Tìm kiếm bài viết theo id

Bánh Cáy Làng Nguyễn đặc sản Thái Bình Mẹ Mình Tự Làm Không Ngon Ko Lấy Tiền - Nhận Làm Bánh Đặt

Thảo luận trong 'Ẩm thực' bắt đầu bởi mayphotocopy_hn, 19/7/16.

ID Topic : 8516799
  1. mayphotocopy_hn Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    10
    Bánh cáy đặc biệt ngay từ cái tên của nó. Nghe tên, ta sẽ lầm tưởng là một món quà của biển,ăn vào lại thấy gạo nếp, lạc vừng, mứt bí, Mứt dừa,dầu chuối … những mùi vị của thênh thang đồng rộng…
    Bánh Cáy Làng Nguyễn đặc sản Thái Bình Mẹ Mình Tự Làm Không Ngon Ko Lấy Tiền - Nhận Làm Bánh Đặt
    Bánh Cáy Làng Nguyễn đặc sản Thái Bình Mẹ Mình Tự Làm Không Ngon Ko Lấy Tiền - Nhận Làm Bánh Đặt - 1

BÁNH CÁY HI2 CHỨ KO PHẢI NÓ LÀM TỪ CON CÁY NHÉ, LÀ LOẠI BÁNH NGỌT MANG HƯƠNG VỊ QUÊ HƯƠNG CỦA VÙNG ĐẤT LÚA THÁI BÌNH

Với hương vị thơm ngon của mình, bánh cáy đã được làm ở khá nhiều nơi trên đất nước Việt Nam, nhưng không nơi nào có vị đặc biệt như ở Làng Nguyễn Thái Bình. Bánh cáy làng Nguyễn chính hiệu phải làm cầu kì chứ không đơn giản.

- Nếp cái hoa vàng ngâm nước, trộn gấc đỏ đồ xôi, sau đó làm bánh dầy cắt thành đốt dài bằng ngón tay út rồi phơi nắng cho khô (người làng Nguyễn gọi đây là “con cáy”).
    - Thóc tẻ bung trong nồi gang, cho xòe cánh thành một thức gọi là “nẻ hoa” dã hoặc xay nhỏ khi trộn bánh.
    - Mỡ phần loại ngon, sắt hạt lựu hoặc để thanh dài đặt giữa bánh, cho ướp đường hoặc luộc nước đường không bị thiu
    - Rán gión “con cáy”, trong dầu ăn bằng chảo to.
    - Mạch nha được ủ công phu từ mầm lúa gạo đem nấu già trên bếp than đỏ hồng, kết hợp đường kính trắng rồi đảo thật khéo, thật đều tay khi đủ độ dẻo cho ra ngoài đảo cùng cáy con, nẻ, mỡ phần, mứt bí, gừng giã nhỏ, thêm hương hoa bưởi hoặc vani dầu chuối đến độ thơm dính thích hợp.

- Xong xuôi, bánh cáy cho vào khay ép phẳng, tranh thủ lúc bánh còn nóng rắc một lớp vừng lạc cho thơm. Từng vuông bánh khi ấy đem đóng hộp, dãn nhãn, sẵn sàng mang đến những thực khách đang nóng lòng thưởng thức.
    Bánh Cáy Làng Nguyễn đặc sản Thái Bình Mẹ Mình Tự Làm Không Ngon Ko Lấy Tiền - Nhận Làm Bánh Đặt - 2
    Bánh Cáy Làng Nguyễn đặc sản Thái Bình Mẹ Mình Tự Làm Không Ngon Ko Lấy Tiền - Nhận Làm Bánh Đặt - 3
    BÁNH NHÀ MÌNH Ở NGOÀI CÒN NGON HƠN ẢNH NHA!

Bánh cáy xắt miếng khi ăn thường hay nhâm nhi bên ấm trà xanh nóng vừa có vị ngọt, bùi, béo đan xen độ giòn, dẻo, dai mềm mại. Bánh chủ yếu bán trong ngày tết mọi người mua làm quà mang đi chúc nhau trên cả nước. Đặc biệt trong tiết trời se lạnh, vị cay nóng của gừng khiến cho người ăn cảm thấy ấm dạ, khoan khoái khi ăn ./.
    LÀ NGƯỜI CON THÁI BÌNH NÊN MONG MUỐN MANG ĐƯỢC SẢN PHẨM QUÊ HƯƠNG LẠI DO CHÍNH TAY MẸ MÌNH LÀM RA ĐỂ THỰC KHÁCH CẢ NƯỚC THƯỞNG THỨC Ạ

ĐÂY LÀ TOPIC THỨ 2 MÌNH BÁN TRÊN LÀM CHA MẸ, MÌNH QUÊ ĐÔNG HƯNG THÁI BÌNH NHÀ MÌNH TỪ XƯA MẸ ĐÃ LÀM BÁNH CÁY ĂN VÀ BÁN CHO MỌI NGƯỜI , AI ĂN CŨNG KHEN NGON VÀ ĐẶT MUA LÀM QUÀ , NÊN HÔM NAY ĐÃ XIN PHÉP ANH KIÊN ADMIN MẠO MUỘI CHIA SẺ MÓN BÁNH CÁY MẸ MÌNH TỰ LÀM TẠI NHÀ Ở ĐÔNG HƯNG THÁI BÌNH MỌI NGƯỜI ĂN HOẶC MUA LÀM QUÀ BIẾU TẶNG KHI XA QUÊ, VỀ CHẤT LƯỢNG THÌ CỨ YÊN TÂM LÀ ĐẢM BẢO NGON BỔ VÀ SẠCH, MẸ MÌNH LÀM LÂU RÙI CHỦ YẾU BÁN VÀO DỊP TẾT CHO NGƯỜI THÂN VÀ HÀNG XÓM XUNG QUANH VÌ SỐ LƯỢNG LÀM RA KO NHIỀU VÌ BÀ TỰ LÀM KHÔNG THUÊ AI CẢ, NÊN CHỦ YẾU LÀM THEO ĐẶT HÀNG CỦA NGƯỜI QUEN, MANG ĐI BIẾU LÀM QUÀ QUÊ QUÀ TẾT THUI NHÉ
    NẾU TẾT AI CÓ NHU CẦU THÌ BÁO TRƯỚC 2 TUẦN MỚI LÀM KỊP VÌ LÚC ĐÓ LÀ CAO ĐIỂM MỌI NGƯỜI MUA BÁNH NHIỀU NHẤT Ở QUÊ MÌNH ĐÓ Ạ

BÁNH CỦA NHÀ LÀM ĐƯỢC NÊN KHÔNG NGON XIN HOÀN LẠI TIỀN MỌI NGƯỜI, BÁNH NẶNG KHOẢNG 800gr HÌNH VUÔNG DÀI RẤT TO CHẮC, ĂN DẺO VÀ QUYỆN NẾU ĂN BÁNH LÚC NÓNG CON CÁY RẤT GIÒN, BÁNH ĂN KÈM NƯỚC TRÀ HOẶC CAFE CHO ĐỠ NGÁN, BẢO QUẢN ĐƯỢC 3 THÁNG NHÉ MỌI NGƯỜI KO ĂN HẾT CÓ THỂ CHO VÀO TỦ LẠNH ĂN DẦN Ạ
    Bánh Cáy Làng Nguyễn đặc sản Thái Bình Mẹ Mình Tự Làm Không Ngon Ko Lấy Tiền - Nhận Làm Bánh Đặt - 4

HÀNG MÙA HÈ KHÔNG SẴN NÊN CHỈ LÀM THEO ĐƠN ĐẶT CỦA MỌI NGƯỜI VÀ ODER TRONG 5-7 NGÀY NHÉ, MÙA ĐÔNG GIÁP TẾT THÌ CÓ SẴN , RẤT MONG MỌI NGƯỜI ỦNG HỘ !!!

GIÁ MỜI MỌI NGƯỜI INBOX E SẼ LÀM THEO YÊU CẦU THƯỜNG NHÀ E BÁN LOẠI ĐẶC BIỆT 40-50K 1 CHIẾC (CẢ VỎ HỘP), BÁN TẠI NHÀ CHƯA TÍNH SHIP

HOTLINE (ZALO) 0977 52 57 54 THANKS!!!

2. congaubeo Thành Viên Kim Cương

bánh này bao ngon luôn nha mọi người