Tìm kiếm bài viết theo id

Bạn có thích Đám cưới ko ? Tại sao ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi lio_lio, 15/6/11.

ID Topic : 3388018
Ngày đăng:
15/6/11 lúc 16:53
  1. 5giaybp Thành Viên Chưa Kích Hoạt

đúng là nhìu người có suy nghĩ khác nhau,tui thì muốn xây dựng gia đình nhưng chưa có được điếu kiện tốt nhất nên đành gác lại vài năm sau vậy

2. knowdienow Thành Viên Cấp 4

nói cái lề gi thốn???

3. lio_lio Thành Viên Cấp 6

Bạn có thích Đám cưới ko ? Tại sao ?

=)) hình như mình ko có làm gì "lợi mình hại người" thì ích kỉ là chỗ nào ???

4. banhangrong123 Thành Viên Bạch Kim

Chủ topic là con gái, nên đành im luôn. hehe

5. CCTC Thành Viên Chưa Kích Hoạt

nhiều thằng tạo 2,3 nick vô ba xạo ba đía nhiều lắm Bạn có thích Đám cưới ko ? Tại sao ?

6. Se7en1102 Thành Viên Cấp 3

chưa cưới em đời buồn như chó cắn....cưới em rồi thà chó cắn còn hơn =]]~~~~

7. pirate Thành Viên Cấp 3

Thấy chả thix thú gì,bây giờ ngồi nghĩ tới đám cưới sao mà sao có 2 cái nhức đầu....
    + Thứ nhất : mất tự do,nhìu khi bực bội thì giận cá chém thớt k rõ lí do lun,mới yêu thui mà đã thế rồi
    + Thứ hai : sau này có con rùi,con lớn -> đi học,họp phụ huynh....sợ nhất cái này,ngày xưa dù ba mẹ có khó cỡ mấy lì vẫn lì,đi học nghịch ngợm,bị mời phụ huynh liên miên,nghĩ tới cảnh mình như ba mẹ ngày xưa sao mà oải hehe...

p/s nói thì nói vậy chứ e cũng mới 22 cái xuân hạ thu đông thui...

8. dinhletan Thành Viên Cấp 3

26 tuổi : nghĩ về đám cưới là 1 cái gì đó xa vòi vọi, vẫn lông bông, chưa có ý định hết lông bông => Má ơi con hổng lấy vợ đâu, con ở vậy với má

9. duaxiem Thành Viên Bạch Kim

nghe tới đám cưới của bạn bè là thấy ớn (chủ íu nhậu quắc cần câu).
    nghĩ tới chuyện cưới hỏi của mình còn ớn hơn =.=

10. Doctor_Huy Banned

èo e 15 tuoi ak mún cưới mà k dc T_T

11. Hơi Sợ Vợ Thành Viên Chưa Kích Hoạt

đến lúc già rồi ko có con cái lo cho, mà có con cái trong nhà là 1 niềm vui lắm đó. khi lớn rồi bạn bè ai cũng có gia đình riêng, ai rảnh mà thèm chơi với mình nữa

12. thang22_4_1989 Thành Viên Cấp 5

Có chứ, được môn đăng hộ đối với người mình yêu thì ai chẳng muốn
    Nhớ lại cách đây vài năm, người ấy hay hỏi mình bao giờ sẽ lấy nhau
    2 đứa mơ về 1 căn nhà ấm cúng, đặc biệt là gian bếp phải rộng rãi để nấu ăn
    mơ về những đứa trẻ, đặc biệt là sinh đôi...
    bao dự định vẫn còn đó, thế mà người đã ở đâu rồi...

13. nhoc_excel Thành Viên Kim Cương

Muốn có đám cưới để sinh con đẻ cái cho vui nhưng không có người yêu.
    Muốn có người yêu để đám cưới cho vui nhưng lại không có tiền Bạn có thích Đám cưới ko ? Tại sao ?

14. kellyvinh Thành Viên Kim Cương

vậy là chưa đúng đài ùi , đúng đài đúng đối tượng là hối ba mẹ chạy không kịp lun chứ ở đó Bạn có thích Đám cưới ko ? Tại sao ?

15. djkhung Thành Viên Cấp 4

ai cưới trả góp k ...

16. vvnvvd Thành Viên Cấp 4

suy nghĩ kiểu bầy đàn dâm loạn Bạn có thích Đám cưới ko ? Tại sao ? vãi lều con này Bạn có thích Đám cưới ko ? Tại sao ? - 1

17. zhuoheng ♥♥♥ FOREVER LOVE ♥♥♥

Tôi nghĩ chủ top còn non và chưa gặp đúng đối tượng để bạn cưới hay ko. Chuyện này là tất yếu trong cuộc sống rùi. Nếu bạn thấy đám cưới là gò bó, mất tự do thì mình nghĩ bạn rất ích kỷ và thiếu trách nhiệm, bạn nên ở giá 1 mình thì hay hơn đó.

18. dại_trai Thành Viên Cấp 3

Thật sự thì k thik đám cưới, đám cưới r con gái thiệt thòi nhìu lắm
    Ság làm osin tối làm vợ
    Roi^ phải sinh con --> già đi , phải chăm sóc con, k còn chăm sóc bản thân nhìu nữa, thân hình k đẹp --> chồg chán kiếm bồ nhí ( 100ng hết 99ng v rui )--> ghen , giận, bùn 1 mìh ( dữ 1 chút thì đi đánh ghen mà chiện nì e hem dám làm chắc là li di wa )
    chồg way về thì 2vc k còn tin tươg h/p như xưa nữa ( gươg vỡ làh lại cũg có vết nứt)
    li dị thì thiệt thòi lun thuộc về phụ nữ ( đàn ông li dị vẫn kiếm đc ng vợ khác mà k bị dị nghị, phụ nữ thì bị bàn tán tùm lum T-T )
    Chưa kể là việc còn ba má chồg, a chị e bên chồg nữa ở chug gặp ng hiền làh dễ chịu còn đỡ gặp ng kỹ tíh khó chịu là thấy nản ( có nhà riêg thì tốt hơn mà mấy chiện nhà cửa thu nhập này nói ra mấy a lại nói phụ nữ Thực Dụg mà k nói thì thiệt thòi cho chị e wa' haizzzzzzzzzz)
    Nghĩ tới mí chiện nì chỉ muốn ở v cho xong ...haizzzzzzzz...

19. _thinking_ Thành Viên Cấp 3

mạnh miệng ghê, 100 người hết 99 người, ba mẹ bạn nằm trong 99 người hay 1 người còn lại?
    Nhiều nữ sao khi lấy chồng xong không thèm chăm cho bản thân, rồi lại đổ cho chồng chán chồng chê, đi kiếm bồ nhí. Chồng kiếm bồ nhí thì lỗi chồng là rành rành, nhưng cũng phải coi lại mình sao mà chồng đi kiếm bồ nhí, chịu khó chăm sóc, chiều chuộng chồng tốt tí là được thôi, có vậy thì có xấu tí nhưng bảo đảm chẳng ông nào ra kiếm bồ nhí đâu. "Gái có công chồng chẳng phụ" mà. Còn chuyện ba má anh chị em gia đình chồng, tùy mình thôi, có đức thì gặp người tốt, "Nồi nào úp vung đó".
    Còn muốn ở vậy thì cứ việc, đến khi 3x, 4x lúc đó sẽ hiểu, đi với bạn bè mà có gia đình rồi thì sẽ toàn nghe chuyện ông xã tui, con tui không à, chưa kể lúc đó người ta dành time cho gia đình nhiều hơn, lúc đó hiểu ra thì có lẽ muộn rồi.....

20. Maybach62S... Thành Viên Kim Cương

phụ nữ bước wa tầm băm lăm mà chưa chồng con,thậm chí có chồng mà ko có con ra đường hàng xóm láng giềng nó nhìn như quái vật,chưa kề ông bà già anh chị em trong nhà lúc nào cũng thúc ép nữa.

Lễ tết thì ru rú trong nhà khỏi wa đi chúc tết bà con hay bạn bè vì nếu đi thì lúc nào cũng sẽ đc nghe bài ca...gì thì tự hiểu.