Tìm kiếm bài viết theo id

Xin tài trợ từ các nhà hảo tâm cho các em nhỏ ở Bãi Trâu, ĐăkNông

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi fastandslow_5s, 25/7/17.

ID Topic : 8906854
Ngày đăng:
25/7/17 lúc 10:55
  1. fastandslow_5s Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    12
    Lời đầu tiên xin chúc sức khỏe anh chị em 5giay.vn !

Mình xin được nói qua về chuyến đi lần này của bên mình đó là tặng quà, dọn dẹp, sửa sang lại trường học cho các em nhỏ ở Bãi Trâu-ĐăkNông. Ban đầu Chương trình của nhóm mình chủ yếu dựa vào nguồn tài trợ chính là công ty Kiwork . Nhưng vì một vài lý do khách quan về sự an toàn của thành viên nên công ty Kiwork quyết định không đi Daknong và chuyển qua đi Củ Chi, điều đó tương ứng việc nguồn tài trợ chính của chương trình này sẽ không còn và nhóm mình vẫn muốn tiếp tục chương trình lần này vì ban đầu mình đã cho người dân ở đó sự mong đợi , hy vọng rồi mình không muốn và cũng không thể dập tắt được.

Do cuối tuần này là nhóm mình đi nhưng nhận được thông báo từ phía Công ty tài trợ quá gấp.

Nhưng vì lòng nhiệt huyết, vì sự yêu thương mến cảm đến những em nhỏ ở miền đất xa xôi kia, BTC cũng như tất cả thành viên tham gia rất muốn chương trình được tiếp tục . Nên nhóm mình cố gắng giải quyết bằng cách:
    1. Xin nguồn tài trợ từ chính các thành viên tham gia,. BTC đưa ra ý kiến mỗi bạn đóng góp 100.000đ. Có tiền góp tiền, có sức góp sức, dựa trên tinh thần tự nguyện và kết hợp không ép buộc ạh
    2. Nhờ các bạn giới thiệu hoặc chia sẻ chương trình này đến người thân, anh em, bạn bè, đồng nghiệp để xin thêm nguồn tài trợ.
    Hiện tại thì BTC đã quyên góp được 3tr 300 từ những nhà hảo tâm , người thân và bạn bè cộng với 300 bộ quần áo cũ còn mặc được .
    Tuy nhiên chỉ một mình chúng tôi không thể làm nên được gì và bây giờ đây nhóm mình rất cần đến sự chung sức, giúp sức của toàn thể các nhà hảo tâm để các em nhỏ có thêm niềm vui.

Ban đầu nhóm có xe công ty chở quà cho các em nhưng giờ phía công ty tài trợ không tham gia nên nhóm mình chỉ có thể di chuyển bằng xe máy vì vậy nhóm nhận hỗ trợ từ các nhà hảo tâm các đồ có thể chở được như giày dép, cặp sách, bút vở, lương thực, sữa,...cho các em nhỏ hoặc có thể chuyển khoản ủng hộ các em nhỏ theo tài khoản của nhóm. Hy vọng có thể giúp đỡ phần nào cho các em nhỏ cũng như người dân ở đây.

Cám ơn sự giúp đỡ của các nhà hảo tâm.

Xin tài trợ từ các nhà hảo tâm cho các em nhỏ ở Bãi Trâu, ĐăkNôngXin tài trợ từ các nhà hảo tâm cho các em nhỏ ở Bãi Trâu, ĐăkNông - 1Xin tài trợ từ các nhà hảo tâm cho các em nhỏ ở Bãi Trâu, ĐăkNông - 2

2. 9960 Thành Viên Mới

nếu ko chuẩn bị kịp, ko huy động đủ ...các bạn nên dời lại - bà con thông cảm, ko trách đâu !