Tìm kiếm bài viết theo id

Vấn đề xin visa du lịch úc , nhờ anh em tư vấn.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Patrick86, 30/7/14.

ID Topic : 7453599
Ngày đăng:
30/7/14 lúc 15:21
  1. Patrick86 Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    12
    Chả là mình muốn xin visa du lịch sang Úc theo diện tự túc khoản 2 tuần và mình có tham khảo trên nhiều diễn đàn nhưng chưa đủ thuyết phục nên mạo muội lập topic này mong anh chị em ai đã từng có kinh nghiệm thì chỉ bảo giúp mình với .

Sơ lược bản thân là Nam giới năm nay 30 tuổi trước đó có phục vụ trong ngành nhà nước , hiện giờ là Đảng viên nhưng không nắm chức vụ gì nữa cả, chưa từng đi du lịch bất cứ nước nào , còn độc thân và chỉ chứng minh được có sổ tiết kiệm 500 triệu trong ngân hàng , không có tài sản cố định , không đi làm cho cơ quan tổ chức đoàn thể nào hết vì hiện giờ mình chỉ vừa học xong bằng đại học và kinh doanh nhỏ lẽ bên ngoài.

Bên úc thì chỉ có bạn bè là du học sinh thôi chưa là thường trú dân nên không thể bảo lãnh cho mình được.

THEO MÌNH TÌM HIỂU THÌ ĐỂ ĐI DU LỊCH CẦN CÓ:

Hồ sơ xin visa Australia (Úc):

Hồ sơ xin visa Úc để du lịch:

+ 02 hình 4×6 (nền trắng không quá 6 tháng)
    + Hộ chiếu bản gốc, còn hạn 6 tháng, có chữ ký
    + CMND (photo, công chứng)+ Sổ hộ khẩu (bản sao, công chứng tất cả các trang)+ Giấy đăng kí kết hôn/ly hôn (bản sao, công chứng)
    + Giấy khai sinh(bản sao, công chứng)
    + Sơ yếu lí lịch bản gốc (file đính kèm)
    + Chứng minh tài chính: giấy tờ nhà đất (nếu có), sổ tiết kiệm tối thiểu 210.000.000 vnd, (nếu có) (bản sao, công chứng không quá 2 tháng), hoặc số dư tài khoản tại thời điểm hiện tại từ 210.000.000 vnd …
    + Chứng minh công việc:- Chủ doanh nghiệp: giấy phép kinh doanh, biên lai nộp thuế 3 tháng gần nhất nếu có (công chứng)- Nhân viên: hợp đồng lao động, bảng lương 3 tháng gần nhất, đơn xin phép nghỉ đi du lịch. (bản sao, có đóng mộc treo công ty)

Thời gian làm việc trung bình để có visa Úc du lịch: 15 ngày làm việc.

CÁI KHÓ CỦA MÌNH LÀ DÒNG MÀU ĐỎ ĐÓ CÁC BẠN Ạ , Vậy với trường hợp của mình xin visa du lịch Úc thì cơ hội là bao nhiêu % , có nên nộp hồ sơ không ?

MÌNH LẬP TOPIC NÀY CHỈ NHỜ TƯ VẤN , XIN ANH CHỊ EM ĐỪNG POST MẤY CÁI WEBSITE DỊCH VỤ GÌ ĐÓ VÀO ĐÂY THÌ TỘI NGHIỆP MÌNH LẮMVấn đề xin visa du lịch úc , nhờ anh em tư vấn.

2. sepul Thành Viên Cấp 6

Mình cũng đang làm hồ sơ cho Bố mình đi dự đám cưới , kết hợp du lịch ở Úc. Cũng đang quan tâm vấn đề này
    Ai đã từng làm xin hướng dẫn vs nhé. Thanks

3. vuongminh05 Thành Viên Kim Cương

Mình nghĩ cái này bạn bỏ ra vài triệu nhờ bên dịch vụ nó làm cho bạn cái hợp đồng với cái bảng lương.

4. Patrick86 Thành Viên Cấp 3

Dịch vụ liệu có bảo đảm không bạn nếu lỡ khi lãnh sự quán nó điều tra mà không trùng khớp thì hồ sơ mình xem như sau này khỏi phải đi qua úc được luôn, mình thì dự tính tương lai đầu tư và làm việc bên đó lâu dài, cho nên hồ sơ phải sạch , hix.

5. Hyperion Thành Viên Cấp 1

Với các điều kiện như thế này thì nếu bro tự xin visa đi Úc thì hơi khó, nên nhờ dịch vụ để người ta tư vấn thêm nhé. Nếu có ý định lập nghiệp luôn thì bro nghiên cứu vụ xuất khấu lao động sang Úc nhé.

6. thuydung2012 Thành Viên Cấp 2

Nhờ Công Ty chuyên nghiệp tư vấn đi Bạn

7. FalconV365 Thành Viên Cấp 2

Bạn dự định bao lâu nữa sẽ đi Úc du lịch ? Vì bạn chưa đi du lịch bất cứ nước nào thì mình nghĩ bạn nên làm đẹp Passport của bạn bằng cách đi du lịch vài nước đi, như vậy thì phần lý do của bạn sẽ thuyết phục hơn. Thực sự xin Visa không khó, chỉ vì quốc gia sở tại sợ người đi du lịch đi luôn không về lại VN mà thôi Vấn đề xin visa du lịch úc , nhờ anh em tư vấn.

8. princebread Thành Viên Cấp 4

cũng đang quan tâm///

9. Patrick86 Thành Viên Cấp 3

Qua năm mới là mình có công việc ổn định rồi nên trước mắt mình chỉ dự tính đi du lịch 2 tuần để thăm bạn bè và tìm hiểu Úc thôi , rồi sau đó nếu điều kiện thuận lợi để kinh doanh thì mới tính tới đường kinh doanh hợp tác bên đó. Với lại theo minh tìm hiểu thì cho dù có đi du lịch các nước Đông Nam Á ( Thái, Mã, Sing ....) thì cũng không đủ mạnh để xin visa Úc vì cái họ cần là chứng minh làm sao để chắc chắn quay về Việt Nam , như tài sản cố định hoặc công việc lâu dài.
    Mình thì chỉ chứng minh được có sổ tiết kiệm thôi thì không biết hồ sơ của mình % là bao nhiêu.