Tìm kiếm bài viết theo id

ACE- Lập ra Topic về cty Đa Cấp

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi khoina, 10/8/10.

ID Topic : 2152540
Ngày đăng:
10/8/10 lúc 00:17
  1. dangcuongpn Thành Viên Cấp 5

ong KIRA nay chui dung do,tui no chac chan la may thang DACAP.cu nghi den da cap la thay tuc,toi may ban sinh vien nam nhat ,nhe da,ca tin nen bi tui no lua

2. picop Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Cuối tuần ACE vui chơi quên nhiệm vụ rồi. Lên cho mọi người đề phòng, cảnh giác

3. dluy_llong Thành Viên Cấp 3

đã báo cáo cho mod vào bem thằng machamod5s ^^

4. behieu Thành Viên Chưa Kích Hoạt

xin cho hỏi TIỆM GAME CŨ KHÔNG GIAN ẢO Ở đường đồng nai quận 10 ! giờ thành 1 cái công ty gì mà nó sơn màu xanh :moneygrubber: thấy đề Tên Ngày tươi sáng ! ACE- Lập ra Topic về cty Đa Cấp ko bít phải ĐA CẤP ko nhĩ ! nghe cái tên có mùi quá ACE- Lập ra Topic về cty Đa Cấp - 1

5. ndn1989c Thành Viên Chưa Kích Hoạt

ko biết khi nào mới dẹp đc hết mấy công ty này,bữa nghe a96u diệt đc 1 e lại e khác nổi lên ~..~

6. begayrang Thành Viên Chưa Kích Hoạt

nên đề cập công ty nào lừa đảo thôi. chứ hình thức kinh doanh nào mà chẳng phải lưu thông hàng hóa. Các ông nghĩ kinh doanh truyền thống là ko phải đa cấp àh, thử nghĩ coi uống 1 chai bia sài gòn thì đã qua tay bao nhiêu đại lý phân phối.

7. nbzero91 Thành Viên Bạch Kim

agel ! Phí khởi động 300k, phí đầu tư có 3 mức là 1 chai 2, 5 chai và 15 chai. Hôm bữa em bị hôi đồng, có bác kia tự giới thiệu mỗi tháng làm từ 7k~14k$. Em hỏi sao ng` vào sau mua hàng đầu tư thì ng` bảo trợ lại dc 1 khoản thì bác ý cứ lái sang vấn đề khác, nói nhìu kinh khủng nên em ngồi im ờ ờ rồi chuồn về ACE- Lập ra Topic về cty Đa Cấp

8. dluy_llong Thành Viên Cấp 3

cái thằng nó kiếm trên 5k/tháng thôi là nó đã éo thèm nói chuyện với bạn rồi chứ ở đó mà đứng phân tích cho bạn nghe.

9. nbzero91 Thành Viên Bạch Kim

Mới đọc kĩ lại từ đầu đến cuối ! Em cũng nghiên cứu bán hàng đa cấp 2 năm rồi, nó ko phải loại bán hàng xấu, nhưng mà mấy công ty cứ bô bô lấy giá gốc và mình bán giá thêm 30% là tiền lời. Nhưng giá gốc gì mà bị đôn lên cả chục lần thì ai chịu nổi, nói thật mấy bạn là mấy bạn có cố gắng làm hay là dụ dỗ ng` khác tham gia thì có lợi nhất vẫn là công ty đó thôi, mấy bạn chả lấy dc bao nhiêu tiền từ nó mà còn mất cả khối thứ như bạn bè, uy tín, công việc đang có,... Còn nhà nước ko dẹp mấy cty này vì ko phải họ ko bít nó lừa đảo mà là vì tháng nào những cty này cũng đóng 1 đống tiền thuế cho họ, rồi còn tiền lương của nhân viên nữa,uh thì cứ coi như nó nói thật 1 tháng kiếm dc 10000$ đi thì nó phải đóng 1000$ cho nhà nước rồi, cái gì nó cũng có lợi nên phải nhân nhượng. Mình ko phải nhà nước hay là chủ cty gì đó nên cũng chẳng dc hưởng dc bao nhiêu lợi lộc, nếu tham gia thì giúp nó ẵm tiền rồi nên thôi đã ko có lợi + mất nhiều thứ thì thôi làm ăn chăm chỉ ko mơ mộng là tốt nhất, hehe ACE- Lập ra Topic về cty Đa CấpACE- Lập ra Topic về cty Đa Cấp - 1

10. Pepsi30 Thành Viên Cấp 4

cái này chủ yếu mình đi xem thôi nó thuê mấy em xinh xinh làm cổ vũ ý tranh thủ tán tình các kiểu :
    -bữa thứ 7 mình đi xuống đường Bàu Cát chung với thằng bạn vào cty khá nổi Hưng Thời Đại mẹ ơi toàn mấy em xinh ko mình với thằng bạn tranh thủ làm đủ trò khi các em dụ, vào hội trường nghe tụi nó nói cũng vui lắm, nó show 1 ban quản trị lương thằng thấp nhất là 270 triệu 1 tháng mình té ngửa luôn trình độ của anh đó là học lớp 3 làm vá xe xong nhận thấy đc mô hình kd của cty nên bây giờ là người thành đạt(mẹ ơi lương của nó còn cao hơn gấp đôi CEO của ngân hàng ở VN) trong 2 năm anh ý đã mua đc nhà villa và xe hơi (mình với thằng bạn ngồi tính ra thì 2 năm ko kể tiền xài, thuế má, gái gú các loại thì anh ấy làm đc hơn 5 tỷ mua villa kiểu gì), mỗi lần 1 chú trên đó quăng bom xong là cả hội trường Yeah !Yeah! cố gắng! hay quá! Mình với thằng bạn cũng dze dze theo vui vãi la khan cổ họng
    Nó bán máy Lọc nước và không khí gì đó làm thí nghiệm cho mọi người coi
    1 chai thuốc trừ sâu nó đổ qua máy lọc nước cái nó hỏi: "có ai dám uống ko?" tự nhiên có 1 em xinh như mộng chân dài tới tai, tay dài tới chân mặc đồ sexy cực lên uống thì ko sao, sau đó nó mới mời 2 đứa mình qua bàn để mua sản phẩm, 2 đứa ngồi xuống bị 1 đàn bướm các loại quây quanh kêu mua đi mua đi tốt lắm đó bạn;
    mình hỏi lại vụ thuôc trừ sâu "nếu em chạy ra mua 1 chai thuốc trừ sâu đem vào đổ vào máy lọc cho chị uống nếu chị ko chết thì bọn em mua 2 cái và giới thiệu người tới mua?"
    Bà đó lại lái sang cái khác :"em ko tin chị sao! lương chị 1 tháng trên 50 triệu mà đi lừa em sao!"
    Em "tất nhiên là em ko tin!vì nếu thực sự lương chị 50t 1 tháng thì cũng do đi lừa người khác mà có tèn tén ten...!"
    2 đứa cù nhây 1 hồi cái bị bảo vệ mời ra, kết quả làm quen đc vài em và 1 ngày t7 vui cực kỳ

11. dluy_llong Thành Viên Cấp 3

ACE- Lập ra Topic về cty Đa Cấp bác quả là cao nhân, làm vậy em nó mất mặt hết, bạn chỉ cần iu cầu chị đó uống vì nãy bạn chưa xem rõ, nếu chị uống mà ko chết mua ngay 20 máy

12. sirius_ga Đừng sao nhãng!

nhắc tới đa cấp Việt Nam chỉ có một chữ hãi hùng.

13. khoina Thành Viên Cấp 5

úp cuối tuần

14. tam00714 Thành Viên Kim Cương

cho em hỏi thằng Amway có phải đa cấp không ACE- Lập ra Topic về cty Đa Cấp hôm bữa có 1 đứa đưa danh thiếp cho mình nói là công ty ở 391 DBP Q3

15. hyn Thành Viên Bạch Kim

Em có người nhà làm cho cty đa cấp nàh, nói thẳng ra là làm cho AMYWAy, em chả ấy cái gì có hại cả, mấy anh chị làm ơn hiểu rõ cụm từ "đa cấp" dùm ạh, đa cấp thật sự k xấu, nó xấu là do một phần người ta làm biến tướng , méo mó nó bằng hách nâng giá thành sản phẩm cao ngất ngây rồi bắt tuyến dưới của mình mang hàng đi bán bán và bán (có khi ôm hàng suốt)...điển hình là cty thế giới toàn mỹ ở ĐBP q3 (cái này có người thân làm rồi nha, chứ k bịa chuyện ), sản phẩm thì mắc như wỷ sứ, bán giá trên trơì, toàn 1tr trở lên...

Còn chỗ amyway của người thân em làm thì hoàn toàn khác, cách làm việc rất khoa học, làm việc theo đội nhóm, có tính đoàn kết cao chứ k bắt ôm hàng đi bán hoài đâu, sản phẩm xái rất tốt, em đang xài nàh, giá cũng rất phải chăng..

Em nói hoàn toàn là sự thật, chẳng có ý PR hay nói tốt cho cty gì cả, thấy chất lượng ra sao thì nói vậy thôi..
    Search trên google, nhiều người ko thích công việc đa cấp nhưng cũng phải nhìn nhận rằng sp của AMYWAY xài rất ok..

Nói chung ko có cái gì xấu, xấu ở đây là do nó bị làm biến tướng, rồi cách làm việc của cty k hiệu quả, khoa học, bắt ôm hàng bán suốt, thế là nản, rồi nghĩ ĐC xấu..!

16. hyn Thành Viên Bạch Kim

Xin lỗi bạn nha, hám tiền ai chẳng hám , tiền chính là động lức giúp ta làm việc tốt hơn, chỉ bạn đi làm là vì cái gì, chẳng lẽ để giết thời gian =.=, ít hiểu biết áh, ủa, chứ trc' khi vào công ty bạn phải nghiên cứu kĩ chứ, phải biết phân biệt cty nào tốt hay xấu chứ bạn, thế theo bạn ít hiểu biết là sao, xin lỗi bạn nhá, có nhiều người ít hiểu biết nhưng với lòng đam mê công việc và nhiệt huyết người ta vẫn kiếm ra bộn tiền.

Còn nữa, đừng vơ đũa cả nắm, lừa gạt khách hàng, lừa gì, sản phẩm tốt, mình dùng , có kết quả tốt thì mang bán cho người thân bạn bè , theo mình nghĩ điều đó tốt chứ có làm hại ai đâu, khi nào mà mình bán sp kém chất lượng cho người ta, tiền mất ttậ mang thì mới lừa gạt.

Còn về vấn đề lôi kéo, cái này ko phải lôi kéo, cũng chẳng ép ai, đi hay k, làm hay k làm là quyền của người ta, mình chỉ giới thiệu cho người ta ết công việc, tạo cơ hội cho người ta và có khi tạo ra nguồn thu nhập cho người ta nữa...!

Câu cuối của bạn nói sao mắc cười, làm bằng công sức của mình, công việc nào mà chẳng cần bỏ ra công sức hả bạn, chẳng lẽ ngồi k mà có tiền rơi xuống sao , nên hiểu rằng công việcò cũng cầncố gắng nỗ lực của bản thân, mà nói trắng a công việc nào cũng có mặt tốtmặt xấu hết chứ đừng lôi đa cấp ra mà chém mà đâm hoài vậy.

Cho mình góp ý xíu nha, vậy theo bạn nghĩ,nếu cứ đi bán hàng bán hàng, vậy bạn bán ra một sản phẩm, mà sản phẩm đó xài 4 tháng mới hết, vậy chẳng nhẽ bạn phải đợi sau 4 tháng way lại bán tiếp ưh, okie, nếu bạn nói tôi có thể bán cho người # nhưng số lượng bạn bán ra mỗi tháng có như nhau k, chưa kể khách hàng có người mua người k, và bạn nên nhớ cũng có nhiều người làm cùng công việc bán hàng với bạn, chẳng lẽ cứ đè đầu đi abn1 hàng hoài, mà thiết nghĩ tuyển người vào có hại gì đâu, tạo thêm công ăn việc làm cũng tốt mà (chú íu do cách làm việc của mỗi cty thôi bạn)

Nếu nói như bạn ghi ở trên, cty làm ăn ko chân chính, ủa, vậy nếu ko chân chính sao nhà nước VN vẫn cho nó hoạt động, bộ nhà nước ko theo dõi quan tâm sao, nếu làm việc k chân chính thì phá sản hoặc bị đóng cửa rồi bạn ạh và quan trọng nhất là k tồn tại đến bây h để các bạn rủa xả rồi =))

==> Tóm lại mình thấy mấy bạn chém gió đa cấp dữ dội quá, nói cái miệng dữ lắm chứ , chứ mấy bạn thấy những người chửi rủa đa cấp có mang điều gì cho các bạn k, nghĩ lại đi =)), chỉ có những người thật sự hiểu đúng đắn công việc này mới thành công với nó, còn mấy bạn, mình nghĩ chắc mấy bạn k thành công với công việc này nên mới xả dữ vậy, thôi mình nghĩ mấy bạn đừng nên nói nhiều làm gì, đi kiếm việc khác làm sẽ có ích hơn việc ngồi tụm ba tụm năm nói về đa cấp, nói ít làm nhiều sẽ tốt hơn đấy ạh! ^^"

p/s: ko ủng hộ những người làm biến tướng đa cấp, thế thôi!

17. sgk1503 Thành Viên Cấp 5

**

>"<bác biết đọc không,em biết mọi người có lí do để chém đa cấp,em cũng làm trong lĩnh vực này nhưng không làm như bác nói đâu nhéACE- Lập ra Topic về cty Đa CấpFPT giờ cũng chuyển sang MLM rùi đó.
    p/s: đa cấp biến tướng=> :beated:

18. pnt1925 Thành Viên Cấp 5

oriflame và avon cũng là 1 dạng đa cấp

19. sonjapan Thành Viên Cấp 1

Chính xác là nó.

20. CADCAM_TRAINING Thành Viên Cấp 2

Mấy bạn cho mình hỏi. mình cso đứa em nó làm cộng tác viên cho mạng Vinaphone làm thuê bao trả sau. Ban đầu, nếu làm được 1 HD thì được hưởng 50k, làm một thời gian lên cấp thì được hưởng 65k, lúc này đứa em lại tuyển vào 1 nhóm và trả lại cho HD do nhóm dưới 50k/1 HD. Theo như mình hỏi thì cấp 1 là cấp cao nhất được Vinaphone trả 95k. Như vậy có phải đa cấp ko? Mình thấy mô hình kinh doanh này cũng hay, tuy nhiên uy tín và thương hiệu của Vinaphone chắc khôgn như mấy thằng tào lao như: TNMU, THV, 7Group, Òilame....