Tìm kiếm bài viết theo id

anh em tư vấn, hết dịch rồi tính làm thêm cái ks mà chưa có kinh nghiệm

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi saobekolak, 18/6/20.

ID Topic : 9496916
Ngày đăng:
18/6/20 lúc 15:46
  1. saobekolak Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    15
    mình chưa có kinh nghiệm làm khách sạn, đang muốn nhảy qua lĩnh vực này vì thấy anh em ở sg về đà lạt làm mấy cái ks cũng ok nhưng ko biết đủ thu chi ko vậy ? mà thấy vẫn duy trì năm này qua năm nọ, như trên là cọc 300tr full nội thất + 180tr đóng trước 6 tháng tiền thuê, tổng là 480tr, 10 phòng tất cả. nếu tính lượng khách trung bình 1 phòng/tháng tầm 15 ngày hoạt động liệu có ổn ko mọi người. phòng chắc 300k thôi, đành là làm ăn liều ăn nhiều, ít ăn ít nhưng phải chắc chắc chút, mình chưa có kinh nghiệm mong anh em tư vấn, sau này anh em 5s lên đà lạt chơi có chỗ nghỉ ngơi giá rẻ,kkk

2. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Cụ cứ làm đi, đời là mấy hồi. Cá nhân thấy nếu ngon thì cái con kia nó đã làm rồi chứ ko đăng tin cho thuê.

3. loc9000 Thành Viên Cấp 6

đúng vậy, thứ nhất là chả ai chê tiền cả. Thứ hai là thuê giá bèo quá nên xem lại, cả ks 10 phòng mà thuê 1 tháng có 30tr à. Thứ ba là mùa này khách ế nên cầm chắc mấy tháng đầu bỏ tiền ra ngắm cảnh Đà Lạt thôi.

7800II and Cá Mập chiên xù like this.
  4. GiangNguyen1984 Thành Viên Cấp 1

ptich SWOT đi bác, theo đó, phải phân nhận diện được mô hình 5 áp lực trong kinh doanh
    Sau đó dự báo dòng tiền
    Phân tích rủi ro kinh doanh,
    xây dựng chiến lược kinh doanh (ngắn, trung , dài hạn), các chiến lược PR, marketting, quảng cáo .. riêng chiến lược này, bác phải nhận diện sản phẩm của mình đang trong giai đoạn nào của ma trận BCG
    quan trọng nhất là lập báo cáo kinh doanh, lập kế hoạch vay-trả nợ ngân hàng, kế hoạch thanh lý nếu có phá sản để chốt lỗ
    còn nhiều thứ lắm ....

chừng nào IPO nữa thì ... lúc đó tính tiếp!

TUAN_VU and 7800II like this.
  5. saobekolak Thành Viên Cấp 5

mình cũng nghĩ vậy, cuộc sống cũng liều nhiều rồi, cũng có được có mất, nhưng toàn đầu tư ngắn hạn, h cái này hợp đồng 3-5 năm nên cũng hơi sợ sợ.
    mình cũng có tìm hiểu nhiều nơi ở đà lạt, trung bình 30tr/10 phòng thôi, có mùa khách ế thì bù vô, nhưng mùa hè thì hầu như full kín phòng, dạo này hết dịch, cuối tuần sg hay đổ lên đl chơi, khu trung tâm, quảng trường lúc nào cũng đông đen người toàn cuối tuần. dịp lễ tết khỏi nói luôn, hiện tại đà lạt đang mưa quá, đợi vài ngày trời nắng mình đi săn ks làm ăn coi sao,vốn liếng h còn 300tr chắc vay mượn thêm thôi,kkk

TUAN_VU, 7800II, HiepSiSiTinh and 2 others like this.
  6. saobekolak Thành Viên Cấp 5

mình chưa nghe cái này bao giờ luôn bạn.

TUAN_VU thích bài này.
  7. Xem thêm bình luận
  8. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Cái đó là sách vở thôi bác à, 10 ông đại gia thành công là dùng phương pháp SWORD hết đó, bởi vì thương trường là chiến trường mà.

9. choixongjong Thành Viên Vàng

HiepSiSiTinh thích bài này.
  10. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Giá đó quá rẻ, khu Phan Xích Long, ông anh cho bạn thuê lại KS nhà 3 tầng có 6 phòng mà giá gần 100 củ rồi. Mà giá đó cách đây 10 năm nhé. Làm khách sạn nhức đầu lắm, nhất là vụ khai thuế.
    Mà KS Đà Lạt nghe đồn là có nhiều " khách" lắm, không biết đúng hay không các Bác?

Chỉnh sửa cuối: 20/6/20
  11. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Có bà chị quen cũng mở ks trên đường Nơ Trang Long, bả nói mở ks thì khách khứa đông lắm, nhưng khách thì ít mà khứa thì nhiều, giờ bả ko làm nữa mà cho thuê ks, bả nói giờ cho thuê khỏe hơn trước nhiều.

12. 7800II Thành Viên Kim Cương

thôi cứ làm đi, nếu bác tính cho thuê với giá rẻ như vậy thì chắc sẽ đông đấy, nhất là mấy lão già già trong 5s dẫn bồ nhí em út đi đổi gió, nội cái dàn thứ phi trong hãng mỹ phẩm mà chịu đi thì coi như bác đã có tiền thuê rồi, còn lại là tiền lời thôi

13. HieuJavascript Thành Viên Cấp 2

làm đi bác , có gì mấy anh em 5s ra ủng hộ

TUAN_VU and 7800II like this.
  14. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, uống nước gừa cho mát nè

15. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Trái dừa này uống tốt cho cả nam lẫn nữ, nhất là nữ zép lú.

16. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, một nhân chứng đã uống. Thím chủ tịt nhận hàng nè

17. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Tại bà này ham quá, uống 1 cặp thì nó đã có tác dụng rồi, đàng này bả chơi luôn 3 cặp dừa cho nên bị tác dụng phụ, nguyên nhân là không chịu đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.

18. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, tui lại tưởng hậu quả làm bánh của thím chủ tịt

19. sunkenship Thành Viên Cấp 4

mình dân VT nên k rõ, có điều giá phòng ở DL ngon hơn VT, mùa dịch mới qua nên mới dần phục hồi lại nhưng k bằng những năm trước, 3 tháng hè này coi như bù lỗ cả năm or ăn dc thêm 1 chút. 10 phòng thì hơi ít so với giá thuê, bác liệu cơm gắp mắm và phòng rủi ro trong nhìu trường hợp và đọc kỹ hợp đồng nhe.

20. saobekolak Thành Viên Cấp 5

có ma chứ, nhiều, bữa tụi bạn thuê cái biệt thự mà gió lốc nghe bước chân người lên xuống cầu thang luôn mới vãi đái chứ.

TUAN_VU, 7800II and HiepSiSiTinh like this.
  21. 7800II Thành Viên Kim Cương

đợt lên củ chi đám cưới ông anh, ổng cũng ko biết đưa zô cái ks mà trước đây có người treo cổ trong toilet, 2VC em ở đúng phòng đó, má, hên là nhậu xỉn quắc mẹ nó rồi nên nếu có ma cỏ thì chắc nó cũng tha cho

HiepSiSiTinh and TUAN_VU like this.