Tìm kiếm bài viết theo id

Pháo hoa đêm Giao Thừa

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi shenlong, 29/1/11.

ID Topic : 2775000
Ngày đăng:
29/1/11 lúc 13:06
  1. shenlong Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    17
    Chẳng là em cũng ham vui, muốn đi coi pháo hoa đêm jao thừa, bao năm nay thì chỉ toàn chạy ra SG, nhưng đông wá, chen chúc lúc về cũng khó mà điểm bắn pháo hoa thì ko fải chỉ ngoài SG. Em ko rành đường cũng như những chỗ bắn pháo hoa khác, mong anh em tư vấn dùm đứng ở đâu thì có thể xem được ở điểm bắn Q.7, chỗ nào ko đông đúc lắm mà vẫn jữ dc niềm vui đê giao thừa, thanks AE nhìu. Đây là những điểm sẽ bắn năm nay :

Tại Thành phố Hồ Chí Minh:

Dịp Tết Tân Mão 2011, TP. Hồ Chí Minh sẽ bắn pháo hoa tại 7 điểm trong đó có 5 điểm tầm cao và 2 điểm tầm thấp. Cụ thể:

5 điểm tầm cao gồm:
    • Khu vực xưởng đóng tàu Cari;
    • dự án xây dựng Trung tâm Hành chính quận 7 (phường Tân Phú, quận 7);
    • dự án Công viên Văn hóa Gò Vấp (quận Gò Vấp);
    • Khu Tưởng niệm Liệt sĩ Ngã Ba Giồng (huyện Hóc Môn) và
    • đền Tưởng niệm Liệt sĩ Bến Dược (Củ Chi).

2 điểm tầm thấp khác là:
    • Công viên Lịch sử Văn hóa Dân tộc (quận 9);
    • Công viên Văn hóa Đầm Sen (quận 11).

Bác nào rành đường, chỉ em đường lên cái điểm bắn pháo hoa bên Q.7 kĩ kĩ chút dc ko ạh. Em mù đường vs chưa wa đó lần nào, giao thừa mà đi lạc nữa thì mất hết không khí :cry_002:

2. senko1990 Thành Viên Cấp 3

ngày trc còn đang iu thì giao thừa cũng thích chở gf đi coi pháo hoa, bây giờ cưới rồi sao làm biếng quáPháo hoa đêm Giao Thừa

3. ::.. Lúa ..:: ™ Thành Viên Cấp 3

chỉ ở nhà đón giao thừa với gia đình, thắp nhang trời đất & cúng rước ông bà về ăn Tết. Chỗ nào vui cách mấy cũng ko đi

bởi vậy sống từ nhỏ đến lớn ở SG mà toàn coi pháo hoa giao thừa trên sân thượng, chưa biết coi live là gì

4. medjan001 Thành Viên Cấp 3

hehe muốn vui chỉ có ra sg thui bạn,ra mấy chỗ khác thấy chán chán sao ấy,chắc tại cảnh ko đẹp mà cũng kẹt xe vãi lúa ^^

5. shopbum.tk Thành Viên Cấp 1

chẳng bao giờ có ngày ox chở đi xem fáo bông đâu, khỏi coi chi mệt... haizzz...

6. canhcua5tht Thành Viên Bạch Kim

bác sn 90 ợh =.=

7. Mặc Nưa Thành Viên Bạch Kim

Năm nào cũng về quê, nên coi trên Ti Qui không àh

8. 01222.23.11.87 Thành Viên Vàng

Chỗ Q7 này mình cũng đứng xem hôm 2/9 nè, nó bắn ngay bãi đất trống, bạn đi đường Trần Văn Trà rẽ trái sang Nguyễn Lương Bằng, để ý bên tay phải có con đường đất khá rộng, chạy vào đó đến gần cuối đường là đứng sát ngay chỗ bắn luôn đó, họ có rào lại, mình đứng sát phía ngoài thôi, đường bên khu này rộng nên chắc không kẹt xe đâu, hôm 2/9 mình đi tuy đông xe nhưng không kẹt xe. Đừng vào sát bên trong quá, đất sình dơ ( nếu có mưa ) + muỗi nhiều + bắn pháo bông 1 lát là được hít bụi pháo :sad:, đứng bên ngoài cũng xem được vì chỗ đó là đồng trống.

9. sewalkman Thành Viên Kim Cương

năm nay ko bít coi ở đâu
    @_@

10. baoquan2807. Thành Viên Cấp 6

Cưới rùi thì cần gì đi ra đường nữa ở nhà cho khoẽ her her

11. Anrio Thành Viên Bạch Kim

Coi bắn pháo nước đi -','-

12. _ponpon_ Thành Viên Cấp 5

nghe nói ở khu nào đó vận động nhà dân đóng tiền bắn pháo bông,năm nay là nhà dân chứ không phải doanh nghiệp Pháo hoa đêm Giao Thừa

13. congacon558 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

gần nhà bắn,,mà xem ngta bắn ko đã,.,,khoái tự bắn ah`

14. senko1990 Thành Viên Cấp 3

cái nick do thằng em sinh năm 90 nó tạo ra cho mình xài làm ai cũng tưởng mình sinh năm 90 và lấy vợ sớm:beat_brick:, chắc phải tạo thêm cái nick khác quá, mình sinh 1982
    có ai câu được cá lên rồi mà còn nhét giun vào mồn nó nữa đâu, hehePháo hoa đêm Giao Thừa

15. thanhtien111989 Thành Viên Cấp 2

tôi khoái cái tự bắn của bro đó nha :look_down:

16. thaibinh3107 Thành Viên Cấp 6

lên chỗ đắp máy bay của toàn nhà búp sen bitexco xem live lun Pháo hoa đêm Giao Thừa

17. diur Thành Viên Cấp 2

năm nay ở nhà ngâm dấm 1 mình rồi pùnnnnnnPháo hoa đêm Giao Thừa

18. phuonglinh254 Thành Viên Mới

lên cầu phú mỹ nghía
    ko thì chịu chơi lên hẳn 68 tầng bác ạ

19. shenlong Thành Viên Cấp 4

Bác nào rành đường, chỉ em đường lên cái điểm bắn pháo hoa bên Q.7 kĩ kĩ chút dc ko ạh. Em mù đường vs chưa wa đó lần nào, giao thừa mà đi lạc nữa thì mất hết không khí

20. DVQA_1810 Thành Viên Vàng

hoho năm nay Dĩ An vừa lên Thị Xã, bắn pháo bông ngay nhà em, đỡ mệt, năm nào cũng lội bộ ra coi, lội bộ mất 3p