Tìm kiếm bài viết theo id

bác ChuotNhat vào giải thích hộ em về Đá Quý tí

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi shizuoka, 23/1/11.

ID Topic : 2757003
Ngày đăng:
23/1/11 lúc 21:31
  1. shizuoka Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    14
    bác ChuotNhat vào giải thích hộ em về Đá Quý tí
    Đó là tấm hình viên đá và sợi dây chuyền ( dây chuyền là vàng 10 - vàng trắng ). Bác có thể định giá giùm em được ko ??? Có 1 vài bài viết về đá quý, nhưng đã closed rồi nên ko post trong đó được. Mong mod và admin thông cảm bỏ qua ( tưởng mình spam nữa thì phiền ).
    Thanks bác !!!
    P/S : sẳn tiện bác cho em hỏi : vàng trắng 10 và 12 khác nhau chỗ nào ???? Cách phân biệt và giá cả ???
    Còn sợi dây này thì sao bác ???
    bác ChuotNhat vào giải thích hộ em về Đá Quý tí - 1
    cái này nữa ( 2 )
    bác ChuotNhat vào giải thích hộ em về Đá Quý tí - 2
    hình thứ 2 nó ghi là "ngọc bích", 30ct trở lên.
    Mong bác giải thích giùm bác ChuotNhat vào giải thích hộ em về Đá Quý tí - 3
    Cám ơn bác nhiều

2. N30 Thành Viên Cấp 5

vàng trắng 10 và 12 khác nhau ở chỗ số 0 va số 2:snicker:

3. Tầm Phào Thành Viên Cấp 2

Lão chuột chuyển nhà qua facebook lâu rồi, qua đó tìm lão mà hỏi

4. BimBim2412 Thành Viên Cấp 6

Hình như là đá Topaz thì phải , cái này mod Phoenixkhai có bán nè !

5. shizuoka Thành Viên Mới

bác nào có link của chuuotnhatzzz làm ơn chỉ giúp bác ChuotNhat vào giải thích hộ em về Đá Quý tí
    Cám ơn nhiều ^^

6. chuotnhatzzz Thành Viên Cấp 3

Dao nay it dzo 5s lam nen hong biet co nguoi hoi minh! bác ChuotNhat vào giải thích hộ em về Đá Quý tí Vien da nay la Topaz nen Minh khong ranh ve no lam, diamond thi co the cho biet gia cua no. Bay gio vang co nhieu loai, luc truoc chi co vang 18K & 24K thi bi gio co them 9K, 10K, 12K, 14K. Nhung loai karat thap thuong dung lam trang suc chi yeu la de gia thanh thap. Phan biet duoc no bang cach thong thuong la phan kim, hien nay co loai may phan tich thanh phan cac loai kim loai trong nu trang bang tia phong xa, no chi ra ti le vang, bac, dong, niken... Co trong nu trang, thuc te la ti le vang trong nu trang ban tai VN phan lon deu nho hon (thieu tuoi). Gold bi gio ngoai mau vang thong thuong con co mau trang, do va ben Australia con co mau tim! Tum lai thi cai day chuyen nay dep, co gia tri ky niem, mua no o tien thi mac nhung muon ban lai thi hong ai mua hoac bi ep gia re mat.

7. Mathayus Thành Viên Cấp 1

bắc ghế ngồi nghe

8. Xirox79 Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Cái này thiếu nhiều dữ kiện quá nên không thể định giá được rồi.

Viên đá topaz 2.1 này thì chưa tới 1 tr (giá gốc chừng vài usd hê hê)

Vàng chỉ mới biết tuổi vàng nhưng không biết trọng lượng thì làm sao tính giá đc?

Vàng 10k là 4,16 tuổi , vàng 12k là 5 tuổi, vàng 24k là 10 tuổi đó.

Túm lại là cái dây này có ý nghĩa trang sức nhiều hơn là giá trị vật chất như vàng 24k hay kim cương.

9. KhiCon5s Thành Viên Cấp 2

58000 yen là 700 usd hehe . nếu thâu lại ko quá 200 usd hehe

10. chuotnhatzzz Thành Viên Cấp 3

Gia gan 15tr nhung neu dem ban khong biet nguoi ta thau dzo duoc 5tr hong nua? bác ChuotNhat vào giải thích hộ em về Đá Quý tí

11. thachanhtim.com I Love GOOGLE

mặt đá 2 cara giá tầm 400k thôi bạn. web mình bán 2 viên nặng hơn 3.5 và 3.8 cara giá tầm 600k bao kiểm định

Còn vàng trắng 10k dùng làm khoen bọc mặt đó khoảng 4-500k, vàng 18k thì 6-700k.

Còn dây thì nếu dây bạc thì khoảng 300-500k. dây vàng trắng hay vàng 18 m ko chơi ko biết ^^

12. Dj_Sonic _Trance4ever_

đang quan tâm, bắt ghế ngồi nghe bác ChuotNhat vào giải thích hộ em về Đá Quý tí