Tìm kiếm bài viết theo id

Ý NGHĨA CỦA NHỮNG MÓN QUÀ TẶNG

Thảo luận trong 'Giày Dép - Balo - Túi Xách' bắt đầu bởi smile_dragon, 11/6/21.

ID Topic : 9611808
  1. smile_dragon Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    12
    Dù là bất cứ quà tặng gì, mang giá trị vật chất hay giá trị tinh thần thì đều mang những ý nghĩa riêng biệt. Dựa vào món quà tặng, bạn có thể phần nào thể hiện được tấm lòng của mình, gửi gắm những thông điệp ý nghĩa đến người mà bạn muốn tặng. Có thể là người thân trong gia đình, bạn bè, người thương.

Thay muốn nói, bạn cần hiểu rõ thông điệp, ý nghĩa của các món quà tặng để qua đó những món quà sẽ thể hiện những điều mà bạn muốn gửi gắm. Cùng LEEANDTEE đi tìm lời giải đáp trong bài viết này nhé.

Ý nghĩa của việc tặng túi xách da
    Túi xách là một phụ kiện thời trang được sử dụng làm quà tặng khá phổ biến. Nhưng mấy ai biết được tặng túi xách có ý nghĩa gì. Bạn có biết nó mang ý nghĩa gì không?

Đối với LEEANDTEE, tặng túi xách da mang đến thông điệp “BỀN LÂU”. Không phải tự nhiên nó lại mang ý nghĩa như vậy. Mà bởi túi xách có đặc tính bền bỉ nhờ chất liệu da cao cấp, cùng với đó là sự tỉ mỉ trong từng đường may, qua đó tượng trưng cho sự bền vững, trường tồn theo thời gian.

Túi xách tặng mẹ, túi xách tặng cho chị, túi xách tặng cho bạn gái,... một món quà có thể phù hợp với rất nhiều người, đồng thời quà tặng sẽ khiến người được tặng vui vẻ, nhớ đến mình mỗi khi sử dụng. Đặc biệt là trong những dịp quan trọng, đó sẽ là người trợ thủ đắc lực cho cánh chị em phụ nữ.

Ý nghĩa tặng ví
    Các bạn nữ đang có ý định tặng một chiếc ví cho bạn trai của mình? Bóp, ví không chỉ dùng để đựng giấy tờ hay tiền bạc mà còn là phụ kiện nhỏ nhắn và tiện dụng, tinh tế vô cùng. Bên cạnh đó, nó góp phần định hình phong cách thời trang của người yêu của bạn.

Thông thường, mỗi chàng trai chỉ có 1 chiếc ví và luôn mang theo bên mình. Tặng ví cho bạn trai - điều này giống như bạn luôn bên cạnh, đồng hành cùng người ấy trên mọi nẻo đường.

Bên cạnh đó, đây sẽ là món quà tạo động lực cho các chàng trai phát triển tiền tài, sự nghiệp của mình. Cũng như gửi đến một thông điệp vô cùng khéo léo: “Hãy để em quản lý tài chính của anh, anh cứ yên tâm, mọi việc cứ để em lo”.

Ý NGHĨA CỦA NHỮNG MÓN QUÀ TẶNG

Ngược lại, nếu các bạn nam tặng ví cho người yêu mình cũng là cách bày tỏ tình cảm gián tiếp hữu ích. Một món quà giúp cho nàng trở nên duyên dáng hơn mỗi khi xuống phố. Không chỉ có thể đựng đồ, mà còn nhắc cô ấy luôn nhớ đến bạn mỗi khi sử dụng. Tặng ví cũng giúp lưu giữ kỷ niệm lâu hơn, ý nghĩa hơn.

Tặng móc khóa có ý nghĩa gì?
    Một chiếc móc khóa nhỏ gọn sẽ giúp mọi người có thể mang theo đến bất cứ đâu. Điều này cũng ngầm hiểu “Tôi sẽ đồng hành cùng bạn mọi lúc, mọi nơi”.

Tặng móc khoá có thể phù hợp cho cả nam và nữ. Tùy vào đối tượng mà mình muốn gửi gắm thông điệp mà bạn lựa chọn mẫu móc khoá với nhiều hình thù khác nhau, phù hợp với sở thích và tính cách của người mà bạn muốn tặng. Một chút dễ thương, nhẹ nhàng dành cho cô gái và một chút phá cách, năng động dành cho các chàng trai. Tâm ý của bạn sẽ được thể hiện qua cách lựa chọn tỉ mỉ của mình.

Ý nghĩa tặng thắt lưng (dây nịt)
    Ý NGHĨA CỦA NHỮNG MÓN QUÀ TẶNG - 1

Thắt lưng là món đồ luôn bên mình của phái mạnh và thể hiện phong cách của mỗi người. Khác với quà tặng ví, mỗi trang phục sẽ phù hợp với một chiếc thắt lưng khác nhau.

Vậy, tặng dây thắt lưng mang đến ý nghĩa gì? Mỗi người sẽ có mỗi phòng cách riêng, việc chọn một chiếc thắt lưng thanh lịch hay cá tính tùy thuộc vào sở thích và phong cách thời trang của họ. Nhưng sẽ không dễ dàng gì có thể chọn được chiếc thắt lưng đúng sở thích, phù hợp. Bạn sẽ là người thực sự quan tâm, chú ý đến sở thích của họ mới có thể chọn được món đồ chính xác. Qua đó, giúp bạn gắn bó mật thiết, yêu thương nhau hơn.

Ý nghĩa tặng Balo
    Không giống như những bó hoa đẹp rồi tàn, những hộp bánh kẹo ăn rồi sẽ hết. Dùng 1 chiếc balo làm quà tặng mang giá trị vượt thời gian, một phụ kiện thiết thực có thể mang đến bất cứ đâu, đi học, đi làm hay thậm chí là đi du lịch.

“Khắc tạo dấu ấn” - Món quà ý nghĩa và độc đáo
    Món quà tặng nào cũng vậy, sẽ không tránh khỏi những trường hợp bị trùng sản phẩm. Để đảm bảo rằng món quà của bạn là độc nhất vô nhị, truyền tải những thông điệp ý nghĩa nhất đến với người nhận, bạn có thể khắc những dấu ấn, biểu tượng hoặc câu chúc có ý nghĩa riêng giữa 2 người để thêm gắn kết, đáng nhớ hơn.

Hy vọng qua những ý nghĩa, thông điệp của từng món quà mà LEEANDTEE chia sẻ trên đây, bạn có thể có những lựa chọn phù hợp để tặng đến đối tượng của mình. Gửi gắm những lời yêu thương, mật ngọt muốn nói vào món quà một cách chân thực nhất.
    Link sản phẩm mình để dưới đây nhé: https://leeandtee.vn/san-pham.html