Tìm kiếm bài viết theo id

6 lợi ích khiến bạn ngay lập tức muốn xách ba lô lên và đi du lịch một

Thảo luận trong 'Du Lịch' bắt đầu bởi hoangnam128, 27/4/17.

ID Topic : 8823691
  1. hoangnam128 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    7
    6 lợi ích khiến bạn ngay lập tức muốn xách ba lô lên và đi du lịch một mình

Một vài năm trở lại đây, cơn sốt “phượt” của giới trẻ trở nên vô cùng phổ biến. Những nhóm phượt, hội phượt cũng từ đó mà ra đời liên tục. Người ta dắt tay nhau đi khắp nơi và chia sẻ về chúng như những kinh nghiệm để người khác học hỏi. Từ cách chuẩn bị hành lý, sắp xếp lịch trình đến việc chọn chỗ ăn, chỗ ở.

Một mình ư? Đi một mình thì có lợi ích gì?

Tự tin hơn
    6 lợi ích khiến bạn ngay lập tức muốn xách ba lô lên và đi du lịch một

Nếu bạn là một người mà từ trước đến nay, hễ làm việc gì đều phải luôn luôn có người khác bên cạnh thì đây sẽ là một trải nghiệm tuyệt vời. Bạn sẽ học được cách sắp xếp mọi thứ cho lịch trình của mình, thực hiện nó, đối mặt với một số vấn đề ngoài dự kiến,… Bạn tự mình làm mọi thứ và do đó, chuyến đi sẽ mang đến cho bạn sự tự tin hơn về bản thân.

Thoải mái, tự do

Vì không có sự ràng buộc của đoàn, của bạn bè đi cùng nên bạn có thể tự do đi đến những nơi mình muốn, ăn món mình thích. Bạn không phải lo món này có hợp khẩu vị với người nọ không, nơi đó người kia có thích không. Bạn cũng có thể dừng chân tại bất cứ nơi nào nào hàng giờ, hàng ngày, thậm chí là hàng tuần liền nếu bạn thích mà không phải quan tâm về vấn đề thời gian.

Gặp gỡ những người bạn mới

Trong mỗi chuyến đi, bạn sẽ gặp gỡ được nhiều người bạn mới, có thể trên phương tiện di chuyển, cũng có thể ở một nơi mà bạn dừng chân. Và do đi một mình, bạn có nhiều thời gian để thoải mái làm quen, tìm hiểu về họ hơn. Bạn sẽ khám phá ra nhiều điều thú vị hơn về những con người ở những vùng đất mới và biết đâu, bạn sẽ tìm thấy một trong những người quan trọng nhất đời mình sau này.

Tha hồ làm những điều kỳ quặc

Bất cứ ai cũng ấp ủ cho riêng mình những việc cần làm mà nếu đi cùng người khác, bạn sẽ rất ngại. Bạn muốn thực hiện một lời hứa với một người nào đó, hay là lời hứa với chính bản thân mình? Tất cả đều sẽ được giải quyết dễ dàng khi đi du lịch một mình. Thậm chí dù bạn có “pose” ba ngàn không trăm hai mươi sáu kiểu ảnh kỳ lạ tại cùng một địa điểm thì cũng chẳng sao cả.

Có một “túi” những kỷ niệm đẹp cho riêng mình

6 lợi ích khiến bạn ngay lập tức muốn xách ba lô lên và đi du lịch một - 1

Người ta nói một trong những điều nên làm trước 25 tuổi chính là đi du lịch một mình. Bởi vì ở tuổi này bạn đã ngấp nghé tiến vào hôn nhân. Nhân lúc còn độc thân, đi du lịch một mình, bạn sẽ có được hàng tá những bức ảnh, những video clip, những ghi chép và quan trọng hơn hết là những kỷ niệm đẹp một mình, cho riêng mình mà chắc chắn mãi đến sau này cũng không thể nào quên.

Lắng nghe con tim mình rõ ràng nhất

6 lợi ích khiến bạn ngay lập tức muốn xách ba lô lên và đi du lịch một - 2

Đôi khi những bộn bề trong cuộc sống khiến bạn như lạc lối hẳn đi, bạn không biết nên làm gì, như thế nào, với ai? Xách ba lô lên và đi, đến nơi chỉ có một mình, ồn ào cũng được, náo nhiệt cũng được, một nơi mà mình thích. Rồi bạn sẽ nghe thấy con tim mình rõ ràng hơn bao giờ hết. Những vướng mắc sẽ trở nên dễ dàng hơn khi bạn biết trái tim mình mong muốn điều gì.

NGUỒN: ansatravel.com.vn