Tìm kiếm bài viết theo id

Bạn trẻ cuộc sống 24h !

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi maidanhtrinh, 17/3/11.

ID Topic : 2943691
Ngày đăng:
17/3/11 lúc 01:27
  1. maidanhtrinh Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    13
    Tình Yêu Mong Manh!
    Bạn trẻ cuộc sống 24h !
    Tôi đã yêu si mê để rồi nhận lại những nỗi đau câm lặng... (Ảnh minh họa)

Từ khi số phận không cho tôi được quyền lựa chọn con đường mình sẽ đi cho cuộc đời của mình là khi tôi bắt đầu học cách chấp nhận mọi điều có thể đến, thôi ước mơ và hi vọng. Lặng lẽ thu mình và cảm nhận từng ngày qua chậm chạp.

Tôi đã tin rằng mình sống mãi mãi như thế, giữa những tiếng cười tiếng nói và sự quan tâm của mọi người dành cho mình. Nhưng đến khi anh tìm đến, tôi mới biết rằng đời mình còn thiếu một thứ vô cùng quan trọng. Đó là tình yêu. Tôi giống như bất kì một người con gái khác, cần được yêu thương và cần hạnh phúc.

Dù cho nhan sắc và tài năng có được xã hội công nhận, dù cho có được tất cả mọi người yêu quý và tôn trọng, nâng niu thì tôi cũng chẳng bao giờ có thể phủ nhận được rằng mình thiếu đi một thứ tất yếu để có thể trở thành một người bình thường, có được một hạnh phúc bình thường và một mơ ước bình thường như biết bao người khác.

Tôi đủ tự tin để nói rằng mình là một người khuyết tật, nhưng lại không thể nào tự hào mà nói đến những điều mình đã làm được hơn những người khuyết tật khác. Khắc nghiệt của số phận hay nỗi đau đớn về thể xác, tôi giống như là một anh hùng vĩ đại, vượt qua được tất cả. Nhưng đứng trước anh, đứng trước tình yêu mà chúng tôi dành cho nhau, tôi cảm thấy mình mong manh bé nhỏ, như một ngọn đèn leo lắt có thể tắt đi bất cứ lúc nào.

Nụ cười tự tin trong tôi tan biến khi tôi nhận thấy trái tim mình loạn nhịp với anh. Sự mặc cảm trỗi dậy, lý trí đấu tranh với con tim. Đối mặt hay chạy trốn?

Tôi không muốn mình là một kẻ hèn nhát bại trận, tôi dám đương đầu cùng tất cả nhưng còn anh, người tôi yêu sẽ phải đối mặt với những điều đó ra sao khi anh còn gia đình, còn tương lai và bao nhiêu cái nhìn tầm thường bạc bẽo đang nhìn vào cuộc tình ấy.
    Bạn trẻ cuộc sống 24h ! - 1
    Tôi bắt mình phải tin rằng anh đã rời xa mình... (Ảnh minh họa)​

Người đàn ông tuyệt vời ấy vẫn cứ đến, bên tôi dù cho bao lo toan, mệt mỏi với tương lai đầy chông gai đằng trước. Vẫn biết tôi không thể nào mang đến cho anh một gia đình trọn vẹn bình thường nhưng anh vẫn yêu thương tôi hết mình. Tôi đã không thể chạy trốn được tình yêu mãnh liệt ấy. Khi có anh, cuộc sống của tôi như được thổi một làn gió mới.

Buổi sáng hôm ấy, bão tố lòng tôi trào dâng. Lòng tin đổ sụp xuống cõi lòng tôi trơ trọi và hụt hẫng giữa ngổn ngang những nỗi đau. Anh đã đi thật xa. Chưa bao giờ tôi lại có cái ước mơ điên khùng đến như thế, tôi ước gì vô tình thấy anh đang cười nói với ai trên đường và ngoảnh mặt lại với tôi. Anh biến mất như chưa từng xuất hiện, không một lời nói giã từ, không một lời giải thích, tất cả lặng lẽ và bất ngờ như một cơn bão đêm cuốn đi tất cả. Càng cố gắng kìm nén trong nghẹn ngào, tôi lại càng cảm thấy mình muốn phát điên lên.

Tất cả mọi sự tìm kiếm và hỏi thăm về anh đều là vô nghĩa. Tôi bắt mình phải tin rằng anh đã rời xa mình và biết đâu anh đang bình yên, đang hạnh phúc bên người con gái khác. Nhưng làm sao tin được người đàn ông đã yêu tôi hơn chính bản thân mình lại có thể…

Bạn trẻ cuộc sống 24h ! - 2

Người ta bảo em đừng tìm kiếm, đừng đợi chờ anh. Họ nói với em những điều em không muốn nghe mà cho rằng đó là sự sắp xếp của số phận, bảo em phải mạnh mẽ lên để sống một mình như em đã từng sống. Em tự hỏi lòng mình có phải việc đợi chờ đó là có lỗi khi chính em không mang đến cho anh được những điều mà em mơ ước?

Em thôi không còn cầu nguyện sẽ được mãi bên anh kể từ ngày hôm ấy, em nhận lấy nỗi đau này và em hứa rằng em sẽ không còn buồn nhiều nữa. Nhưng em tin rằng sẽ có một người khác thay em thực hiện lời hứa đó, sẽ mở rộng vòng tay với anh. Cô ấy sẽ thay em ước mơ. Cô ấy sẽ nép vào vòng tay anh cùng vượt qua tháng ngày và sẽ là bờ vai cho anh mỗi khi anh mỏi mệt.

Theo 24h (News)

: anh, yêu, tôi