Tìm kiếm bài viết theo id

Bị lừa đảo iPhone 6s 64Gb

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Dialna, 20/10/16.

ID Topic : 8629536
Ngày đăng:
20/10/16 lúc 22:33
  1. Dialna Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    8
    https://www.5giay.vn/threads/can-ban-con-iphone-6s-64gb-gold-quoc-te-con-bh-tgdd.8597943/

Mình vừa mua xong con 6s này từ link trên, sau khi bạn mượn máy mở lấy thẻ sim sau đó bỏ vô hộp cho mình, mình thân con gái giao dịch lúc trời mưa gió, thấy bạn ấy đòi lấy điện thoại mở sim thì mình cũng đưa. Sau khi về nhà mở máy không lên, mình gọi điện thoại bạn ấy tắt máy, cắm sạc cỡ nào cũng không được. Anh em nào biết bạn này cho mình xin thông tin mình sẽ hậu tạ, bạn ấy chạy xe wave màu đỏ, biển số K. Lần đầu mình mua hàng trên 5giay luôn, quá sợ hãi.

2. Dialna Thành Viên Mới

Mình còn cẩn thận đi theo bạn ấy ra TGDĐ check bảo hành này nọ, máy còn bh 5 tháng mấy, mình check vân tay đều được, cũng không rõ bằng cách nào bạn ấy trao nhanh như vậy.

3. minhtamftu Thành Viên Vàng

Hết nói với bạn, cái tội ham rẻ người ta cảnh báo rồi mà vẫn đâm đầu mua.

4. F2Play Thành Viên Cấp 1

Nó rao nhiều chỗ rồi, tham rẻ là chết ,tui có cảnh báo thằng này bên nhattao.com nó rao giá rẻ và up hình tào lao trên mạng ,giao dịch ngoài đường là chết với nó

5. F2Play Thành Viên Cấp 1

6. ngocmy20 Thành Viên Cấp 4

64gb rao 9 triệu mà cũng mua pó tay.

7. Dialna Thành Viên Mới

Dạ em ngu em chịu vì em con gái, cũng ko rành rẽ, lúc trao tiền em còn cầm máy check này nọ, nó chỉ mượn lại em để lấy cái sim thôi, nhanh như cắt , chứ em còn check IMEI này nọ

8. Dialna Thành Viên Mới

Lần đầu em mua trên 5giay, cũng ko thấy post anh nào đó cảnh báo, em mua về mở lên mới thây comment là quá muộn chứ không phải là em ham rẻ tới mức thấy cảnh báo vẫn nhào vô đâu ạ Bị lừa đảo iPhone 6s 64Gb

9. Dialna Thành Viên Mới

Em lần đầu mua hàng trên 5giay, mua về mới thấy post cảnh báo, em con gái em ngu em chịu, tại em cũng google coi check imei này nọ, lúc nó lấy khe sim ra e còn coi imei trên khe sim nữa, chỉ tích tắc lúc bỏ vô hộp là nó tráo e ko biết thôi, 20-10 ngu như con bò >"<

10. nicholas_1083 Thành Viên Kim Cương

anh em call hỏi mua xong dụ nó ra thử.

11. Dialna Thành Viên Mới

Dạ Bị lừa đảo iPhone 6s 64Gb kinh nghiệm nhớ cả cuộc đời, tởn tới già luôn Bị lừa đảo iPhone 6s 64Gb - 1

12. White_Black Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

- Đúng ra phải chúc mừng bạn nhưng cuối cùng lại thành chia buồn với bạn gái nhân ngày Phụ nữ Việt nam 20/10..Bị lừa đảo iPhone 6s 64Gb
    Rất tiếc BQT không hỗ trợ được gì cho bạn trong trường hợp này nên chỉ move Topic qua đây cho mọi người chia sẻ.Chắc chắn bạn đã gặp phải kẻ lừa đảo rồi nên dù có Ban nick nó V.Viễn thì bạn cũng phải chia tay với 9tr của bạn,số tiền không phải nhỏ nhưng cái rút ra được là bài học lớn cho bạn sau này…
    - Vài lời chia sẻ chúc bạn vượt qua nỗi buồn và may mắn lần sau.

ti1188 and Silent Joker like this.
  13. béo phệ Thành Viên Cấp 5

chia buồn cũng bạn
    cái này tụi nó hay đi theo nguyên băng, cũng may là ko có gì đáng tiếc hơn...

14. pttn2508 Thu mua ĐT,MTB secondhand Thành viên BQT Super Moderator

Ôi tiếc nhỉ,do ham rẻ mà ra,9tr cho 1 bài học

15. datnn Thành Viên Cấp 4

Tịnh HÌNH là ko lấy lại được tiền ĐÂU

Sam_Sam thích bài này.
  16. Sam_Sam Sam Sam Đi Rồi

fpt, tgdd làm gì có giá đó...........

17. vitconmd Banned

mình nói thiệt chứ nhiều khi ko rành,mà lại là con gái đi mua để xài thì nên né mua trên mạng,mua mắc 1 chút vô máy đổi trả của fpt hay tgdd,hoặc ra mấy tiêm như hnam,didongviet.... nhiều khi còn đỡ đở !!
    mà mua phải tham khảo giá trước chứ,9tr mà 6s lại 64g thì nghe có mùi rồi !!
    đâu ra hàng ngon mà giá rẻ thế @@

Chỉnh sửa cuối: 21/10/16
    pttn2508 and Sam_Sam like this.
  18. chuyen nho Thành Viên Bạch Kim

đm, hết ngày để lừa lừa đúng ngày 20/10, tội em gái, anh note cái mặt nó trên xe máy, đi đường có gặp thì nó khỏi có đường về

19. 7800II Thành Viên Kim Cương

Cái chiêu tráo đt đã đc cảnh báo lâu và đầy trên khắp mọi nơi mà vẫn còn dính à

Sam_Sam thích bài này.
  20. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Giờ báo công an thôi, chủ yếu tăng hình phạt tù cho thằng ấy nếu bị bắt, còn vụ lấy lại tiền thì hên xui. Mà mua bán không có giấy tờ... bằng chứng cũng khó khép tội nó. Mất 9 triệu cũng đau chứ

Sam_Sam thích bài này.