Tìm kiếm bài viết theo id

Ai thấy mình khổ thì vào coi.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi tucammoi, 6/4/15.

ID Topic : 7984142
Ngày đăng:
6/4/15 lúc 23:05
  1. tucammoi Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    16
    chúng ta thường than khổ nhưng con heo con gà có bao giờ được xem phim, được đi du lịch đâu.

[video=youtube;sfz4pBTf_uw]https://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=sfz4pBTf_uw[/video]

2. hotrovayvon6776 Thành Viên Cấp 1

..................

3. TOÀN DCOM3G Thành Viên Cấp 5

hic... no commnet........

4. lecongqui Iphone 6s Plus Mỹ giá sỉ!

Hic.... chuyển sang an chay.

5. bachang-xinhdep Thành Viên Bạch Kim

sao biết con heo con gà không than khổ thím . chúng nó than với nhau cũng như con người than với người khác .
    người khổ bỏ mịa , heo và gà xếp hình lung tung bậy bạ có sao đâu . người hả , mới đọc báo vụ dưới miền tây 3 thanh niên đi tù vì xếp hình với em 15t đó

6. mchan333 Thành Viên Cấp 5

đem tao so sánh vs mấy con này à

7. hackkiskas Thành Viên Cấp 3

thì vậy mới có từ "NHÂN CÁCH" và từ "Loài CẦM THÚ" chứ bạn.

8. tucammoi Thành Viên Kim Cương

bạn là ai, giúp đc gì cho gia đình và XH.?

9. lan1105 Thành Viên Cấp 4

chỉ có heo bò gà thôi hả thớt. còn cầy 7 món, tiểu hổ, zú dê nướng đâu. thỏ rô ti cũng dc. thịt nhím xào xả ớt, cay cay, dai, thơm. uhm, thèm quá, làm ly rượu rắn tẩm bổ đã.

10. legna Thành Viên Cấp 3

Tự nhiên đi ví chuyện con người với con vật =)) muốn lắm ah ? Con vật chỉ để dùng làm thịt cho con người , và vẫn có loài thú ăn thịt người nhé . Đơn giản vậy đi

11. kinhdoanhuytin84 Thành Viên Cấp 3

the gian nay van con nhieu nguoi vo cam qua nhi, hay dat minh vao vi tri cua nguoi khac, hay dat minh vao vi tri cua cac con vat ma chung ta giet hai xem nhu the nao, nghiep sat sanh toi rat nang do,

12. kukuku000 Thành Viên Cấp 1

vì chúng nó có biết xem phim, du lịch đâu mà cho đi.

đời là bể khổ>>>vượt qua bể khổ là qua đời nên cứ vui vẻ chấp nhận nó đi. Còn chuyện sát sanh này nọ thì đừng nhắc đến. Đó là quy luật tự nhiên. Gia súc gia cầm nuôi để phục vụ nhu cầu chính đáng của con người.

E xin hết

13. legna Thành Viên Cấp 3

Đặt vị trí con ng mình đồng ý chứ tự nhiên làm con vật chi má ? Bất hiếu vậy ? Cha mẹ sinh mình ra l còn người thì sao lại phải muốn làm con vật ?

K sát sanh lấy cục shit gì bỏ vô mồm mà ăn ? Ăn cho đã bao nhiêu con rồi lại mở mồm ra nói người dám làm việc giết mổ cho mình có thịt ăn là nghiệp ? Không biết ơn người ta thôi lại ác mồm ác miệng thế ? Đặt mình vào vị trí con người đi , đừng làm con vật má ơi

14. tucammoi Thành Viên Kim Cương

về cơ bản, con người và con vật đều giống nhau, đều là sinh vật sống. Nếu con người bị cầm tù thì cũng ko khác gì con vật đâu nhé, bạn thử tưởng tượng bạn bị nuôi nhốt rồi làm thịt cho thượng đế sẽ thấy như thế nào, đừng vô cảm thế.
    bạn hoàn toàn có thể 1 tuần ăn chay 4 ngày nhé rất tốt cho sức khỏe mà lúc được ăn thịt sẽ ngon vô cùng.

bớt ăn thịt vẫn sống khỏe bạn ơi, ông chủ đại Nam tuần ăn chay 4 lần nhé.

15. kukuku000 Thành Viên Cấp 1

nhưng cái quan trọng là có người ăn chay đc có người ăn ko đc. như mình đây: thấy ăn chay ko ngon miệng thì sao ăn đc.

16. legna Thành Viên Cấp 3

Tại sao bạn có thể tưởng tượng mình là 1 con vật bị nhốt vậy ??? Bạn làm vậy để làm gì ? Trong khi có biết bao nhiêu con người đang bị áp bức bóc lột và đàn áp hằng ngày bạn k nghĩ ??? Sao lại có những suy nghĩ như vậy được hay thật ?

Bạn xem con vật nó bằng cả con người thì mình lạy bạ

17. tucammoi Thành Viên Kim Cương

ko lẽ bạn ko ăn đậu hủ bao giờ? ăn đậu hủ với rau với nấm là ăn chay rồi. Còn có tiền thì vào nhà hàng chay Hoa Đăng ở Huỳh khương Ninh hoặc 1 số nhà hàng chay nổi tiếng thì ăn chay ngon như ăn mặn.

18. kinhdoanhuytin84 Thành Viên Cấp 3

uc che the ban, toi day da an chay truong duoc 6 thang roi nhe, khi an chay ban se bot di cac tinh nong, va neu ban co nghe dia cua thay thich tue hai giang thi nhung con vat khi ta giet chung, chung se tiet ra 1 chat dich co hai cho suc khoe con nguoi, ve lau dai co the gay ra ung thu,

19. legna Thành Viên Cấp 3

Nếu nói ăn chay để giữ sức khoẻ thì tạm chấp nhận dc chứ ăn chay mà thay đổi tính tình hay con người trở nên tốt đi thì k chấp nhận dc Ai thấy mình khổ thì vào coi. bằng chứng là thực tế nhiều người hay nhà sư ăn chay trường vẫn làm những việc khó coi và trái đạo lý đầy ra .

Đơn giản thực phẩm là thực phẩm , sống nếu tốt thì nó là tốt , xấu là xấu . K phải do ăn uống mà con ng xấu hay tốt dc . Có ăn thịt cho hay mèo hoặc gà cũng chỉ là ăn uống , khi nào phạm tội thì kẻ ăn chay hay ăn thịt cũng là thằng tội phạm .

Và nếu thầy giảng được cái chất gây ra ung thư là chất gì thì cũng nên hỏi thầy cách nào để bỏ cái chất đó mà cứu người ăn thịt vì người ăn thịt rất nhiều và họ làm ra tiền để cúng chùa

20. lan1105 Thành Viên Cấp 4

ăn chay bị suy dinh dưỡng đó mấy chú. về già sẽ bị loãng xương vì thiếu canxi. còn mấy ông tập gym mà ăn chay thì thôi rồi, không bit bao giờ cái đó mới lên.