Tìm kiếm bài viết theo id

xin MOD xử lý dùm thành viên "UFO no1" buôn bán lừa đảo...

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi tonyblack, 3/10/13.

ID Topic : 6987177
Ngày đăng:
3/10/13 lúc 17:49
  1. tonyblack Thành Viên Cấp 3

hy vọng nhỏ nhoi để lấy lại tiền thôi bạn ơi...chứ hiện tại số dt vẫn call đc đấy mà ko bắt máy thôi...hz sống ở đởi hở cái là bị lừa, đau thật...

2. thanhtung_198 Thành Viên Cấp 6

càng mua của con gái bán càng phải cẩn thận.bị dính 1 lần nhỏ ở Q12 rùi.hajjzz

3. berbatov09 Thành Viên Cấp 4

Kinh tởm cái thời buổi bây giờ, làm cái gì cũng ko bao giờ nghĩ hậu quả. Tiền bao nhiêu ăn cũng hết, sống ko có đức thì cả đời ko bao giờ khá.

4. fail Thành Viên Cấp 2

Các bác nhầm hàng rồi. Con mụ tóc vàng là trên khu vực GV, còn Khu vực Q1-3-4 là con tóc đen còn trẻ, đi cái novou và AB và 1 thằng nhóc tầm ngang tuổi chạy con novou 2. Anh em mua DTDD nên né 2 đứa này, lúc trước con quỷ đó hay lấy địa chỉ [cao bá nhạ, trần đình xu...blah blah.. đại loại Q1], còn thằng nhóc kia hay lấy địa chỉ [14 nguyễn thị nghĩa , Q4] Lộ quá tụi nó đỗi địa chỉ lung tung rồi, đại loại là toàn giao dịch ngoài đường.

Gọi cho tụi nó trước khi qua thì tụi nó oke qua đi, qua tới nơi gọi nó nó sẽ bảo "em đang học, để em chạy ra ngay....em đang đi SN phải về gấp cho anh coi máy, coi xong em phải đi học - đi SN tiếp....blah blah..." ngàn lí do để coi máy ngoài đường.

Trên đây cái đám Q1 này có khoản 20 nick, search e71 e72 là ra nhiều nhất, cùng 1 cách rao rất dễ nhận biết "bao test care.....bao xài 7 ngày money back..."

Em mém là nạn nhân, khoản tháng 10 năm 2012 nó có rao 1 con e71 đen hẹn em ngay cái hẻm cao bá nhạ q1, em alo nói qua (lúc 7h tối) qua tới gọi nó thì nó nói đang SN q8 chờ nó chạy về, em ngồi góc tối đầu hẻm 1 lúc thì nó về đứng bên kia đường ngó ngó (chắc ngó coi có phải nạn nhân kiếm trả thù ko), thấy em chạy cái xipo nên nó lưỡng lự ko dám qua, em mới giơ tay ra hiệu nó mới từ từ chạy qua ngó dáo dác, mà lúc đấy tụi nó mới bắt đầu hoạt động nên em ko biết chúng nó, nó bắt em ngồi góc tối test máy, em hỏi nhà trong hẻm sao ko vào nhà có đèn test cho tiện thì nó kêu nhà thuê, bà chủ khó lắm.

Sau 1 hồi chức năng em cảo thấy camera hơi mờ, rút dt bật đèn pin soi thì nguyên bộ vỏ loại 2, phía bên trong kính màn hình còn nguyên cái dấu vân tay của thằng nào, còn có cả hơi ẩm của nước bám ngay góc màn hình, cảm thấy ko ổn em trả máy đi về.

Tập 2 :
    Vài hôm sau em thấy có tin rao 1 e71 trắng bên Q4, em liền xách dép chạy qua coi (tầm 6h tối) chui vô hẻm đúng địa chỉ alo thì nó kêu đang học ngoài đầu hẻm kêu em chạy ra đầu hẻm có cái trường gì gì ấy đứng chờ, em để xe tuốt góc tối rồi ra lề đường ngồi hút thuốc chờ, tầm 20p sau nó mới tới, nó đứng cách em khoản 20met, em vừa nhìn cái là nhận ra ngay, vẫn con quỷ ấy, cái xe ấy, nó dáo dác tìm, em lên xe nổ máy chạy lại đậu kế bên nó, nhìn thấy em nó chạy te một mạch vào cái hẻm bán phá lấu, em alo nó thử thì ko bắt máy, tới 10h tối cũng ko thấy gọi lại => hiểu.

Đám này có 1 cái lò bán dtdd bên Q4, máy ngon thì nó để tại tiệm bán lấy uy tín, máy đâm máy thuốc nó đưa cho 2 đứa nhỏ này đi lừa người ta, lần trước vạch mặt lôi dc thằng chủ tiệm này ra mà nó chối leo lẻo.

=> Chủ top đừng mong lấy lại dc tiền. bây giờ các nạn nhân có kiện cáo nó vẫn sẽ vào nói chuyện như người đàng hoàng, nhưng thoái thoát tất cả, ban nick và sdt cũng bằng thừa vì tụi nó bỏ 15k tạo nick và 25k tiền sim là có thể lừa dc vài trăm tới vài triệu, địa chỉ thì toàn địa chỉ ma nên cũng ko sợ.

Các bác chịu khó đọc mà né, còn ai muốn bắt con nhóc này thì LH, em sẽ giúp, hồi thắng 2-2013 thằng chủ tiệm sai con nhóc lừa rao bán cái E72, may sao thằng bạn chí cốt em dính thuốc, em chở qua tận ổ nó chối leo lẻo, đang cố thanh minh thanh nga thì con nhóc này ở đâu xà về, em đấm cho thằng chủ 2 cái, con nhóc sợ quá bỏ chạy mẹ nó mất, thằng chủ phải ói 2.1tr ra cho thằng bạn.

5. fail Thành Viên Cấp 2

6. dcom4mang Thành Viên Vàng

đậu. gọi ko bắt máy. còn lên đây comment nữa chứ.

7. tonyblack Thành Viên Cấp 3

giờ là ko mong lấy tiền rồi, mà tui nó làm tiệm nào bên Q4 thế bác fail, cho e cái địa chỉ đi, e rành bên đó, có j e qua đó 1 chuyến...bực cái cách làm ăn chó má của nó...kì này e ko cần tiền chỉ cần cho tụi nó nhập viện thôi...

8. UFO no1 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

cong nhận câu chuyện hài vl và vui dễ sợ 1 thằng ko biết đâu ra kể nguyên câu chuyện cổ tích ngu còn tỏ ra vẻ thông minh,xin nhắc lại tui ko biết j đến đám q1 và gv j hết nhà tui ở q3 có đỉa chỉ hẳn hoi thích thì qua đi chú,lúc mua máy thì kỳ kèo năn nỉ tào lao giờ ngồi sủa i như máy đúa con nít,máy tui bán đàng hoàng để xài chứ k phải để mua về bung ra nghiên cứu khoa học

9. tonyblack Thành Viên Cấp 3

àh lại chém...thế ghi cái gì khi bán thế...rồi giờ hàng ko đúng như rao, kiu trả tiền, gọi điện thoại thì ko bắt máy...có tật giật mình àh...cẩn thận nhá...đừng tưởng con gái thì tao ko làm gì...thà rao là máy thay vỏ bị vào nước đi, rao sao bán vậy thì tao đã ko bực rồi...ở đây còn chém, ra đường tao mà thấy thì coi chừng, bữa mua máy tao tin tưởng mới thế, ko ngờ còn nhỏ mà đã thế thì chả có j phải nhường nhịn nữa...

nói nhà Q3 àh, cho tao cái địa chỉ đi...tao qua ngay, còn ngon thì làm đúng điều rao bán là money back thì tao sẵn sàng xin lỗi công khai cho ae biết...còn ko thì tự hiểu đi nha e gái...

10. UFO no1 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

bạn ăn nói cho đàng hoàng ngay cả mua hàng ra cừa hàng ở đâu cũng thế mua được thì mua ko có ép hay kề dao ngay cổ để ép mua,tui đây chưa từng năn nỉ 1 thằng 5s nào mua hàng ở đây,mua hàng chỗ nào cũng thế mau để xài chứ ko phải nghiên cứu ,liểu hỏi thử lúc mua thì thử cả đống giờ về lại báo hư flash có thằng nào ngu tin được ko ,liệu có thằng ngu nào bỏ tiển ra mua 1 máy hư đèn flash ko,lúc mua thì thứ flash còn đàng hoàng ai biết lúc mua có đem về bung tào lao hư flash giờ đổ thừa người bán còn ham dọa nữa xin lỗi mình ko phải loại dễ ăn đâu đừng có dùng bông băng thuốc đỏ ở đây đem về chuẩn bi dùng đi,mua về bung tào lao giờ bị lỗi đổ thừa người bán hài nhỉ,còn riêng mấy chú tám hùa theo cư xử như con người chút đừng hùa theo như bầy đàn dân chúng no cười cho ko biết thì đừng bạ đâu nói đó i như mấy bà chợ cá,chuyện ai thì để người khác giải quyết hùa theo ko mục đích mang họa lại về báo cha báo mẹ nữa thì ko hay,lớn rồi làm cái j cũng dùng đầu óc tí

11. tonyblack Thành Viên Cấp 3

hài quá, gió to quá...rao máy zin chưa bung chưa sữa chữa nên tao xem máy rồi tin tưởng vì bao test 7 ngày, giờ thấy tao lên đây báo thì lại chém tào lao àh...máy thì thay vỏ, pk thì toàn đồ lô, đèn flash xài đc 2 bữa thì hư...mà tới hnay là chưa đc 7 ngày nhé, mà máy đã thế này giờ ko nói nhiều cho tao cái địa chỉ đi tao qua...chỉ có lừa gạt thì mới lên đây chém mà ko dám gặp tao thôi

12. UFO no1 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

ủa mày công nhận cũng hài nhỉ mày cry ko phải kêu tao lên đối chất sao,giờ tao tl mày lại nói chém gió nếu ko muốn tao tl thì ngya từ đầu đừng cry đúng là cách cử xử ngu học i như đúa con nít, ko có 1 cái máy nào xài 2 ngày đã hư flash cả hỏi 1 đứa ngu nhất trong bán dt cũng biết điều đó chỉ có khữa quậy bung tào lao mới hư flash e72 flash rời làm sao mà hư được nói chuyện vô căn cứ hết sức,trước khi nói từ "lừa đảo " ở đây thì xem lại hành động hay tác nhân của mình vô món hàng vừa mua di nhé ,nói bậy kẻo 1 lũ chó hùa ăn theo lai ẳng bậy lên nữa thì ko hay

13. tonyblack Thành Viên Cấp 3

tao thấy mày là con gái nên tao còn nhẹ nhàng với mày rồi đó...giờ mày cứ cho địa chỉ đi, tao wa gặp mày nói chuyện cho rõ...nếu mày ko phải lừa đảo thì tao sẵn sàng đăng bài xin lỗi mày...còn ko thì mày rõ ràng là lừa đảo rồi, coi lại cái bài mày đăng bán đi...mày bảo gì giờ mày lại lên đây chém, cứ cho tao địa chỉ tao qua liền...khỏi nói nhiều làm gì...

14. UFO no1 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

cử xử giống đàn bà tui đây ko chấp thôi đi làm đây 1 ngày có thể vào đây nc lúc sáng thôi mai rãnh tám tiếp bb

15. tonyblack Thành Viên Cấp 3

bởi lên chém vài câu, nói thật sau khi biết là máy có vấn đề là tao đã nhắn tin nói lừa đảo rồi (gọi có dám bắt máy đâu) nếu là 1 ng làm ăn uy tín có lòng tự trọng thì đã tự liên lạc lại rồi...giờ lên nói tào lao, tao xin địa chỉ đó cho tao đi, rồi nói chuyện thẳng mặt với tao, chứ ko phải là biết mày bán hàng lừa đảo người khác nên sợ gặp àh...đàng hoàng thì ko chịu nhỉ, bởi ra đường mà gặp tao thì đường trách tao nhá...tao ko hăm doạ đâu, mày cứ ăn 1tr7 đi, ráng mà nuốt...tao mà moi ra mày thì cẩn thận...

MOD vào xem nhé...rồi giải quyết sao thì MOD làm, với cái kiểu như này thì giờ chỉ có giỏi lên đây chém thôi...chứ giờ nó mà cho địa chỉ thì mình tin ko có chỉ 1 mình mình qua kiếm nó đâu...

16. tuyennguyen Thành Viên Kim Cương

thớt bớt nóng . luật thì làm theo luật . để mod sử . không lên cãi qua cãi lại . xác định không lấy lại được tiền thì thôi , việc còn lại để cho mod . đôi lời góp ý

17. buon84 Nhân Vô Thập Toàn Super Moderator

BQT dành thời gian 48h cho các bên thương lượng, nếu không đạt được thỏa thuận thì sẽ tính đến phương án gặp nhau tại một địa điểm trung gian và có các thành viên cùng test máy. Với khả năng test của các thợ chuyên nghiệp thì máy không đúng rao bán, lỗi từ trước hay lỗi do người dùng không khó để xác định nha!

18. tonyblack Thành Viên Cấp 3

xin lỗi do mình rất bực với cái kiểu bán hàng xong rồi thoái thác như vậy...

mình nghĩ chắc UFO ko dám thò mặt ra đâu, nhiều ae cũng miêu tả gần đúng với cái cách bán hàng của ng này rồi...nói chung ở đời có báo ứng, mình tin vậy...

19. berbatov09 Thành Viên Cấp 4

Mod làm vậy rất đúng, nên ra địa điểm trung lập và có nhiều người. Chứ cái máy ko đáng bao nhiêu, lo lúc 2 bên nóng lên thì sợ có nhiều chuyện ko hay. Hai bạn nên bình tĩnh nha, làm gì cũng nên nghĩ đến gia đình và người thân. Lỡ nóng quá làm bậy thì ko chỉ bạn mà gia đình và người thân cũng khổ. Chúc 2 bạn giải quyết được vấn đề.

20. thanhlich089 Thành Viên Cấp 5

Một số tàn dư còn lại về em nó đây , bác nhầm chứ thông tin cũ không nhầm đâu, chúng nó là một đấy bác ạ
    , seach google gần chết mới ra, thông tin rằng nhà nó ngay chợ Tân Sơn Nhất (Gần CV GIA ĐỊNH) đi vào tý xíu là gặp (Nhà mướn) , mẹ nó là một con mụ già tóc nhuộm móc lai,môi son đỏ chót (mụ này luôn ở nhà trông cháu), vợ nó đi chiếc AB Thái 54M3-9087 (Con này là tay sai chính từng bị 1 mem trên 5 giây bạt tay cắm đầu tại góc ga xăng Nguyễn Thái Sơn, anh hùng bàn phím dữ lắm mà nghe đâu đứng khóc lóc om xòm), thằng chồng của con này là Mục Tiêu chính, chuyên sống núp dưới váy đàn bà, nó là người cung cấp hàng và trực tiếp đăng tin rao bán, thằng này thì nhát gan khỏi nói…chưa bao giờ dám lú đầu ra, ngoài ra nó còn có một thằng anh làm nghề điện gia dụng, gia đình nó mối quan hệ phức tạp và chủ yếu sống làm thuê làm mướn + lừa đảo buôn bán điện thoại sim card, còn một thằng trong gia đình nó ở Thủ Đức, 1 thằng nhỏ đang học THPT chắc nay ra trường rồi…Cả đại gia đình lừa đảo của nó phiêu bạt khắp Sài Gòn và chia ra ở rãi rác ít nhất 2 chỗ, Mod, Admin thì ko xa lạ gì lũ này…tụi nó hoạt động ít nhất là từ 2008 đến nay trên 5giay, lừa người vô số kể, sống trên mồ hôi nước mắt của người khác… haiza…tội quá tội quá, kiếp người dc bao lâu, ăn ở thất đức, tới lúc quả báo thì ngửa mặt trách ông trời…