảo thay vỏ thì có sao đâu, ăn nói nghe nhẹ nhàng quá...giờ ko hài lòng thì có uy tín thì qua cty mà money back(sẵn sàng cho 100k tiền xăng) chứ còn gọi điện thoại đổ chuông mà ko nghe máy rồi sau đó tắt máy thì ko lừa đảo thì là gì đây...

14. tonyblack Thành Viên Cấp 3

vừa gọi 3 cuộc dt sao ko bắt máy đi...nếu làm ăn uy tín và bị ng mua nhắn tin nói mình lừa đảo thì sao ko liên lạc với tôi để nói chuyện, rồi còn bảo money back nếu ko hài lòng...nói thiệt 2 ngày vừa qua tôi rất bực mình rồi đấy...xin mod phục hồi lại cái topic bán máy này cho UFO no1 đọc lại cho rõ những cái mà khi rao bán...nếu bán hàng đàng hoàng thì gặp ng mua mà nói chuyện cho rõ ràng chứ ko cần lên đây nói ba hoa mấy cái lời đó đâu...

15. htcone_tainghe Thành Viên Vàng

Mình không đồng ý với người bán, bạn rao bán hàng zin, chưa bung, vậy sao bạn lại nói : "vỏ thay thì có sao đâu", thay vỏ có nghĩa là máy bung rồi. 1 cái điện thoại máy đã bung, thay vỏ, phụ kiện sạc, cáp, tai nghe, Pin là đồ lô. Vậy thì cái điện thoại đó còn gì để mà xài nữa. Bạn đã bán không đúng những gì bạn rao, vậy thì phải trả tiền lại cho người mua chứ. Bó tay với bạn.

Mong Mod hãy phục hồi lại topic của bạn ấy, là sẽ rõ thực hư.

16. buon84 Nhân Vô Thập Toàn Super Moderator

Phục hồi topic bị cry:

17. tonyblack Thành Viên Cấp 3

Wifi nhanh,mạnh,camera 5.0,pin nghe gọi tốt,máy zin chưa sữa chữa bậy bạ,ko lỗi
    +Máy còn đầy đủ phụ kiện : Sạc , cáp, thẻ 4G , tai nghe .rin toàn bộ theo máy hết nha
    Máy đã hết bh chính hãng nokia rồi nhé các pạn
    Và tất cả phụ kiện là zin theo máy hết

còn gì để nói ko vậy UFO no1, vào mà chém tiếp đi...
    :nosebleed_002:

thanks MOD xin MOD xử lý dùm thành viên UFO no1 buôn bán lừa đảo...

18. JimmyKhanh Thành Viên Cấp 3

"Mua bán uy tín , tại nhà ,Bao test 7 ngày trách nhiệm money back,trục trặc mình hoàn tiền đầy đủ ( lỗi do máy hay nếu các bạn xài thử mà ko hài lòng )"
    Bạn bị cry nên thực hiện những gì mình đã nói.

19. htcone_tainghe Thành Viên Vàng

Mod đã phụ hồi topic cho bị cry, bó tay, lừa gạt ngừa ta.

Máy đã bị bung, thay vỏ, thay tùm lum, pin, sạc, cáp đồ lô. Haiz. Lừa đảo.

20. anhsangsoi Thành Viên Cấp 6

con này là lừa đảo trước chạy chiếc airblade mà..trước nó tóc vàng..giờ có thể chuyển qua màu đen ...( cái này dễ mà )..đảm bảo với Cry là bỏ nick..bỏ của chạy lấy người rồi..