Tìm kiếm bài viết theo id

ae 5s dạo này sao rồi

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi poorguy1985, 22/7/16.

ID Topic : 8522046
Ngày đăng:
22/7/16 lúc 19:46
  1. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Có vẻ như lũ có thẻ xanh và quốc tịch làm biếng hơn nhiều so với lũ ở chui, ở lậu. Lũ cảy bất hợp pháp mỗi năm gửi về VN cả đống Mỹ kim nuôi gia đình. Chưa cần nói tới Mỹ nhé, chỉ nói lũ làm chui ở mấy nước phát triển hạng hai như Hàn, Đài. Suy ra lũ VK Mỹ toàn xạo lol.

-Những thứ ở VN cày sống chết để có : điện thoại Iphone, xe ôto những thứ đó ở Mỹ sau 1 năm tụi nó vứt đầy. Rẻ như cho. Cày chân tay 3 tháng lương là mua dc hết những thứ ở VN để dành cả đời còn đé0 mua được. Ở VN có thằng nào đi rửa chén, làm bồi bàn sau 3 tháng mua được con Camry, Accord kể nghe với. Con iphone 11 pro max để dành 3 ngày lương là mua dc rồi, đkm ở VN trung bình phải 6 tháng đến 1 năm nhé.

Chỉnh sửa cuối: 25/12/19
    Cá Mập chiên xù thích bài này.
  2. 7800II Thành Viên Kim Cương

Nếu pro max mà 3 ngày lương mua đc thì thu nhập thuộc hàng khủng rồi đấy, 3 ngày đc 1200$, thì mỗi tháng thực thu là 12000$ sau thuế, lương trước thuế sẽ khoảng 16000$-20000$, lương này phải là người giỏi lắm đấy, chứ làm nail hay xưởng thì cỡ 4000$ thôi.
    Tuy nhiên nói đi cũng phải nói lại, nói về con pro max chỉ cần tốn 3 ngày (như bác nói) để mua, nhưng đem tiền đó thuê nhà (như thằng bạn mình) thì chỉ đc 1,5 tháng, trong khi với 25tr ở sg có thể thuê ở cả năm, do đó để so sánh mức sống thì phải so sánh thu nhập với toàn bộ các thứ khác chứ ko thể đem so khi quy ra 1 món đồ đc.
    Có điều ko biết nhà nước quản lý thế nào mà giá nhà đất ở vn cao quá.
    Con nhỏ bạn đang rao bán dùm người nhà 1 căn ở texas, dt đất 450m2, dt nhà 170m2 + lầu 170m2 mà giá có 6 tỏi, kể ra có hơn chục triệu 1 mét thôi, chưa kể tiền xd nhà, ở sg thì về củ chi may ra có giá đó
    ae 5s dạo này sao rồi

Cá Mập chiên xù thích bài này.
  3. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Ỡ US đa số ai cũng mua IP dạng lock, đằng nào mình xài cũng phải trả thôi. Giá rất rẻ. Ví dụ đang xài mạng A&T (như Mobifone) đẳng nào mình cũng tốn vài chục $/1 tháng thì ký hợp đồng xài tiếp dc nhà mạng dc trợ giá Iphone. Nhà mạng Mỹ trợ giá thật chứ ko trợ giá kiểu mập mờ như mấy nhà mạng VN, có trợ giá cũng như ko, toàn gài nhau. Mất máy nó đền cho cái khác, đã chưa. Tất nhiên cái cũ nó sẽ báo Apple khóa lại vĩnh viễn, đây là lý do tại sao IP mất cắp đem về VN xài 1 thời gian chỉ còn cái xác.

-Kỹ sữ, cử nhân liên quan đến kỹ thuật bao lương trên 100k US/năm. Mỹ là nước trả lương lao động tri thức cao nhất thế giới, vì thế bọn giỏi ở EU qua Mỹ làm hết.

Để so sánh mức sống tôi sẽ lấy mức lương trung bình của người VN là 200k/ngày, và mức trung bình của người Mỹ lả 100 USD/ngày. Ở VN cầm tờ 200k mua chưa dc 1kg thịt bò hoặc thịt lợn loại 1, phải bóp họng đắn đo đủ thứ mới đủ ăn, ở Mỹ cầm tờ 100USD mua dc cả đống đồ ăn ngon và sạch, chất đầy xe bán tải chở về mới hết. 100USD ở Mỹ đủ cho 1 người khỏe mạnh ăn uống no say trong 2 tuần lễ. Khoảng ăn uống là mức sống hạnh phúc đầu tiên của con người theo Maslow, có thể thấy đa phần dân VN đủ ăn chứ có dc ăn no và ngon đâu. Về khoảng này Hoa Kỳ hơn ít nhất 20 lần.

Mức sống hạnh phúc tiếp theo là về tinh thần, ở VN có thể đủ ăn nhưng tinh thần có thoải mái đâu, mở mồm ra là sợ đụng chạm thì thoải mái cái gì. Có chuyện gì liên quan đến pháp luật ai sẽ xử cho tôi công minh mặc dù tôi đúng. Về khoảng tinh thần thì Mỹ hơn VN ít nhất 100 lần. Sống rất thoải mái về tinh thần, pháp luật công bằng ko phân biệt COCC.

-Pháp luật ko công bằng thì đkm có giầu mấy cũng vứt.

Cá Mập chiên xù and 7800II like this.
  4. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Bên Mỹ họ bán nhà, bán xe rẻ... để người mua đóng thuế lung tung hàng tháng. Nhà nước Mỹ mới có ngân sách chứ. Nguyên thị trấn bán có 100.000 usd, bạn mua hàng tháng đóng thuế lòi mắt luôn
    Ông bạn mới mua căn nhà 250.000 USD (link dưới) 1 năm đóng thuế nhà đất 6.100 USD, vậy là 1 tháng mất mẹ nó 500 USD tiền thuế nhà đất cho sở hữu đất vĩnh viễn của mình... bạn cứ sở hữu vĩnh viễn thoả mái, nhà nước có tiền thuế vĩnh viễn nhoé

https://www.har.com/homedetail/14710-windwood-park-ln-cypress-tx-77429/3657221?sid=4673862

5. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Thuế ít ra còn rõ ràng chứ ko có cái kiểu ăn cướp. Tôi nói rồi pháp luật mà ko công bằng thì có giầu mấy cũng vứt. Nó làm cho dân thoải mái bởi thế lũ nam mỹ sống chết cũng ráng bò vào ăn ké. Khi phân tích phải nói rõ dc lý do tại sao nta lại đổ xô đến đấy.

Chỉnh sửa cuối: 26/12/19
  6. 7800II Thành Viên Kim Cương

thế à, cái vụ thuế nhà đất em cũng chưa hỏi kỹ nữa, hèn gì thấy mấy người em biết thì toàn đi thuê chứ ko mua. đang bảo bà chị trong cơ quan mua cái nhà mà con bạn em nó rao ở trên, nhưng có vẻ bả đang muốn chuyển hướng qua úc chứ ko qua mỹ nữa

7. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, bởi zậy dân VN quen thói đầu cơ. mấy năm trước rầm rộ qua Mẽo mua nhà đất...để đó. Bi giờ đổ xô...rao bán ae 5s dạo này sao rồi

TUAN_VU, 7800II, dungcj and 1 other person like this.
  8. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Bắc Âu thuế còn kinh hơn mà dân nó có thèm bỏ trốn đâu =)) Rõ ràng ngay từ đầu, pháp luật công minh chả ai thèm bỏ đi, trừ khi yên bình chán quá muốn tìm cơ hội mới.

7800II and Cá Mập chiên xù like this.
  9. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Lũ Tàu cộng léo cử, mua hết, thuế bao nhiêu ko thành vấn đề.

10. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Dân Việt Nam bên Mỹ đú theo thuế mệt luôn, nhưng chịu khó cày bừa sẽ có dư hơn dân làm công ở Việt Nam nhiều nhưng chưa chắc hơn dân ghi trong lý lịch là "Nội trợ". Dân buôn bán lặt vặt ở Việt Nam kiếm tháng 4 hay 50 triệu là bình thường mà chẳng thuế má gì. Dân Việt Nam bên Mỹ đi làm công bình thường tháng 2.200, cạo neo thì 4.000 usd

11. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Buôn bán lặt vặt ở Mỹ nếu ko mở cửa hàng cũng đâu cần thuế (giống như bọn làm chui ấy), thuế chỉ tính khi làm có hợp đồng thôi.

-Ở Mỹ đang có nghề khá hot, giống như chạy Grab ở VN mà tính theo tiền USD, là chạy Uber, dành cho ai ko bị mù công nghệ và có sức khỏe cày. Kiểu mấy người Việt sồn sồn ú ớ tiếng Anh, mặt đần thơ thẩn ra chắc ko làm được, mà loại người Việt này ở Mỹ phải chiếm hơn 50%. Thu nhập ngày 1000 usd bình thường. 1 cuốc xe trung bình thu dc 30,40 USD chưa tính tip, mỗi ngày quất 30c là có tiền

12. 7800II Thành Viên Kim Cương

Mấy người trốn thuế hoặc làm chui lãnh tiền mặt này mà lỡ bệnh vào viện thì tốn bộn tiền, nó chỉ cấp cứu cho sống thôi, nếu ko có tiền nạp vào thì nó cho nằm đó chờ tiền, mẹ con bạn mới bị vậy, nằm lay lất gần năm trời, con cái bên vn gửi tiền qua chữa, đến lúc máy bay chấp nhận cho đi thì nhảy ngay về vn, đến thăm thì bả bảo "sợ quá rồi, người ngoài thì muốn nhảy vô, còn bên trong thì muốn nhảy ra"

TUAN_VU and Cá Mập chiên xù like this.
  13. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

=)) Ai biểu ngu ko lo mua bảo hiểm, có công việc đóng thuế thì auto cty mua bảo hiểm cho. Còn dân buôn bán tự do làm gì dc cty mua bảo hiểm, phải tự mua bảo hiểm ở ngoài chứ, có mắc đâu chỉ khoảng 75$/tháng thôi. Trong các nước nói tiếng Anh có mỗi thằng Mỹ là ko auto free y tế như Úc, Can. Lũ bò đỏ hay lợi dụng cái này để chỉ trích y tế Hoa Kỳ, nghe chúng nó mà tưởng y tế Mỹ như địa ngục trần gian, còn kinh hơn cái bệnh viện Ung Bướu TP,HCM.

-Ở VN đã dân trí thấp thì đến Mỹ hoặc mặt trăng cũng thế. Lùn tẹt và tư duy kiểu 1.0 là đặc sản của người Việt. Kiếm 1 người Việt tư duy 2.0 ko hề đơn giản, toàn hai lúa ko.

14. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Giờ cho mình đi Mỹ thì sẽ đi liền. Lấy được quốc tịch song lại về VN thì còn gì sướng bằng. Nhưng ở VN có những cái thú, ở Mỹ hay ở Nhật chẳng bao giờ có tự do như thế này:
    1. Thực phẩm thuần Việt không thiếu (dù vệ sinh an toàn thực phẩm chưa đạt).

2. Khạc nhổ, vứt rác tự do. Hút thuốc lá tự do, mọi chỗ.

3. Bia quá rẻ, lai rai suốt ngày bòm bèm rồi leo len xe chạy vô tư (xui lắmới gặp CA) .

4. Văn hóa ô nhiễm tiếng ồn chưa có nên tha hồ thoải mái, tối tối cuối tuần kéo loa ra đầu ngõ, hát cho cả xóm nghe.

6. Phần mềm lậu dùng thoải mái, nhạc lậu share nghe thoải mái.

7. Massage, gái gú, hotel.... quá rẻ.

8. Trái cây ăn phong phú 4 mùa.

9. Tụ điểm ca nhạc, phòng trà sáng đèn mỗi đêm.

10. Quán bar vụ lắc lẻo, thuốc thang thoải mái.

11. Thuế nhà đất quá thấp. Sở hữu vài căn cho thuê thì đến tháng lấy tiền thuê nhà sống khỏe re.

12. Gần gũi gia đình người thân.

13. Ngày tết VN cảm giác là có không khí hơn cả. Ở Mỹ hay Nhật tết Dương lịch cảm thấy vẫn nhạt, không đầm ấm bằng tết VN.

14. Đi du lịch C. Á, hay C. Âu đều gần, dễ dàng. Sống ở Mỹ hay Nhật đi du lịch thì thời gian ngồi máy bay phê hơn.

15. Cầm iphone, hay đi xe xịn thì ở VN người ta coi trọng và dễ có sĩ diện hơn. Còn ở Mỹ hay Nhật thì cầm iphone hay xe hơi gì gì thì cũng chẳng ai quan tâm.

16. Mở công ty và đóng cửa công ty dễ dàng.

17. Tự do kinh doanh tâm linh, thu tiền mà ít bị thuế rờ lưng.

18. Mồm mép và nhanh nhẹn chút là dễ dàng mở công ty đa cấp thu tiền tỉ đều tay.

15. 7800II Thành Viên Kim Cương

Thì chế độ nào mà ko tự nhận mình là nhất, và chê thằng khác rậm rề. Mình làm ở phường còn chứng kiến cái vụ mua bhyt có 7 trăm hơn thôi mà còn ko chịu mua, bảo là khi nào thấy trong người có bệnh, mệt mệt rồi mới mua, mà thực sự là cho dù cảm sốt sơ sơ vào bv thì cũng đã đỡ đc biết bao nhiêu tiền một năm rồi, mịa, ăn nhậu cờ bạc thì nhiêu cũng hết mà mua cho ba mẹ cái bhyt mà năm bảy đưa con đùn đẩy cho nhau.
    Nếu nói về chăm lo y tế thì chắc mấy nước đông âu ngon nhất, ngay cả thất nghiệp, mất sức lao động cũng đc chăm lo đầy đủ và rất công bằng, 1 ô phố do 1 nhóm bác sỹ, y tá phụ trách, coi như họ làm nhiệm vụ của nhà nước về chịu trách nhiệm chăm sóc sức khỏe nhân dân ô phố đó. Bởi vậy những người ở ô phố đó đc đối xử bằng nhau về chăm sóc sức khỏe, ko như ở vn, có tiền thì chữa tốt hơn, ko tiền thì nằm chờ chết. Ngay cả bà chị mình có quả thận ghép thì nó theo dõi thường xuyên và khi nào thấy chuẩn bị đào thải thì nó có phương án tìm quả khác phù hợp để ghép, bởi vậy mà bà bác nhất quyết bắt bà chị qua đó sống

16. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Thì nó chê nta từ cuốn họng trở ra thôi, chứ từ cuốn họng trở vào tim nó đam mê tận cùng =))

17. poorguy1985 Thành Viên Cấp 2

topic hỏi thăm anh em, ai bẻ sang nhà cửa tây ta vậy, dẹp ngay

7800II thích bài này.
  18. 7800II Thành Viên Kim Cương

Hỏi thăm ae là hỏi về vấn đề gì, nếu hỏi về làm ăn kinh tế thì mời qua chỗ khác mà hỏi, nếu hỏi về gái gú này nọ thì mời bác ngồi, để em rót nước trà hầu bác

19. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Ngậm buồi ko ?

20. poorguy1985 Thành Viên Cấp 2

ngậm luôn. đưa coi