Tìm kiếm bài viết theo id

Xin hãy giúp Chùa Kỳ Viên !!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi zenmyhu, 17/11/11.

ID Topic : 4162316
Ngày đăng:
17/11/11 lúc 17:53
  1. zenmyhu Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    12

XIN HÃY DÀNH CHÚT THỜI GIAN ĐỌC QUA TOPIC NÀY !!
    Chùa Kỳ Viên :

Địa Chỉ : 610 Nguyễn Đình Chiểu P.3, Q.3, HCMC

Link : http://www.buddhanet.net/budsas/uni/z-photos/chua_nguyenthuy/chua_kyvien.htm

TP.HCM, Ngày 17 tháng 11 năm 2011

-- LOA LOA LOA !! Xin hãy giúp Chùa Kỳ Viên !! .
    Xin chào các mem 5s . Mình là một Phật tử hay đi chùa tại Chùa Kỳ Viên . Vào khoảng năm 2008 hay 2009 thì chùa Kỳ Viên được một gia đình phật tử xin trùng tu chùa và đến khi thực hiện công việc trùng tu chùa thì Dự Án này đã bỏ dỡ do gia đình Phật tử này không biết vì nguyên nhân gì mà hủy bỏ Dự Án trùng tu chùa Xin hãy giúp Chùa Kỳ Viên !! - 1. Làm cho các Sư (thầy) tu tại chùa phải không có chỗ cư ngụ nhất định và các phật tử gần xa không thể đến thăm và cúng dường Tam Bảo thường xuyên. Nhưng 1 điều đáng mừng là các Phật tử đã " Ủng hộ " mỗi người một ít để ngôi Chùa được xây dựng hoàn thiện và hiện nay chùa vẫn còn đang xây dựng ( mới xây dựng thành công được Chánh Điện ) .

-- Mình lập ra Topic này với lòng kính mong các Nhà hảo tâm , các Quý Phật tử xa gần hãy cùng chung tay giúp sức cho ngôi chùa Kỳ Viên được xây dựng hoàn thành trong thời gian sớm nhất để các Sư (thầy) có chỗ tu đạo và thiền đạo và các Phật tử có thể chuyên tâm hướng đạo trong lòng hoan hỷ khắp nơi từ các quý vị.

-- Các mem 5s xin hãy Copy và Send link này cho các bạn của mình để giúp cho Ngôi Chùa Kỳ Viên được xây dựng thành công cũng như tạo dựng Phước Đức cho chính mình . Sãdu Sãdu :" Lành Thay " .

Địa Chỉ tại chùa Kỳ Viên :

610 Nguyễn Đình Chiểu, Phường 3, Quận 3, TP HCM ( Chợ bàn cờ đi thẳng lên tý là các bạn sẽ thấy ngôi chùa đang xây lỡ dỡ Xin hãy giúp Chùa Kỳ Viên !! - 2 )

Các bạn có thể đến TRỰC TIẾP tại Chùa để cúng dường và góp lòng xây chùa

Kính mong các mem 5s , các Nhà hảo tâm , các Phật tử gần xa hoan hỷ cúng dường và xây dựng ngồi Chùa Kỳ Viên được mau chóng thành công.

Note :

1. TOPIC LẬP RA KHÔNG MANG TÍNH CHẤT LỪA ĐẢO ( Các bạn có thể xác nhận thông tin cho chính xác rùi hãy làm từ thiện cũng được )

2. TOPIC LẬP RA MONG CÁC BẠN KHI ĐỌC QUA XIN HÃY DÀNH CHÚT THỜI GIAN ĐỂ SEND CHO CÁC BẠN KHÁC CÙNG CHUNG TAY GIÚP SỨC.

3. TOPIC LẬP RA KHÔNG MANG TÍNH CHẤT ĐẠI DIỆN " NHẬN TIỀN XÂY CHÙA " MÀ CÁC BẠN CÓ THỂ ĐẾN TRỰC TIẾP TẠI CHÙA ĐỂ LÀM TỪ THIỆN.

4. TOPIC LẬP RA ĐỂ CÙNG CHIA SẼ NHỮNG BIẾN CHUYỂN TỐT NHẤT VÀ CẬP NHẬP THÔNG TIN VỀ NGÔI CHÙA KỲ VIÊN CHO ĐẾN KHI CHÙA KỲ VIÊN ĐƯỢC XÂY DỰNG HOÀN THÀNH.

XIN CẢM ƠN CÁC MEM 5s ĐÃ QUAN TÂM ĐẾN TOPIC .. CẦU MONG CHO CÁC BẠN ĐƯỢC HƯỞNG AN LẠC , NIỀM VUI LÂU DÀI, ĐẠT ĐƯỢC TUỆ MẪN V.V..

Đức Phật ngự trên đầu con,
    Vai Phải Ngài Xá Lợi Phất, Vai Trái Ngài Mục Kiền Liên,
    Trước Tam Tạng Pháp Bảo, Sau Có Đức A-Nan-Da,
    Bốn Phương A-La-Hán, Đế Thích Và Phạm Thiên,
    Cùng Thiên Vương bốn bể , Hộ Trì bốn Châu Độ,
    Do oai lực các ngài , Tất cả điều lo âu,
    Rủi ro và tai hại, Xin hãy đều tiêu tan.

Sãdu Sãdu :" Lành Thay " .

Facebook : http://www.facebook.com/pages/Chùa-Kỳ-Viên/205116539565550

2. vangsonbaby Thành Viên Cấp 3

mỗi người ủng hộ 1 ít nè.

3. rhino.benz Thành Viên Bạch Kim

Chùa kỳ Viên nơi ngài Cấp cô Độc phát tâm hiến đất cúng dường hơn 2500 năm trước,mong chùa sẽ được trùng tu lại nhanh chóng,sathut sathut(lành thay,lành thay)cần những tấm lòng vàng.

4. zenmyhu Thành Viên Cấp 1

Cầu mong an lành , hạnh phúc , và yên vui cho những ai comment trong Topic này .. Thân Xin hãy giúp Chùa Kỳ Viên !! .. Sãdu Sãdu :" LÀNH THAY "..

5. kingshop Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Mong rằng chùa sẽ sớm đc xây dựng

6. rhino.benz Thành Viên Bạch Kim

Sao chùa này mình xem hình không thấy hình trụ trì chùa vậy bạn.

7. Meo_Con_Xau_Xy Thành Viên Cấp 2

mong cho chùa sớm xây dựng thành công

8. XúcLâu 5s Bang Chủ DALAT CLUB™

Thế bạn chủ topic kg biết nhà chùa bị bà vk lừa hết số tiền trùng tu chùa bấy lâu nay à.

9. zenmyhu Thành Viên Cấp 1

Trụ Trì hiện nay vẫn là Sư Tăng Định đó bạn ..

Biết chứ bạn .. Nhưng đây là vấn đề mình nghĩ không nên nói ra nguyên nhân vì lý do chùa bị này nọ .. vì các bạn thử nghĩ .. Các nhà sư không nói cho các bạn biết thì không lẽ Phật Tử lại đi nói cho bạn biết hay sao ?? Với lại , nếu sau khi chùa bị vậy tại sao không một nhà sư nào đứng ra tìm kiếm lòng hảo tâm từ các quí vị vì làm như vậy theo mình biết là sẽ không mang Phước Đức gì cho các bạn ( liên quan đến Pháp Bố Thí Và Cúng Dường ).. Mà là sự cúng dường tự nguyện từ các Phật Tử đi chùa .. Mình rất cảm kích trước tinh thần Tu Đạo của họ nên đến ngày hôm nay -- Trước cảnh thấy chùa vẫn không tiến triển gì nhiều .. mình dành chút thời gian để mong quí vị chia sẽ cùng nhà Chùa và các Phật Tử.

Pháp Bố Thí Và Cúng Dường xuất thân tại tâm của các bạn .. Từ Nhân - Khẩu - Ý của các bạn mà nguyện thành -- Nếu nói ra chẳng thì nó mất đi cái giá trị của Pháp Bố Thí Và Cúng Dường ..

Mong Các Mem 5s hiểu cho những vấn đề nhạy cảm xảy ra vì Phật Tử như mình cũng hiểu tâm nguyện của các Nhà Sư .. Khi các bạn tự nguyện làm 1 việc thiện thì nó sẽ mang đến cho các bạn nhiều Phước Đức mà Xin hãy giúp Chùa Kỳ Viên !! ..

10. zenmyhu Thành Viên Cấp 1

Chao Ngay Moi !! Mong Duoc Nhieu Hi Vong Moi Xin hãy giúp Chùa Kỳ Viên !! !!

11. rhino.benz Thành Viên Bạch Kim

Cùng nhau hướng về chùa Kỳ Viên các bạn ơi.

12. kaching Thành Viên Cấp 4

Tiền ôm mất hết rồi còn đâu mà xây nữa...dang dở cũng phải, bà con bá tánh cũng từ vụ đó mà nản ko quyên góp nhiều nữa.

13. zenmyhu Thành Viên Cấp 1

Bạn ơi !! .. Người cầu đạo thì không bao giờ nản đâu ?? Người ta gieo nhân thì sẽ gặp quả tương ứng thôi mà .. Đâu cần phải nói những điều phiền não vậy Xin hãy giúp Chùa Kỳ Viên !!

14. zenmyhu Thành Viên Cấp 1

Xin hãy giúp chùa Kỳ Viên !! =.="

15. boy_us Thành Viên Cấp 6

chùa này mình bik, nhớ lúc trc mỗi ngày rằm là chùa đông lắm, xong tự nhiên chùa xây dựng lại, thì mình thấy từ năm này sang năm khác mà vẫn chưa xong mình ko hiểu, giờ vào topic này thì mới bik, hy vọng các phật tử giúp chùa xây xong.

16. zenmyhu Thành Viên Cấp 1

Thanks bạn nhiều lắm Xin hãy giúp Chùa Kỳ Viên !!

17. rhino.benz Thành Viên Bạch Kim

Bạn chủ thớt chắc là người ngưỡng đạo lắm phải không ạh.

18. thanh_long1003 Thành Viên Cấp 5

phụ 1 tay, mong chùa mau sớm xây dựng xong.

19. zenmyhu Thành Viên Cấp 1

Hì ^^! .. Chẳng qua chỉ là lòng hoan hỷ thôi mà ^^! Xin hãy giúp Chùa Kỳ Viên !!

20. candyfashion Thành Viên Cấp 4

Ủng hộ bạn chủ topic hết mình....