Tìm kiếm bài viết theo id

Bài toán hại não

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Mắt Kính SV, 2/7/14.

ID Topic : 7417530
Ngày đăng:
2/7/14 lúc 13:16
  1. stkenjoo Thành Viên Mới

Lời 2 tr bác ơi. Mấy bác ko đọc kĩ đề gì cả. Bác quên mất chữ sau đó ông nông dân tiếc nên mua lại con bò đó

2. Ngọc Anh Thành Viên Cấp 6

Bác này chắc là fan của haivl.

3. datnn Thành Viên Cấp 4

Cho dù là mua lại chính món hàng của mình thì 2 nghiệp vụ này vẫn hoàn toàn tách biệt, không liên quan với nhau.
    Bác nd chỉ lời 2t khi nghiệp vụ 1 chưa kết thúc (vd như trong hợp đồng có bảo hành, có trả hàng, có bồi thường..v..v..), khi người mua trả hàng bác phải xuất 17t ra bồi hoàn.
    Nếu hạch toán lời 2t thì sẽ:
    -Với cơ quan thuế: nó phạt cho ngu người.
    -Với bạn góp vốn: nó wánh cho phù mỏ vì gian dối, ăn trên đầu nó.
    -Với vợ: nó xé xác vì "dám đem tiền cho con nào"
    Bài toán hại não Bài toán hại não - 1

4. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Lần kinh doanh đầu tiên lời 2tr, nói là tiếc tiền rồi đổ thêm tiền để rồi cuối cùng nói là chỉ lời có 2tr, đúng là chỉ có suy nghĩ và tính toán kiểu của anh nông dân mới có kết quả như vậy.

5. ThanhLyMinhHung Thành Viên Cấp 4

Ban đầu bác ấy có 13 bán 15 củ lời 2 củ
    Sau đó đập thêm 2 triệu nữa để mua lại 17 củ (bao gồm tiền lãi 2 củ và 13 củ vốn) = tóm lại 15 vốn và 2 lãi
    Cuối cùng bán 19 củ lãi 2 củ.
    Tóm lại lãi 4 củ. Đâu ai nói bác ấy đi mượn 2 triệu nữa để mua con bò 17 củ đâu mà tự nhiên trừ tiền bác ấy.

6. nguyenphucsmc 1 Đ0`j Phj3^u J3ạt

Đề bài:
    Trên tàu có 45 con cừu, 5 con bị rơi xuống nước. Hỏi ông thuyền trưởng bao nhiêu tuổi?
    Trả lời:
    Cừu được dẫn dắt bởi chó, suy ra ông thuyền trưởng tuổi Tuất
    Những năm tuổi tuất gồm 1946, 1958, 1970, 1982
    1946 :68 tuổi
    1958: 56 tuổi
    1970: 44 tuổi
    1982: 32 tuổi
    Để đảm nhận chức thuyền trưởng ông ta phải 45 tuổi trở lên ( có nhiều kinh nghiệm ) và không được quá 60 tuổi ( quá già )
    Suy ra ông thuyền trưởng sinh năm 1958, 56 tuổi
    Đáp án: 56 tuổi.
    Tiến Thành - 16:48 30/6 Trả lời | Thích 204

7. datnn Thành Viên Cấp 4

Chính vì giao dịch lần 1 đã hoàn thành, đã hạch toán xong nên ko có trường hợp chỉ lời 2t.
    Ở đây giao dịch lần 2 thêm/bù/đắp vào 2t bản chất là tăng vốn, nếu đi vay thì hạch toán vào vốn vay. Ko biết thầy chú IQ cực cao nào lại hạch toán vào tài khoản lỗ để triệt tiêu khoản lãi lần 1 rồi cho đây là bài toán hại não!
    Thiệt là hại não quá đi mà Bài toán hại não

8. hanthu Thành Viên Cấp 3

ko biết bác học cao cỡ nào mà tính Ngu thế nhỉ Bài toán hại não , nó mua 13 chai bán 15 chai là lời 2 chai ,kết thúc thương vụ 1 , xong nó mượn thêm 2 chai mua lại con bò ấy vơi giá 17 chai và bán được 19 chai nó trả lại 2 chai nó muợn là còn 17 chai,trừ cho 13 chai vốn là 4 chai chứ gì nữa ) cứ thích cãi .

9. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Anh nông dân đã nói với vợ là lời có 2 chai, mọi người cứ khai là lời 4 chai thì làm sao anh nông dân có tiền chơi world cup được.

10. 5giaykia01 Thành Viên Cấp 5

Ảo tưởng sức mạnh tự chế thêm chó chăn cừu luôn. Chẳng lẽ có chó chăn cừu thì phải tuổi tất à ? :sweat:

11. vuhoang1088 Thành Viên Cấp 6

nói thật mấy bác lỳ quá đi à.
    4 triệu ở đâu ra mà 4 triệu.
    Mấy ông cứ ngồi lấy cái vốn ban đầu là 13 triệu. rồi lấy cái tổng cuối cùng là 19 triệu. xong trừ cái nợ 2 triệu . nên còn 4 triệu. ( nhưng cái này là sai - là sai - là sai )

Mấy bác đọc kỹ đề đi.
    Lần 1 : mua con bò 13tr
    lần 2 : bán con bò 15 triệu. Có phải là lời 2 triệu không?
    lần 3 : tiếc nên mua lại con bò 17 triệu. Sau đó bán liền 19 triệu. Quả này là lời 2 triệu. Nhưng mua 17 triệu thì lại nợ 2 triệu. Vậy cái lời 2 triệu trả cho cái nợ 2 triệu.
    ==> vậy có phải cuối cùng là lời 2 triệu không?

Mấy bác cứ ngồi lấy cái tổng làm gì. Đã có câu : tiếc nên mua lại con bò 17 triệu rồi bán 19 triệu. Chứ không phải là ổng có 17 triệu nên mua về rồi bán 19 triệu.

******** Mua 17 triệu bán 19 triệu ở đề bài là mua lại con bò 17 triệu.
    Nghĩa là ổng mua lại con bò với giá 17 triệu là thiếu. Có nghĩa ổng chỉ còn 15 triệu sau vụ bán đầu tiên. Thì không phải là ổng nợ 2 triệu sao? Đề bài có nghĩa là chỉ 1 con bò thôi. Và có 4 lần giao dịch.

Mua 13tr
    Bán 15tr / lời 2tr ~ (*)
    Mua lại 17tr / Lỗ 2tr ~ (**)
    Bán 19tr / lời 2tr ~ (***)
    (*) + (**) + (***) = 2 triệu.

Ổng mua 17tr - bán được 19tr. => lời 2 tr. trả cái nợ 2 tr. Vậy thì cuối cùng ổng lời có 2 triệu chứ mấy.

Sao ông nào cũng ngồi tính 4 triệu là sao?

Ông nào mà tính kiểu lời 4 triệu là vì ẩu tả.

12. Thảo Nguyên Muốn 1 Tình Yêu Verified

ko có j là hại não cả

13. vuhoang1088 Thành Viên Cấp 6

Nếu nói như bác.
    Sau cái vụ bán được 15 chai.
    Nếu mua lại con bò 20 chai, rồi bán 25 chai. thì ổng lời bao nhiêu?
    Nếu tính cách bác thì mượn thêm 5 chai mua con bò 20 chai.
    bán con bò 25 chai, lời 5 chai. Trả 5 chai nợ. là con 20 chai. Vậy giờ lời 7 chai sao?
    Bác tính kiểu bác hay quá nhỉ?

14. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Bạn này mà kinh doanh thì bảo đảm lỗ là cái chắc.
    Vốn ban đầu anh ND bỏ ra là 13tr đúng không, thu lại được 15tr vậy là dư 2 tr tiền lãi đúng không.
    mua tiếp 17tr nhưng anh ND chỉ phải móc ra thêm 2tr so với vốn ban đầu, như vậy anh ND chỉ bỏ ra tổng là 15tr nhưng thu được 19tr, vậy thì là lãi bao nhiêu.
    Hay là bạn lại lấy lãi ban đầu gộp lại thành vốn , rồi sau cùng tính là chỉ lãi có 2tr.

15. Ganso Dục Tốc Bất Đạt

Mấy thằng não bò mới bị hại bởi cái bài toán lớp 2 này.

16. Eric.Cantona Thành Viên Cấp 4

Bác nào giải được bài này sẽ được trao 1 là giải Nobel hai là IgNoel. Đọc thấy bác bác sỉ vả nhau thấy bùn cười quá xá Bài toán hại não

17. daututaichinh Thành Viên Cấp 3

toàn mấy con bò nói lời 2tr.lần 1 bán lời 2chai lần 2 bù thêm 2c để mua bán dc 19c.nhưng số vốn thực tế nó bỏ ra có 15c còn 2c là tiền lời cmnr.19-15 k ra 4 chứ là gì.có thế cũng cãi nhau như mấy con bò

18. choixongjong Thành Viên Vàng

:adore:-----> :byebye:

19. datnn Thành Viên Cấp 4

Bạn nên đi đo điện não đồ Bài toán hại não

20. dragonface Audio Moderator

Khổ thân bạn này, ai cũng hiểu hết rồi, chỉ còn bạn này chưa hiểu, mà lại còn nói tất cả anh em là lì nữa :snicker:

Bây giờ thế này nhé:
    Lần 1 mua 13, bán 15: là lời 2 triệu rồi, phải không bạn?
    Lần 2 mua 17, tức là mượn thêm 2 triệu nữa (13 triệu vốn + 2 triệu lời + 2 triệu mượn), nghĩa là trong số 17 triệu này vẫn có 2 triệu lời cũ và 2 triệu mượn, phải không bạn?
    Giả sử bác nông dân chỉ bán lại được 17 triệu cho lần 3, nghĩa là trong 17 triệu bán được ấy, bác ta đã trả được khoản nợ 2 triệu cho lần 2, và vẫn bảo tồn được khoản tiền lời 2 triệu trong lần 1, hiểu chưa bạn?
    Còn đây là bán được 19 triệu, nghĩa là có thêm 2 triệu tiền lời mới rồi, khúc này bạn mà chưa hiểu nữa thì bái phục bạn luôn :snicker: