Tìm kiếm bài viết theo id

500 anh em đam mê xe hơi cho thọ giáo về linh kiện cũ

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi phuoc.marketing, 31/7/16.

ID Topic : 8532189
Ngày đăng:
31/7/16 lúc 11:21
  1. phuoc.marketing Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    9
    Chào anh xem đam mê xe !
    Tình hình là mình tính ra kinh doanh linh kiện xe hơi hưng mà hàng cũ được nhập về.
    1 / Ko biết là ổn ko ? Vì hàng này là hàng cũ
    2 / Do ko rành và chưa từng biết lãnh vực này, thì tầm bao nhiêu tháng là mình có thể nắm hết các tên cơ bản của linh kiện nhỉ ?
    3 / Do là hàng nhập , ko có hóa đơn mua bán thì khách hàng có đông ý mua ko ?

Thanks

2. ngocvn Thành Viên Cấp 2

khách mua hàng cũ thì toàn cá nhân mua nên kg cần hóa đơn đâu. phụ tùng xe hơi quản lý theo mã hàng( rất nhiều )

3. đuongvảntuc Thành Viên Cấp 6

hàng cũ thì dành cho khách hàng cá nhân và ít tiền nên chỉ cần hoá đơn bán lẻ là được rôi, hàng cũ nhưng bác phải biết về kỹ thuật và am hiểu về thị trường chứ không thì nhập hàng cũ mà không sử dụng được hay hết đời thì làm sao ma tiêu thụ được. Nếu bác ở SG thì mình cafe đàm đạo về linh kien xe hơi

4. kenlove520 Thành Viên Kim Cương

hàng cũ vn về toàn hàng cambudia... nguồn thì nhiều. bên đó có sẵn or bên mĩ châu âu ship về cam rồi qua lấy... mua bán thì pải rành nhiều thứ. nói chung mới ra thì hơi lăn tăn. mua hàng xe hơi toàn dùng số vin của xe vs code number của nó. nên k lầm đc đâu mà lo. ngay cả cái long đền nhỏ tí nó cũng có mã code để check mà.

5. phuoc.marketing Thành Viên Cấp 2

Cái long đền mà có mã code thì em mới nghe , cảm ơn bác đã cho kinh nghiệm rất quý

dạ vâng ! Em ở SG chắc em mời anh ra cafe đàm đạo dài để tìm hiểu trước khi nhập 500 anh em đam mê xe hơi cho thọ giáo về linh kiện cũ

6. kenlove520 Thành Viên Kim Cương

500 anh em đam mê xe hơi cho thọ giáo về linh kiện cũ - 1
    từ con tán ốc vít đến cái long đền thép ron gì gì đều có số part numbers. mún mua gì thì đọc số đó ra ngta gõ là ra. chứ trên xe nó vài ngàn chi tiết k thể nói e mún lấy con tán cái long đền này đc.