Tìm kiếm bài viết theo id

Bộ sách cực hay cho bé tập nói và phát triển ngôn ngữ

Thảo luận trong 'Thời Trang - Mỹ Phẩm' bắt đầu bởi viettoys, 24/9/14.

ID Topic : 7525547
Ngày đăng:
24/9/14 lúc 11:23
  1. viettoys Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    9
    Mình có 1 bé gần 3 tuổi. không biết các mẹ thế nào chứ con mình bây giờ nói rất sõi, câu chữ đầy đủ và biết được rất nhiều điều trong cuộc sống xung quanh. Theo mình nghĩ tài sản quý giá nhất dành cho con cái không phải là những đồ chơi đắt tiền mà là những gì chúng ta gieo cho tâm hồn các con. Thơ ca và những câu chuyện giữ một vai trò vai trò quan trọng đối với đời sống tâm hồn của các con. Vì vậy ngay từ khi con còn nhỏ, mình thường đọc thơ và kể chuyện cho bé nghe. Mình nghĩ con sẽ cảm thụ được dần dần, Hiện con nhà mình thuộc khá nhiều bài thơ. Nhưng để kiếm được những cuốn sách dành cho bé tập nói và phát triển ngôn ngữ với hình ảnh sinh động, gần gũi với cuộc sống là không phải dễ. Mình đã từng đi rất nhiều nhà sách nổi tiếng nhưng chỉ tìm được một vài cuốn, mỗi cuốn khoảng vài bài là hết. Tình cờ có người bạn của tớ gửi tặng cho con mình hai tập sách:THƠ CHO BÉ TẬP NÓI & CHUYỆN CHO BÉ TẬP NÓI, của trung tâm ngôn ngữ văn hóa Đông Tây xuất bản
    Mình thấy bộ sách rất hay và thú vị, sách có khổ lớn , bìa rất đẹp, trang sách dày dặn, mỗi trang là một hình ảnh vẽ lên thế giới của bé nào con chó, con mèo , con vịt, con hươu,nhà cửa… Bộ sách gồm các bài thơ,các bài đồng dao cùng các câu chuyện gần gũi than quên với cuộc sống với hình ảnh minh họa sinh động đáng yêu, nhiều màu sắc
    Con nhà mình thích lắm, cứ mỗi tối trước khi đi ngủ lại bắt mẹ đọc rồi đọc theo lời mẹ.
    Đây là cuốn sách mình nghĩ rất tốt cho bé mà các mẹ nên đọc cho bé, nhất là các bé đang học nói
    Mình thấy cuốn sách này rất hay và bổ ích nên mình muốn chia sẻ bộ sách này tới các mẹ với hi vong các bé xây dựng vốn từ vựng hàng ngày của mình cũng như học từ ngữ chuẩn hơn.

Mỗi cuốn sách các mẹ mua mình sẽ giảm giá 10% so với giá bìa.
    Giá bìa:

+ Thơ Cho Bé Tập Nói : 95.000 VND
    + Chuyện Cho Bé Tập Nói: 62.000 VND
    + Bộ 2 cuốn: 157.000 VND
    Giá Khuyến Mại:
    + Bộ 2 cuốn: 140.000 VND => LH 0982.632.867
    Hi vọng nhận được sự ủng hộ từ các mẹ.

Mình xin giới thiệu sơ lược về Bộ sách như sau:

Bộ sách gồm các bài thơ và các câu chuyện dễ nhớ, dễ thuộc, với hình minh hoa sinh động đáng yêu, nhiều mầu sắc hứa hẹn sẽ đem đến cho các bé hứng thú muốn tìm hiểu, khám phá.

Bộ sách cực hay cho bé tập nói và phát triển ngôn ngữ

Thơ cho bé tập nóiTừ điển về các sự vật xung quanh bé
    Cuốn sách với hơn 100 bài thơ ngắn, dễ đọc, dễ nhớ, ngôn ngữ và giọng điệu ngộ nghĩnh được chia làm 5 phần với các chủ đề: Hoa thơm trái ngọt; Thiên nhiên quanh bé; Những con vật dễ thương; Gia đình, bạn bè và các trò chơi của bé; Đồng dao. Ngoài thơ còn có các trò chơi nhẹ nhàng, thú vị qua đó bé có thể rèn luyện các khả năng như: khả năng nhận biết, khả năng quan sát, khả năng chú ý, suy nghĩ logic,.. Các bé sẽ được thỏa thích khám phá thế giới ngôn từ về các sự vật quanh mình. Cha mẹ có thể cùng chơi và cùng khám phá với các bé.

Phần 1: Hoa thơm quả ngọt là những bài thơ ngộ nghĩnh đáng yêu về thế giới của các loài hoa và quả như: hoa sen có màu hồng, hoa hồng đỏ thắm cùng giọt sương mai, hoa hướng dương giống như ông mặt trời, trái thị vàng thơm, quả dứa đội mũ vua mang áo giáp, cây cau cao vút, cây xương rồng nhiều gai…

Phần 2: Thiên nhiên quanh bé là những bài thơ về thế giới thiên nhiên phong phú và đa dạng mà trẻ có thể nhận biết được. Đó là nàng tiên mùa xuân ấm áp với cỏ non xanh rờn, công chúa mùa hạ với tiếng ve râm ran, tiểu thư mùa thu với hoa súng tím và mụ phù già mùa đông lạnh lẽo. Ngoài ra còn có ông mặt trời rực rỡ, nắng vàng nhảy nhót tinh nghịch trong vườn, giọt sương long lanh, cầu vồng bảy sắc, đám mây ham ngủ,…

Phần 3: Những con vật dễ thương: Các con vật được gọi tên như thế nào, đặc điểm của chúng ra sao, phần 3 này sẽ là một thế giới phong phú các loài vật được nhân hóa với những nét đáng yêu của trẻ nhỏ: mèo con hay lười, con chó vện đáng yêu, bê con nhõng nhẽo, bé ngựa hồn nhiên, ngây thơ, gấu đen nóng nảy, thỏ trắng đáng yêu, chuồn chuồn ớt dễ thương,..

Phần 4: Gia đình, bạn bè và trò chơi của bé: Gồm những bài thơ nói về quan hệ trong gia đình như Cả nhà thương nhau, Bé xem ảnh cưới, Lấy tăm cho bà, Keo nào cũng thua,…Không chỉ giúp các bé tập nói mà còn có tác dụng giáo dục và nuôi dưỡng tâm hồn trẻ biết yêu kính ông bà, cha mẹ, yêu quý bạn bè,..

Phần 5: Đồng dao là tập hợp các bài đồng dao với ngôn ngữ gần gũi với đời thường, ngắn gọn, súc tích, câu cú mạch lạc, nhịp điệu thể hiện rất rõ ý và lời để trẻ dễ hát, dễ nhớ và dễ thuộc như Bà còng đi chợ trời mưa, Thằng cuội, Chi chi chành chành, Nu na nu nống, Thả đỉa ba ba hay các bài vè như Vè rau, Vè chim,… kết hợp với các trò chơi dân gian, giúp bé dễ thuộc và lâu quên.

Bộ sách cực hay cho bé tập nói và phát triển ngôn ngữ - 1

Truyện cho bé tập nóiThế giới cổ tích muôn màu dành cho béCũng như Thơ cho bé tập nói, Truyện cho bé tập nói chọn in các mẩu truyện ngắn, tập trung vào một số chủ đề quen thuộc, gần gũi với bé: Những con vật dễ thương; Thiên nhiên quanh bé; Gia đình, trường lớp và bạn bè của bé…Bé có thể dạo chơi trong khu vườn cổ tích nhiều sắc màu với các bạn thú đáng yêu, với hoa trái, cây cỏ. Với nội dung phong phú, cuốn sách không chỉ bồi dưỡng cho trẻ khả năng biểu đạt ngôn ngữ mà còn dậy bé một số các kiến thức đơn giản khác. Ngoài ra cha mẹ còn có thể cùng bé tham gia các trò chơi nhỏ để rèn luyện tư duy cho bé.
    Đọc các truyện: Thỏ con ăn gì, Chú vịt xám, Có một bầy hươu… trong phần Những con vật dễ thương, bé sẽ biết tại sao phải rèn luyện những thói quen tốt, đồng thời còn biết thêm một số kiến thức đơn giản như các con vật quen thuộc như chó, mèo, gà, lợn, kêu như thế nào, thức ăn của từng loài là gì?
    Giá bìa:
    + Thơ Cho Bé Tập Nói : 95.000 VND
    + Chuyện Cho Bé Tập Nói: 62.000 VND
    + Bộ 2 cuốn: 157.000 VND
    Giá Khuyến Mại:
    + Bộ 2 cuốn: 140.000 VND

Chỉnh sửa cuối: 6/7/15
  2. viettoys Thành Viên Cấp 1

có bạn nhé, phi ship den quan 6 là 25k nhé bạn

3. viettoys Thành Viên Cấp 1

Mẹ nào có nhu cầu mua sách cho bé thi pm giúp em để thứ 7 em giao luôn nhé.

4. viettoys Thành Viên Cấp 1

Tuan mới, mChuc cac mẹ và các be iu vui ve hanh phuc,

5. viettoys Thành Viên Cấp 1

Các mẹ nào có nhu cầu thì alo em nhe. Em giao tận nơi. phí ship rẻ vô cùng.

6. viettoys Thành Viên Cấp 1

Bộ sách cực hấp dẫn, mẹ nào mua cho bé rồi thì giới thiệu giúp em nhé, mẹ nào chưa có thì alo cho em.

7. Xem thêm bình luận
  8. viettoys Thành Viên Cấp 1

Thanks all, mình sẽ đáp lễ gấp 10 nha.

9. viettoys Thành Viên Cấp 1

Lâu quá giờ mới ghé thăm các bác được. Buôn bán tốt nha cả nhà

10. viettoys Thành Viên Cấp 1

Dạo này tự nhiên lười up quá. Thanks all vì đã up phụ mình nhé. Giờ qua thăm các bạn nào.

11. viettoys Thành Viên Cấp 1

Lâu quá rồi mới quay lại 5s, chúc mn buon may bán đắt nhé/

12. viettoys Thành Viên Cấp 1

thanks ban Hoàng Phụng, ai oder thi call dum mình nha.

13. viettoys Thành Viên Cấp 1

up up up...........................