Tìm kiếm bài viết theo id

bán và dậy nấu Keo Bẫy Chim

Thảo luận trong 'Phụ Kiện Sinh Vật Cảnh' bắt đầu bởi thaisonmy, 17/12/15.

ID Topic : 8291120
  1. thaisonmy Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    8
    Hướng dẫn sử dụng và cách bảo quản keo

bán và dậy nấu Keo Bẫy Chim

Xin chào các anh em dạo này mình nhận được nhiều câu hỏi của các anh em về cách sử dụng và bảo quản của loại keo bẫy chim mình đang bán trên trị trườngkhông quá khó nhưng nếu để nói qua điện thoại hay là viết lên đây thì mình thấy có vẻ khó hiểu cho anh em . Nên anh em tới mua mình sẽ chỉ tận tình cách quấn keo củng như độ dầy của keo để anh em mua về không quấn keo quá mỏng hoặc quá dầy . Như thế anh em sẽ dễ hình dung và dễ hiểu.
    Còn về cách bảo quản thì dễ nói hơn . Về cơ bản là sau khi sài xong anh em tuốt keo ra khỏi cái que mình bôi keo rồi nhặt bớt lông lá của chim dính trên keo , hoăc đất cát dính vào sẽ làm giảm độ bềnh của keo . bỏ keo vào lọ nước chỉ đơn giãn như vậy thôi keo lúc nào cũng dính

bán và dậy nấu Keo Bẫy Chim - 1

Xin chào tất cả các anh em mình xin giới thiệu sơ qua về loại keo mình đang bán trên thị trường . Keo của mình là loại chất lượng caoKhi đậu vào là dính ngay không thể sẩy, keo ra nắng không bị chảy – càng ra nắng độ dính càng cao. Keo dính được nhiều loại chim như sẻ , sâu , chào mào , chích chòe than , lửa, cu cum…v.v.. Keo này sau khi bẫy chim xong, các bạn thu lại và cho vào lọ nước để bảo quản lần sau đi bẫy lại lấy ra sử dụng, có thể sử dụng lại nhiều lần liên tiếp, kéo dài từ 2 đến 3 tháng, sau đó có cách tái chế sử dụng luôn chứ không phải bỏ đi, mua mới, rất lợi, tiết kiệm, …

1. Chọn 1 que gỗ - cây trúc - hoặc vót 1 que tre - cỡ ngón tay cái dài khoảng 1,2m.
    2. Dùng khoảng 150g keo dấp ướt trong nước (chống dính tay). Sau đó kéo dãn quấn đều kín suốt chiều dài que khoảng 1m (theo kiểu quấn lò xo).
    3. Đợi khoảng 2 phút để nước bay hơi, lúc này trên bề mặt keo sẽ có đủ độ dính để dính chân chim.
    4. Treo máy phát nhạc tiếng chim sẻ (đài hoặc điện thoại) lên đầu không quấn keo (Chú ý: Đài phát nhạc dưới que khoảng 20cm).
    bán và dậy nấu Keo Bẫy Chim - 2
    5. Tìm vị trí có lỗ cắm hoặc buộc que ngang cao khoảng 1,7m, vị trí tốt nhất là tại các cột điện ít người qua lại.
    6. Bật tiếng (chim sẻ kêu), sau đó lùi xa khoảng 30m để đợi đàn chim bay đến dính bẫy. Keo tốt đợi chim dính nhiều mới gỡ để lâu không bị rơi (sảy) chim.
    7. Mỗi cuộc bẫy không nên kéo dài quá 10 phút để có thời gian di chuyển sang vị trí khác nhằm đạt năng suất cao và đàn chim không bị nhờn tiếng gọi, dành để bẫy lần sau.
    8. Thu hồi keo: Dấp nước toàn bộ que keo sau đó dùng tay tụt lộn keo theo chiều dọc que thành một cục rồi ngâm trong tô nước hoặc để trong hộp khô, để lần sau lại đi đánh tiếp.
    9. Gặp hôm trời nắng to (nhiệt độ cao) nên thường xuyên dấp nước để làm nguội keo và cuộc bẫy không nên kéo dài quá 6 phút
    Mẹo đánh: Nên chọn yếu tố bất ngờ như trong các con ngõ - hẻm nhỏ nhắm vào các đàn chim không cần đông quá, để đánh cơ động bằng 1 que keo (năng nhặt chặt bị). Còn nếu gặp đàn đông hoặc bị bẫy nhiều lần thì nên đánh trên 2 que keo, các que không có đài nên chọn vị trí cao hơn nơi đàn chim bay đến sẽ đậu trước khi xuống que keo chính (các que keo nên treo ngang, đầu ngoài hơi chúc xuống).
    Vị trí đánh nên cách nhau khoảng 400m vì mỗi đàn thường có lãnh địa bán kính khoảng 200m.
    Khoảng trên 10 ngày sau mới quay lại nơi đã đánh lần trước để đàn chim có đủ thời gian quên bị bẫy và không đánh trùng vị trí lần trước.

Giới Thiệu: bán keo và nhận nấu keo tại nhà và đặt biệt không lấy một đồng phí khi nấu chưa thành công
    keo bay chim cua toi , bảo đảm khi chim đậu vào là dính ngay không bị tuột , keo ra nắng không bị chảy .Do nhà mình tự sản xuất được nên mùa đông keo sẽ được điều chỉnh để có độ dính vẫn tốt với thời tiết lạnh của miền bắc . Mùa đông anh em vẫn có thể đi đánh chim bình thường miễn trời không mưa.

NGUYÊN LIỆU : được làm từ nhựa hon hop và phụ gia thiên nhiên , đảm bảo không gây mùi hôi thối .bảo quản trên 3 -4 tháng vẫn không sao mình đang cung cấp là hàng CHẤT LƯỢNG TỐT nên mình đảm bảo về chất lượng keoSiêu Dẻo –Siêu Dính . Do là keo của mình được nấu tại quê là làng nghề nên đảm bảo keo tốt . Chim bị dính vào không bị tuột . Khi gỡ chim ra khỏi keo thì chim không bị dính keo vào chân hay cánh . Vẫn có thể bay . Nếu được con chim quý vẫn có thể để nuôi chơi hoặc bán chim cảnh . day la phan dac biet ; dong thoi toi con day nau keo tai nha cac ban cung biet keo bay chim hien tai. ban tren thi truong rat dat do< neu ai muon hoc nau co the lien lat cho toi. toi se chi bao tan tinh ko che giau bat cu cong thuc gi, cac ban nau trua thanh cong toi se ko lay mot dong phi .neu ai muon hoc pm toi 0962137321

Keo Bẫy chim của mình khối lượng nguyên keo 100gam .Rất nhiều bên khối lượng chỉ có 50g mà giá bán vẫn đắt . Do keo nhà mình tự sản xuất được nên mình bán giá tốt và đủ khối lượng để giữ uy tín và làm thương hiệu.
    Khi mua keo ở binh thuan mình sẽ giao hàng tận nơi và lấy chút ít tiền ship nếu mình phải đi xa. Gặp trực tiếp mình có thể copy file tiếng các loại chim cho các bạn hoặc mình có thể gửi mail cho các bạn …
    Ngoài ra mình còn cung cấp thiết bị gọi chim cho bạn nào có nhu cầu – đảm bảo gọi chim tốt + giá rẻ
    - Mình có thể gửi hàng đi các tỉnh thành, thanh toán và chuyển keo bằng các hình thức sau
    + Các bạn gửi tiền vào tài khoản cho mình rồi mình gửi ô tô khách hoặc ô tô tải tại các bến xe ở hà nội(nếu các bạn có thể nhận) hoặc chuyển phát nhanh bưu điện
    + Nếu nơi các bạn ở có ô tô khách đi qua các bạn có thể gửi tiền cho ô tô (tất cả các bến tại binh thuan ) mình sẽ ra gửi hàng và lấy tiền
    Các bạn ở các tỉnh miền Bắc có thể nhận được hàng ngay trong ngày, các bạn ở xa thì có thể lâu hơn tùy vào địa hình nữa nhé.

5 Lý do nên mua Keo bẫy của chung ơi .
    1. Bạn có thể trả lại hàng, không nhận hàng ngay khi chúng tôi giao hàng, hoặc trả lại khi bạn thấy chất lượng không bằng hoặc kém bất kỳ bên nào khác. Sản phẩm của chúng tôi tốt. Sản xuất theo mùa, theo yêu cầu khách hàng nên mùa nào cũng sẽ có sản phẩm tương ứng.
    2. Trọng lượng nhiều hơn bên khác, Gấp đôi so với bên khác, bõ đánh thì phải đánh que to dài 1,5m. Ít quá quấn khó, không thoải mái. Bạn phải mua nhiều thì thành ra quá đắt
    3. Giá rẻ bằng 1/4 bên khác vì chúng tôi là làng nghề, tự sản xuất và bán đến tận tay người dùng: 90.000 1 hộp 100Gr các bên khác giá đắt hơn mà hộp có 50g.
    4. Bạn có thể sẽ là đại lý của chúng tôi, nhận những ưu đãi và hỗ trợ tốt nhất, làm cho vui.
    5. Tiếng chim của chúng tôi tặng cho khách mua hàng gọi bây rất tốt, độc quyền, không phải tiếng chim tải tràn lan trên mạng, không chuẩn, không trong tiếng
    Đằng nào cũng mua Keo bẫy chim cua toi vì những ưu điểm trên thì việc gì phải đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt.

Gọi ngay cho chúng tôi :
    MR. Mỹ: 0962137321
    Email: thaisonmy0962137@gmail.com