Tìm kiếm bài viết theo id

Xin ý kiến của các bác về 1 cuộc mua bán

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi bomnet87, 16/11/14.

ID Topic : 7597928
Ngày đăng:
16/11/14 lúc 22:42
  1. huyhuy Thành Viên Kim Cương

He..he.. tôi đã nói ca này khó rùi ! Bro chủ topic hăng ,thật tình mà nói càng hăng càng hối hận , không biết có ai đỡ lưng cho bro hem thì chưa biết, chứ cứ dựa theo ba cái tin nhắn rồi nói băng chứng này nọ thì hơi bị rắc rối đó nha , đừơng xá xa xôi người chịu chút chi phí và nhịn chút tự ái là ok thôi đâu cần phải lớn chuyện vậy thởi gian mà đươc xử lý theo pháp luât thì cũng phải hơn 1 năm , người trưc tiếp mua không phải là bro mà là người bạn nội nhiêu đó cũng chưa chắc ai thụ lý hồ sơ . Rất mong 2 bên ngồi lại cùng nhìn về 1 hướng để dể giải quyết vấn đề

2. White_Black Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

- Nhắc bạn huong_tram 1 lần nữa,vui lòng viết có dấu theo Nội quy khg chấp nhận bất cứ lý do gì...

3. huong_tram Banned

minh rat thich bro
    minh se lay lai may nEU nguoi mua dinh chinh lai CAC viec nay
    1 : Neu minh chiu phi goi ra lai bac , chu thot lay may ? Do chu thot noi tui chiu lay may lai hoi nao dau ? trao tro ne
    2 : Chu thot noi " tui ok bh khi nao " ? Tai sao de minh giu may hon 10ngay , sao nt dia chi nha , nay no lam gi ....
    3 ' noi la " tui de ong sua ok tui moi lay " cau nay chu thot noi ra , chang khac nao chap nhan bh , cai cung qua lat long , 2 3 loi ,

4. bunnyuyen Thành Viên Cấp 4

hình như bác nay ko quan tầm lời mod nhắc nhở thì phải,

5. jam Thành Viên Cấp 5

Nói thật bác huong_tram làm gì làm, viết TV có dấu giùm, chả ai rãnh hơi nhìn trả lời của bác mà cứ phải căng mắt ra đoán từ đoán chữ, mệt mỏi quá.
    Ngay từ đầu mod đã nhắc nhở mà có lẽ bác chả quan tâm gì.

6. meoem86 Thành Viên Cấp 3

Hàng điện tử biết nó điên lúc nào đâu : nguyên nhân hư nhiều vô kể điện chập chờn , nước tiểu thằn lằn, gián, chuột ... các kiểu bụi ... môi trường ẩm mốc ... nói thật trên quan điểm người tiêu dùng có kinh nghiệm và ít muốn chịu rủi ro cao thì nên mua máy còn BH chính hãng thì dù có xài hàng bị luộc vẫn thấy an tâm Xin ý kiến của các bác về 1 cuộc mua bán.

Về phần chuyện của 2 người thì giải quyết tốt nhất là mỗi người nhường 1 tí chắc là đẹp, dĩ hòa vi quý tốt cả 2 bên .
    Làm to ra bên bán cũng ko bán được đồ , mà bên mua sau này có mua ai cũng chắc gì ai dám bán :snicker:

7. 11111111 Thành Viên Mới

Bác làm việc tới đâu rồi Xin ý kiến của các bác về 1 cuộc mua bán - 1

8. LyCuCu Thành Viên Vàng

mỗi người 50% cho vui vẻ đi

9. Bánh Bao Cải Uy tín là trên hết

Mình theo dõi topic từ đầu tới giờ. Cái máy có giá trị lớn nhưng vừa mua về gặp lỗi thì đúng là khó chịu thật. Dẫu biết hàng điện tử thì không biết nó bị lỗi lúc nào, nhưng bạn bị cry bao test 7 ngày, mà bạn kia ở tận Bắc Cạn thì bị cry nên tính thêm thời gian test máy + vào thời gian ship ra đó cho bạn ấy chứ ( ý kiến riêng của mình).
    Một phần nữa là lỗi hệ điều hành mà sao phí sữa ~ 100$, chi phí kiểm tra máy Mac mắc thế.

Mình có ý kiến như vậy ( ý kiến cá nhân mình, 2 bạn xem hợp lý không nha). chứ đừng dính dán đến cơ quan pháp luật thì phiền lắm.
    1. Bây giờ bị cry cam kết bị lỗi phần mềm. Thì bị cry cùng 1 người bạn của cry ở TpHCM, cả 2 cùng đem cái máy đó ra Icenter kiểm tra xem ( chi phí này mình đề nghị bạn cry chịu, chắc cũng không cao lắm ).
    Có 2 trường hợp :
    a. Nếu máy bị lỗi phần mềm và phần cứng chưa sữa chữa gì, thì theo mình thấy bạn cry cũng đang cần mua máy thì nên lấy cái máy này luôn như thỏa thuận và chi phí ship ra Bắc lại thì theo mình mỗi người chịu 50 - 50 cho êm đẹp.
    b. Nếu máy bị lỗi phần cứng, và đã bị sữa chữa thì bị cry nên hoàn tiền lại cho cry như cam kết ban đầu.

Một số ý kiến cá nhân của mình.

10. Laptop2nd.com Thành Viên Cấp 4

Nói thật.Đó giờ buôn bán chưa bao giờ bán cho khách lẻ mà bán xa hết.Lâu lâu cũng có khách ở tỉnh điện thoại mua máy.Nhưng chưa bao giờ mình bán.
    Thứ nhất: Bán ai cũng vậy.Bán ở gần có gì còn bảo hành được cho người ta.Làm ăn lâu dài chứ đâu phải 1 lần.
    Thứ hai: Hàng điện tử mà ai biết được. Để trong tủ lấy ra còn mất nguồn huống chi gửi đi xa. Buôn bán vậy mất uy tín chết.

Nhưng nói thật mua bán mà không được test cái mình mua mà cũng dám bỏ ra gần 30 triệu để mua.Chủ topic cũng máu thiệt. Tiền ship qua ship lại vậy thì làm 1 chuyến vào SG vừa du lịch vừa mua máy.Có phải hay hơn không. Haizzz...

11. 1002 dollars Chuyên VGA+MAIN phòng NET

Chủ thớt sai rồi, đã là mua bán online thì phải chấp nhận rủi ro, nhất là đồ điện tử sống nay chết mai, người ta ko lừa ông cái máy vs tiền là may mắn lắm rồi, lúc máy hư ông gửi hàng vô bảo hành, người ta đã trả tiền ship ông vào BH là 1 phần ng ta nhiệt tình rồi, giờ bỏ công đi BH, rồi giờ ship ra ông lại bắt người ta chịu? giờ cảm thấy ko đc đòi tiền lại đủ số tiền + tiền ship :v, ông tính toán quá rồi đấy.
    Giờ ông thích đích thân ông ôm cái máy vô SG rồi đi bảo hành đi rồi thấy cái cực của nó.
    Bản thân tui ship hàng nhiều chưa có ai dám để tui chịu tiền ship BH cả ông ơi. Vì người ta biết hàng hư là người bán cũng đã thiệt 1 phần rồi, + thêm BH nữa. Ông phải cảm thấy ông là người may mắn vì ng ta ko quịt mình cả tiền lẫn của. Xin đừng nói hay đó giờ chưa bị ai lừa hay chưa ai dám lừa mình nhé :">.

12. samsungjapan Kinh Doanh Điện Thoại

miền Nam mình dễ thật, bên 5giay thì hùa theo người bán, bên nhattao thì số đông theo người mua hihi

13. freedoom Banned

xa lắc xa lơ thế mà cũng đi bán, giờ bị ăn hành online. Rút kinh nghiệm nhé mấy bố miền nam, sao này bán cho miền bắc thì hạn chế đồ điện tử

14. MyThoPro Banned

Thôi vấn đề tới đây là thấy 2 bên không bên nào chịu bên nào rồi. Thống nhất ra cơ quan PL làm việc đi. Vì cơ bản đây chỉ là diễn đàn mua bán online, không có giá trị pháp lý. Và nói thật MOD cũng sẽ không phán xét ai đúng ai sai trong chuyện này cả. Các bác bảo bán hàng cho người Bắc kỹ tính, khó khăn này nọ thì mình nghĩ không đúng lắm. Bởi bỏ ra gần 30 triệu mua máy thì người ta có quyền xem xét máy kỹ càng chứ. Sao các bác cứ miền nam, miền bắc làm gì.

15. upchozui Thành Viên Cấp 5

trách nhiệm của người bán vậy là quá được rồi , theo luật hư thì phải mang đến chỗ mua bảo hành

16. upchozui Thành Viên Cấp 5

umk mình cũng kinh doanh bên máy tính , mình xác nhận đúng , thái độ khó chịu và rất mất thời gian

17. michaelle1182 Thành Viên Cấp 3

Như người bán đã nói máy chưa sửa chữa gì thì bạn mua nhờ ai đi cùng người bán ra i.center kiểm tra,đúng vậy thì lấy hàng về phí mỗi người chịu nưa,còn máy đã sửa thì người bán nói sẽ trả lại đủ ma,vậy đẹp rồi,chứ bắt người bán trả lại hết thì cũng căng qua!!đôi bên mỗi người một chút cho vui!như mình đây nè,mua hàng dính phốt còn bao test luôn mà ko làm gì đc nè
    https://www.5giay.vn/khi-nguoi-dan-ong-khoc/7568380-cry-thainh-vien-mauviprb-luia-daoi.html

18. huong_tram Banned

moi bro co 1 cach nhin , goc do su viec khac nhau nen :
    xet theo li : chua nga ngu ai dung ai sai ? ...
    xet theo tinh : bo ra 30t , hon 1 thang chua sai dc bao nhieu : chu thot bi thiet thoi
    tom lai : minh lay lai may va se tra du 29trieu tien may + 1,4t trieu tien ship tong la 30,4t t ship nhu chu thot yeu cau
    chu thot cho minh SO TK minh CK lai cho thot
    topic den day dong lai ...
    thanks

19. conitech.jsc Thành Viên Vàng

đúng là của đau con xót nhưng kinh nghiệm buôn bán làm ăn hơn 10 năm của mình mình cực kì dị ứng với khách hàng miền bắc. hiện tại vẫn vậy khách hàng này gọi mình gần như không quan tâm. không phải vấn đề về hàng hóa mà là bản tính con ng, rất khó tính, chuyện bé thích xé ra to,....

khách hàng miền ngoài gần như mình bỏ hết làm ăn rất mất uy tín. nợ chúa đại, luôn tìm cách ăn bớt tiền hàng,.... toàn khách lấy lâu dài không nhé. bán 10tr thì chỉ chuyển 8tr5, 9tr, 9tr5,... khoảng còn lại cứ cù nhây quỵt đc thì quỵt ( cách thức như ngụ ý là phần đó mày giảm giá cho tao di "DM") 10 khách thì 8,9 khách đủ thứ chuyện chứ ko phải là 1 2 ng, mình cũng công nhận có những ng cực kì uy tín, với những ng này mình vẫn làm an bình thường mình chuyển hàng trước luôn tiền bạc tính sau.

Nói chung rất bực bội.

20. dotienbinh Thành Viên Cấp 2

xem tận mắt sờ tận tay còn chưa hơn ai mà mua hàng ship từ nam ra bắc