Tìm kiếm bài viết theo id

Đọc báo "Hoàng tử nhạc nghèo" chắc chắn là hiện tượng cuối năm 2018

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi HoangTuNhacNgheo, 10/9/18.

ID Topic : 9217784
Ngày đăng:
10/9/18 lúc 11:25
  1. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    6
    Dạo này Thiên Ân thấy mình đang trên đà nổi tiếng. Đi tới đâu cũng có người biết, dù là khen hay chê.

Mặc dù chưa từng công khai với bạn bè, nhưng hôm qua đột nhiên có 1 nhóm bạn hỏi đến: "mày là ca sĩ đang nổi tiếng phải ko? Tụi nó share bài hát và hình của mày trên mạng quá trời", chứng tỏ độ nổi tiếng đã lan tới họ rồi.

Khi lân la qua các room zalo, group fb cũng có nhiều người nhận ra. Và thật ấm lòng khi có nhiều fan dành nhiều tình cảm cho mình đến như vậy. Họ nói rằng: "Suốt mấy tháng qua tôi vẫn luôn nghe bài của bạn mỗi ngày", "Tôi down hết bài của bạn, ngày nào tôi cũng nghe bài của bạn suốt", "Tôi rất thích bài hát của bạn",...
    Công tâm mà nói, 9 bài của Thiên Ân với nhiều thể loại khác nhau: ballad, dance, trance, trữ tình, dân ca,.. hoàn toàn mới, dễ dàng chinh phục mọi tầng lớp và thị hiếu khán giả khác nhau.

https://m.mp3.zing.vn/album/Nhung-Sang-Tac-Hay-Nhat-Cua-Thien-An-Thien-An/ZOD9C7EO.html

Nếu nghe qua hết 9 bài, mỗi bài nghe kỹ 3 lần, cỡ nào bạn cũng thích 1 bài. Chỉ cần bạn thích 1 bài trong số đó, bạn đã là fan. Bạn thích từ 2 bài trở lên, bạn đã là fan ruột. Còn nếu đã cố tình nghe nhiều và nghe kỹ vẫn ko thích, cũng chẳng có gì bất thường, giống như 1 quán ăn dù ngon cỡ nào cũng ko làm vừa ý tất cả mọi người được. Và Thiên Ân tự tin khẳng định rằng nếu lượng antifan là 1/10 thì lượng fan tới 9/10. Antifan được hiểu là người đã nghe hết, nghe kỹ 9 bài, mỗi bài ít nhất 3 lần mà vẫn ko thích được bài nào. Còn trong đây, tôi biết đa số các bạn chỉ nghe qua 1 bài, thậm chí mới nghe qua vài câu đã tắt nên cũng chưa thể gọi là antifan được, các bạn sẽ thay đổi quan điểm nếu nghe kỹ hết 9 bài.Hoàng tử nhạc nghèo chắc chắn là hiện tượng cuối năm 2018

Chính vì lượng fan 1 lúc 1 nhiều, trong khi fb và zalo cho add friend có giới hạn nên đôi lúc Thiên Ân đã xóa nhầm, dẫn đến nhiều fan bất bình. Hơn ai hết, Thiên Ân rất yêu thương và trân trọng fan của mình, tình cảm của qúy vị, xin được để trên đầu và suốt đời này mình ko bao giờ được quên. Có khán giả mới có nghệ sĩ và nghệ sĩ nào cũng cần có khán giả của riêng mình. Bạn nào là fan ruột nhớ nt lại cho mình add lại nhé.

Chỉnh sửa cuối: 10/9/18
  2. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Giả sử 1 ngày nào đó, b phát hiện b ung thư giai đoạn cuối, b ở nhà chịu chết à? Dù có tốn tiền tỷ nhưng còn 1% hi vọng sống sót cũng phải ráng thử thôi.
    Thực tế, nổi tiếng ko khó nếu có nhiều tiền. Còn ko thì phải trông chờ vào may mắn. Trời ko bao giờ phụ lòng người, hãy tin là như vậy. Đừng từ bỏ khi bạn chưa cố gắng hết sức.

3. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

1. Trình độ + kinh nghiệm + thành công, bạn chưa bằng người ta thì chưa đủ tư cách chê người ta. Điều này tôi nói đi nói lại hoài mà sao nhiều người ko hiểu vấn đề vậy. Người ta dù chưa nổi tiếng cũng được tất cả các trang nhạc công nhận, được ký hợp đồng, có nhiều khán giả nghe và download,... còn bạn chỉ tự sướng tự khen?
    2. Đa số các thím trong đây "nhìn người theo mặt" thấy cs vô danh chưa cần nghe đã chê dở rồi, nghe qua loa vài câu đã tắt, có nghe hết nghe kỹ gì đâu mà bảo anti-fan?
    Thử hỏi mấy cs có bài hát trong top 10 gì đấy, nghe thử coi có chê ko, đảm bảo cũng chê nốt, tại thấy tụi nó nổi tiếng rồi ko dám ý kiến ý cò

4. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Trừ trường hợp may mắn sinh ra trong gia đình theo nghệ thuật, nên đã nổi tiếng sẵn, còn ko thì nghệ sĩ thực thụ nổi tiếng nào cũng đi lên từ vô danh. Mà là cs vô danh chắc chắn phải từng đối diện với sự chảnh và láo từ các phòng thu, nhân viên các trang nhạc, bầu show,... gọi chung là những người làm việc trong giới showbiz và cả khán giả.

Bất kì nghề nghiệp nào, miễn đồng tiền kiếm ra chân chính, ko lừa gạt hay cướp bóc của ai, đều đáng được trân trọng.
    SAo lại tỏ thái độ khinh thường, miệt thị cs hát đám cưới, sinh nhật,... vậy nhỉ? Họ cũng đổ mồ hôi, sôi nước mắt kiếm sống bằng sức lao động của mình đó thôi.

Ko biết bản thân b hiện có được làm chủ tịch hay giám đốc cty lớn gì chưa mà ra vẻ bề trên thế nhỉ?

Chỉnh sửa cuối: 13/9/18
  5. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Bộ ông trời có định sẵn luật thế này thế kia mới được gọi là sao hạng A à, hay do mấy tờ báo tự tung hô?
    Hạng gì thì cũng phải bỏ tiền ra mua hết thím ơi. Hạng nào thì cũng có mức giá hết đó nhé. Mấy tờ báo ko rãnh đi phong hạng free cho thím.

6. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

úp.....úp.....úp....lên cho ca sĩ Thiên Ân nè

7. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Thì tại chưa qc, pr gì hết nên nó chưa phủ sóng rộng thôi, nhưng lượng người biết đến đang tăng dần nhé

8. vietran Thành Viên Cấp 3

vote 1 phiếu ủng hộ tinh thần
    ủa mà quote bài ở đâu vậy :|

9. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

10. dangquocha Thành Viên Cấp 1

Ảo tưởng thì không có tội , chỉ có tội vì không biết mình ảo tưởng !!! Tự sướng thì cũng tốt nhưng tự sướng nhiều quá hay lạm dụng quá thì thân tàn ma dại có ngày hihihi

11. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Với loại nói chuyện vô văn hóa như QuiHoang thì mình ko quan tâm đâu bạn ơi.

12. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Khakhakha ,ku @QuiHoang được để mắt đến rồi.

13. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Mày sủa cái gì đó thằng "xướng ca vô loài"!Cái thứ loser như mày đi la liếm ảo tưởng thì có văn hóa chắc!!mày nên nhớ là mày sủa tao trước nhé,ko quan tâm quote tao làm gì?Loại "xướng ca vô loài" như mày tao xem như shiiit,tao chỉ nc với mấy ông bạn tao ảnh hưởng máng cơm của mày hay sao mà quote tao?mày thích thì public địa chỉ lên,tao hứa danh dự shiiit mày ăn cả tháng ko hết đó!!Giẻ rách loser!!

Chỉnh sửa cuối: 18/9/18
    7800II and nguoianhyeu like this.
  14. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Sao trên đời có loại người cư xử vô văn hóa như vậy hả trời? Nói năng thật thô lỗ , biến thái và bệnh hoạn

Chỉnh sửa cuối: 20/9/18
  15. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Dân vô học và thất bại, báo vợ báo con báo xh mà mở miệng ra cứ kêu người khác loser

16. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Hô hô,thế những thằng như mày có học hả?Có học sao ko đi làm kiếm tiền cho bằng người ta mà suốt ngày sáng tác rên rĩ nghèo vậy thằng một lằn??Tao bảo đảm mày là 1 thằng ăn bám nên mày nghĩ ai cũng như mày!

17. HoangTuNhacNgheo Thành Viên Cấp 4

Hoàng tử này lá gan cũng to lắm đó, mấy đứa bá dơ vớ vẩn, Hoàng tử chẳng coi ra gì đâu

Last edited by a moderator: 24/9/18
  18. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

19. 7800II Thành Viên Kim Cương

nó bảo gan nó bị to, chắc là do uống nhiều rụ bia, nó còn bảo chả coi anh em ra gì, nghĩa là nó khinh thường tỉu lượng của anh em đấy

20. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, nhậu đê ê ê ê.....