Tìm kiếm bài viết theo id

Giúp mình về cây HARMONICA

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi khacchinh, 31/1/11.

ID Topic : 2778989
Ngày đăng:
31/1/11 lúc 13:44
  1. khacchinh Thành Viên Vàng

Tuổi tham gia:
    16
    Hôm bữa có nghe bro "mô-da" chơi harmonica ghiền quá , nên quyết định tết này phải làm gì đó cho nó máu:là tập thổi harmonica Giúp mình về cây HARMONICA
    Vậy bro nào biết chỗ nào mua thì chỉ chỗ mua cho mình , giá cả bao nhiêu , mua loại nào ? vì mình nghe nói loại này có nhiều loại lắmGiúp mình về cây HARMONICA - 1Giúp mình về cây HARMONICA - 2
    và cách học nữa ! Giúp mình về cây HARMONICA - 3
    Vì sắp tới 14-2 rùi nên mình muốn dành bất ngờ cho ng mình để ý lâu lắm rùi ! đó là sẽ chơi 1 bản để bày tỏ tình cảm luôn! mấy bro góp ý là nên chơi bài nào luôn nha:beat_brick::beat_brick:
    Thanks tất cả mọi người
    Giúp mình về cây HARMONICA - 4Giúp mình về cây HARMONICA - 5

2. kecodon1990 Thành Viên Cấp 4

nothing gonna change my love for you
    chỗ thì không biết,hay nhờ bác kia kìa
    biết pm mình học lun nhé Giúp mình về cây HARMONICA

3. huyenphong82 Thành Viên Cấp 5

Mấy chỗ bán nhạc cụ trên cmt8 đó bác,giá thì ko rành,bữa thằng bạn có mua 1 cây tiêu chuẩn cho người mới chơi là 500k

4. nguyenduy1603 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

cũng thích học lắm mà ko có tg, ngồi ngóng vậy Y_Y

5. bpchanh Thành viên bình thường

mới chơi thì mua cây trung quốc chừng 50-70k Giúp mình về cây HARMONICA
    đường nguyễn thiện thuật bán nhạc cụ, đầy nhóc Giúp mình về cây HARMONICA - 1

6. khacchinh Thành Viên Vàng

Bác kia là bác nào vậy bro ?
    kg lẽ kiu bác mô-da chỉ hảGiúp mình về cây HARMONICA - 1

7. khacchinh Thành Viên Vàng

éc! gì mà 500k lận vậy pác:beat_brick:

8. kecodon1990 Thành Viên Cấp 4

chứ ai vào đây nữa Giúp mình về cây HARMONICA - 1
    mình thấy cái này học cũng k khó đâu,vì cơ bản là các nhạc cụ đều có tính tương đồng nhất định
    thằng anh họ lúc trước cũng tự nghịch cái này,cũng chơi được tạm tạm,mặc dù không hay như bác mozart kia nhưng ít nhiều cũng biết là đang chơi bài gì :beat_brick:

9. sirius_ga Đừng sao nhãng!

nhớ hồi nhỏ mua cây này có nhà sách có 25K à đổ nước vô thổi nghe nó rú rí đã lắm Giúp mình về cây HARMONICA

10. yashirohitoshi Thành Viên Kim Cương

Bro có thể đến mua ở phố nhạc trên đường Nguyễn Thiện Thuật. Đối với người mới tập thì mua cây Winner Suzuki 24 của Tàu giá từ 110-120k là ok rồi, cây đó chơi cũng good lắm.:smile: Nếu kinh tế dư dả thì có thể sắm em Winner Suzuki 24 của Nhật, giá tầm 400-500k.Giúp mình về cây HARMONICA

Còn tập thì từ h tới ngày 14/2 e rằng bro ko thể tập đc bài nào, ngoại trừ mấy bài nhạc thiếu nhi.Giúp mình về cây HARMONICA - 1. Mấy bài nhạc trữ tình thì phải luyện hơi lâu để chơi đc, chưa kể chạy note cho đúng đối với người mới cũng hơi khó do có 1 đống lỗ, thổi lạc note thì ko ra đc giai điệu.

Chắc phải đợi dịp sau để tặng người yêu rồi. Tới sinh nhật năm nay chẳng hạn.:byebye:.

11. MoZart Thành Viên Cấp 6

có em đây hehe bác nào nhắc tên em zị ^___^

mới chơi thì mua cây SilverStar Hohner 170k chơi cho đơn giản, bro có thể order trên solG.com ... còn nếu tiền bạc ko là vấn đề thì ra Nguyễn Thiện Thuật cho nó chém tí cũng ok Giúp mình về cây HARMONICA

Mua kèn rẻ có 2 tác dụng tốt :
    - 1 là dễ mua, dễ chơi, dễ chán, dễ bỏ
    - 2 là nếu ko chán ko bỏ thì lại bỏ $$$ ra mua cây xịn hơn, chính cái lúc thổi kèn xịn thấy âm thanh hay wá thì lại càng phê càng ghiền hơn :moneygrubber:

.... T___T mà chỉ tập để cua gái thì ... bao giờ chán kèn để lại rẻ cho em, em mua cho con bạn hehe

Khuyến mãi luôn :X

[YOUTUBE]3j5IeD79RFo[/YOUTUBE]

12. MaxSky THÀNH VIÊN NHIỆT TÌNH

Mình là phó CLB harpmonica Gò Vấp nè bạn.
    mình có thể tư vấn cho bạn về Harp.
    Nếu bạn có đam mê thì gia nhập clb mình.
    Thêm bạn thêm vui!
    À! Bạn mới tập chơi thì nên mua cây 100k->200k thui đủ xài rồi.
    Loại 16 lổ trắng đen. Thổi tremolo ấy.
    Chúc bạn thành công!Giúp mình về cây HARMONICA

13. concobebe1191 Thành Viên Cấp 2

Thổi Harmonica xong cái nước miếng chảy tùm lum, gớm thấy ... Giúp mình về cây HARMONICA

14. yashirohitoshi Thành Viên Kim Cương

:byebye:

15. khacchinh Thành Viên Vàng

nhắc tên mozart là pác ấy vào liền kìa:sexy_girl::sexy_girl:
    chắc thổi toàn nước kg phải kg bro ?Giúp mình về cây HARMONICA - 2Giúp mình về cây HARMONICA - 3
    cám ơn bro đã giúp đỡ , vậy là đợi đến năm sau rùi , mà ra ngoài đó phải nói đúng tên + đúng loại lun hả bro ?Giúp mình về cây HARMONICA - 6Giúp mình về cây HARMONICA - 7
    nhớ có 1 lần thằng bạn cho mượn cái cây harmonica cầm thổi thử , vừa cầm vào thấy toàn nước của nó không , thấy ghê quá nên sợ đến giờ , giờ thì đang nghiện nên phải học cho bằng đcGiúp mình về cây HARMONICA - 9Giúp mình về cây HARMONICA - 10
    hình như lần tước đi off có gặp bạn ! okie , để mình mua xong rùi gia nhập cho vui:sexy_girl:
    đâu phải để kua gái đâu bro! để tỏ tình thui , còn thời gian rảnh thì tự thổi để thư giãn thôi!!Giúp mình về cây HARMONICA - 13
    P/S : chém tí ... Bác này chết linh lắm đây . vừa mới nhắc tên là đã có mặt rùi , kinh vãi:dribble:

nghe du dương lắm . phải thả hồn vào giai điệu thì nghe mới phêGiúp mình về cây HARMONICA - 14Giúp mình về cây HARMONICA - 15

16. C100 Thành Viên Cấp 3

Bạn vui tính quá, muốn làm le với người yêu mà đi học thổi kèn, có ý chí ghê... nhưng nói trước nha, học "cho vui" thì hầu hết bỏ ngang sau 2 nốt nhạc, muốn chơi nhạc phải có niềm đam mê thật sự, nói nghiêm túc luôn đấy !
    Mình tập Piano, 1x tuổi bắt đầu tập, hơn 16 năm rồi, ngày trước đánh bài đơn giản nhất cũng phải tập từ từ vài tháng mới lên nâng cao dần... Từ nay đến 14-2 còn có vài ngày, bạn đủ quyết tâm chứ Giúp mình về cây HARMONICA
    P/s: Mới chơi thì mua cây vài chục ngàn, nếu tập thử mà không có khiếu thì bỏ không tiếc tiền, khuyên trước để bạn không tốn 500k hay nhiều hơn Giúp mình về cây HARMONICA - 1

17. khacchinh Thành Viên Vàng

thích từ hồi nhỏ mà bro!tại thằng bạn cho mượn cầm thử mà toàn thấy nước miếng của nó kg àk ! Thấy ghê ghê nên cạch đến jờ thui!
    P/S: mình nghĩ là có thể ... tuy thổi sẽ kg giống 1 bài nhạc thực sự , nhưng mình nghĩ nếu làm 1 bài ngố ngố thì cũng hay chứ nhỉGiúp mình về cây HARMONICA - 2
    Cám ơn bro đã góp ýGiúp mình về cây HARMONICA - 3Giúp mình về cây HARMONICA - 4