Tìm kiếm bài viết theo id

1 sư việc do chính mình trải qua ! ( Yếu Tim Đừng Vào Nghen )

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi sesusi20, 24/2/08.

ID Topic : 115657
Ngày đăng:
24/2/08 lúc 23:01
  1. PlanetVN Thành Viên Cấp 4

Thanks bác này nhá... 1 sư việc do chính mình trải qua ! ( Yếu Tim Đừng Vào Nghen ) Link hay thiệt...

Đời có nhiều người thế đó... Nản thiệt... 1 sư việc do chính mình trải qua ! ( Yếu Tim Đừng Vào Nghen ) - 1 Có nói có, không nói không... Bác chủ topic này chẳng có lòng tự trọng & cũng chẳng tôn trọng mọi người gì cả... 1 sư việc do chính mình trải qua ! ( Yếu Tim Đừng Vào Nghen ) - 2Cho bác này vào blacklist - không giao dịch buôn bán gì với bác này hết... :-| Trừ khi bạn chứng minh được người post bài này bên TruongTon.net là bạn - bởi vì theo thời gian thì bài viết bên TruongTon.net có trước ở 5s mấy tiếng lận...

2. Yurichanbui Thành Viên Mới

Chien cua bro ma chuyen thanh fim thi chac hay lam! Sorry, bi gio bro con gap lai anh cua bro k?

3. plot Thành Viên Cấp 4

Đã chứng minh là chiện xạo mà... Nghe sợ thật đấy, như film Mỹ á ^^

4. Ái Quốc Chuyên Đồng Phục, Thời Trang

Ghê quá! Ma này đi tùm lum hết à. Cầu cho hoang hồn anh siêu thoát!

5. haithuan Thành Viên Cấp 3

Chuyện này tui cũng tin vì nhà của tui cũng đã từng bị như thế nên mình tin bạn. Người mất không bao giờ muốn người thân lãng quên mình. Nhiều người trong nhà tui cũng từng bị như vậy. Vì ngày xưa nhà tui cũng không bao thờ cũng mặc dù cô của tui cũng chết lúc còn trẻ do bị chết đuối hôm cưới chú út tui, cô hiên về nhưng chỉ có thím( vợ đã cưới của chú nhìn thấy) thấy người rách rưới xơ xác không tài nào nhắm mắt lại. Hôm sau thím kể lại mọi người không tin. Đêm sau thím lại thấy và lần này thím thật sự sợ không tài nào ngủ được. Sau cùng ông nội tui phải làm bàn thờ cúng đốt tiền từ đó không thấy cô về nữa.

6. okplay08 Thành Viên Cấp 2

anh em gì hù dọa nhau ghê vậy, vậy là anh bro cố ý dọa ma bro rồi

7. buonban2u Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Có thể nhiều khi bồ mệt mỏi hay nghỉ về 1 chuyện nào đó lâu dài thì sinh ra ảo giác, khi cơ thể bồ khẻo lên thì hết thấy vậy thôi.

8. phong_R Thành Viên Chưa Kích Hoạt

tin hay ko thì mọi người tự biết , cái này của pro đó viết cho mấy pro đọc , đi copy chuyện người khác kể cho mấy bạn nghe là gì , tui thì tin mấy vụ này lắm vì có thằng bạn nó bị một con nhỏ chết rồi mà theo nó , nó hỏi tui hồi giờ ông tin ko vừa nói vừa khóc " người chết thích người sống " tối nào nó cũng mơ thấy làm chuyện đó lại nhỏ đó sáng tỉnh dzậy ướt quần , chẳng may hôm nào nó đi chơi lại 1 đứa con gái nào đó thì qua ngày mai nó ăn uống ko đc mặt mày tái lét . Bị cái này cả 3 năm rồi điện thoại bàn và di động ko dám sài vì lỡ đứa con gái nào gọi tới là nó bị mệt như vậy qua bác sỹ khám nội soi hay tổng quát thì ko thấy bình thường , hiện giờ thì buổi chiều lên chùa đọc kinh 2 giờ đến 5 h chiều đeo cả cái gì trong người chắc chuyện này sẽ có người bị thôi

9. daibangmientay2003 Thành Viên Bạch Kim

Hix, tội nghiệp bạn ông....

10. daibangmientay2003 Thành Viên Bạch Kim

Đọc truyện này chẳng có gì ghê, chỉ thấy đau lòng, hix, ai không tin nhưng tui tin mấy chuyện này nha. Khoa học chưa giải thích được thì mình đừng nên đụng tới mấy chuyện tâm linh kẻo mang hoạ à. ^^

11. Mr_Sky Thành Viên Vàng

address : 288/ I 3 Nam Kỳ Khởi Nghĩa , Quận 3 , Phường 8

ở Q8 gần 10 năm roài mới bít cái đường có DC nhà của chủ topic ...

đường mới hả ???

12. babysnoopy299 Thành Viên Cấp 5

truyện hay... mà do khu này toàn truyện hay ko nên phải đọc lúc ban ngày cho nó đỡ sợ.... bực cái là càng sợ càng tò mò mới ghê...:d

13. i1it29 Thành Viên Cấp 4

VẬy thì phải chữa đi chứ ? 1 sư việc do chính mình trải qua ! ( Yếu Tim Đừng Vào Nghen )

14. tokhatnhi Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Có Âm thì có Dương, thuyết Lưỡng Nghi là không thể chối cãi, cái này ai không tin thì cũng đừng nên nhạo báng, coi chừng có ngày...
    Tui cũng chưa bao giờ gặp ma (có lẽ do vía tui nặng quá) nhưng tui cũng tin là có 1 cõi siêu hình qui tụ những người chết chưa siêu thoát. Thật ra gi7o1i khoa học thế giới đang đặt ra giả thuyết là có thế giới siêu hình bao gồm thần thức (hay còn gọi là sóng não) của những người chết chưa tan hết và sẽ hội tụ thành những tín hiệu thông tin truyền tải đến những người thân còn sống mà có biên độ sóng não cùng tần số. Cái này gọi nôm na là hiện hồn báo mộng gì gì đó. Nếu không có thật thì khoa học hiện đại không phải tốn nhiều thời gian và ngân sách để nghiên cứu làm gì.

15. nicholas_1083 Thành Viên Kim Cương

nghe ghê quá hên bây giờ là bữa trưa hok chắc cũng.........

16. HaNhi Thành Viên Cấp 5

troi oi la troi bit dzay hem doc...doc xong kinh hai..on lanh qua

17. mr_9x Thành Viên Cấp 2

hì, có nhìu chuyện kì lạ không thể giải thích được. có thờ có thiêng mà, anh em nhớ nhau cũng là chuyện bt thoai.

18. V_0909 59 29 89 Thành Viên Cấp 4

người ta có lòng post truyện cho đọc để relax mà mí bác nhiều ý kiến thía

19. dongha Thành Viên Cấp 4

Đọc rùng rợn thiệt, còn thiệt hay ko thì tùy tác giả thôi. Dù sao đây cũng là chuyện riêng mà, cám ơn đã chia sẻ nha ^^

20. let-it-be Thành Viên Cấp 4

Trời ơi, bác nói thế ko được. bài của mình thì nói của mình, thật thì nói thật. tui mới đọc bài đã thấy vô lý vụ ĐT rồi. Hồi đó gia đình tôi không giàu có nhưng do công việc làm ăn phải sắm 1 cái DTDD cũng hiếm người có, phải tầm đại gia mới chơi, năm đó là năm 98-99 thì phải. 6 năm trước đó 92-93 phải cỡ những đại gia mới cầm được cái quả di động to hơn cái DT bàn ngày nay. Tôi nhớ rất rõ nhưng chi tiết đó vì gia đình tôi có làm ăn với những người này, phải có 1 thằng đệ theo cầm chứ cái này mà đút túi hả trời. Cầm cái đó đi đến đâu người ta choáng đến đó.
    Chia sẻ bài là tốt nhưng nếu ai cũng như bạn này thì loạn thông tin.