Tìm kiếm bài viết theo id

Báo cáo về khách hàng xấu Tan_BachKhoa

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi toiyeu vn, 10/3/16.

ID Topic : 8357454
Ngày đăng:
10/3/16 lúc 14:12
  1. toiyeu vn Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    11
    Số là mình có mở 1 topic bán bóng đèn led, theo link dưới:
    https://www.5giay.vn/threads/den-led-cho-gan-may-exciter.7285101/
    Mình đã chú thích rõ trong link bán là đối với một số bóng đèn đặc biệt mà có thương lượng thì sẽ bao đổi trả cho ae nếu ko quá 2 ngày nhất đối với những bóng đèn có thương lượng - thuộc những trường hợp như ko rõ xe gắn đc ko, màu mè chưa đúng. Còn đa số mình chỉ bán ko bao gì hết

Hôm nay có một anh đến nói là mua bóng đèn nhưng khi tới thì đưa mình 2c bóng nói là mình bảo hành cho anh với thời gian bảo hành 1 năm, bắt mình phải bảo hành 1 năm - QUÁ VÔ LÝ, mình chưa hề bh cái bóng nào mà quá 2 ngày nếu đôi bên ko thoả thuận

Mình nhận ra ko phải là đèn của mình or anh đã can thiệp hàn khò tháo ra nghiên cứu. Đây mình chụp tấm hình đèn của mình lên cho có bằng chứng
    Các bóng mình order trực tiếp, rất đẹp, sáng sạch. Các mối hàn và linh kiện đúng chuẩn, đúng dòng
    Báo cáo về khách hàng xấu Tan_BachKhoa

Nhìn trong hình phần mình tô đỏ là đầu đèn luôn sạch đẹp, phần màu xanh là các điện trở cũng vậy. Anh mang tới 2c đầu đèn (phần mình tô đỏ) bị nhựa thông chảy đen thui rồi nói là xài một thời gian nó phải chảy, thiết nghĩ nếu gia công sạch sẽ ko có nhựa thông lấy gì nó chảy ra ??? và các điện trở cũng vậy, dấu hàn bằng tay chì ko đều sần sùi cục cục, nhựa thông cháy đen cả chân - OK vậy là quá rỏ rồi. Vậy mà anh ấy la lối lớn tiếng cầm bóng quăng vào mình, mình đã không nhận và trả lại đàng hoàng.

ANH THỬ CHỤP HÌNH POST LÊN CHO MỌI NGƯỜI SO SÁNH ĐI - ANH CÓ DÁM KO?

Mình đã từng giao dịch với a một lần, anh khoe là chế độ bóng gì đó cho xe hơi - cái này mình nghĩ là anh đã mod miếc, tháo ra hàn chập cháy rồi đòi BH 1 năm vô lý

Nick anh ấy là Tan_BachKhoa sđt 096.810.97.25
    Nội dung anh từng post trong bài của mình chứng nhận 2 bóng sáng tốt
    Vậy đó, mà sau khi về anh còn gọi chửi bới, nói mình bán hàng thế này thế nọ. Nên mình mở topic này cho mọi người rõ
    Nếu a ko tin có thể inbox với các mem từng mua hàng trong bài của tui xem tui BH cho họ bao lâu
    Anh đừng bao giờ ghé mua đồ ở đây dùm - không hoan nghênh, tui thà ko bán được vứt cũng ko tiếp người kiểu như anh

Ps/Nếu a mua cái bóng đèn neon về nhà gắn xài 1 thời gian nó đen đầu chớp tắt không sáng được nữa or a đổ xăng vào xe chạy hết xăng a quay lại bắt người bán bảo hành cho anh sao? làm sao có chuyển BH 1 năm vô lý trong TH này. Anh là người xài nó hao mòn mà người bán phải có trách nhiệm BH 1 năm - QUÁ VÔ LÝ. Huống gì a đã tháo ra hàn lung tung trên đó - cố tình phá mà còn lớn lối.

Warning/Anh em có gắn đèn đóm cho xe hơi dòng châu âu or cao cấp thì mua đèn đúng loại can free error tránh LH a Tan_BachKhoa này độ chế không khéo tiền mất tật mang cháy bóng còn đỡ cháy nổ IC ecu hư hỏng trên xe hơi còn thiệt hại gấp nhiều lần. Đã mua đc xe hơi thì đừng lăn tăn mấy cái bóng đèn ko đáng

Chỉnh sửa cuối: 10/3/16
    sonca123 thích bài này.
  2. nguyentc Thành Viên Kim Cương

đèn nóng tới nổi chì chảy thành cục cục ...hahaha

khách hàng này cho dù có bán sạch lô hàng cũng ko ham Báo cáo về khách hàng xấu Tan_BachKhoa

3. toiyeu vn Thành Viên Kim Cương

Ở bên đây mình có một số bóng chảy chì cục cục do khách mang xe lại gắn ko tắt máy, mà cầu chì xe nối bằng đoạn dây đồng , cắm vào bị chập chân chảy chì rớt cả mắt LED ra trong 1-2s. Mình đã bán cả vài ngàn bóng led nên dám cam đoan là ko có chuyện bóng kém chất lượng, đang xài bình thường mà chảy chì ra - rất vô lý, nếu vậy những hãng bán đèn led đã dẹp hết. Các thế hệ xe mới LEAD, AB, SYM, Vespa đã không chạy theo LED

GẮN ĐÚNG - XÀI BÌNH THƯỜNG không bao giờ có chuyện nóng tới chì chảy được. Gắn ẩu rút ra rút vào bị cong chân mà ko để ý năn lại gây ra chạm chập + với cầu chì ko ngắt mới chảy chì tới cỡ đó

Trước khi gắn phải tắt điện xe, xem chân đèn có thẳng chưa mới gắn. Gắn xong ko được xoay bóng sẽ gây ra chập điện xe

Anh Tân này đã can thiệp mỏ hàn độ chế để chết bóng sau đó hàn về zin mang đến bắt đền với lí do trên trời BH 1 năm, vết hàn rất thô xấu nhựa thông chảy đen bóng - Mình ko khuyến khích anh em độ chế như vậy, rất mất an toàn

4. hotfuss Thành Viên Cấp 3

bóng đèn mà bảo hành 1 năm hay khó

5. toiyeu vn Thành Viên Kim Cương

tks 2 bro hiểu dùm vấn đề

aT mua 2c đèn của mình trước khi ảnh post bài mấy ngày (ngày ảnh post bài là 15/1/2016)
    10/3/2106 là ngày mình post bài này sau khi aT mang đến BH đưa 2c bóng kêu mình đổi cho 2 cái khác...

Tự dưng ảnh đưa ra kêu BH đi làm mình "đứng hình" luôn, giải thích cho aT thì a ko chịu nghe, mình mở bài đăng trên 5s ra cho ảnh coi đâu có chỗ nào ghi BH 1 năm thì cũng ko chịu coi, mình nói nếu a ko tin thì có thể post trực tiếp lên topic của mình hỏi các mem trong đó xem mình có BH cho ai 1 tuần chưa chứ đừng nói 1 năm - aT đứng đó la lối tè le rồi ném 2c bóng đèn vô, nói mình làm ăn thế này thế nọ, xong còn gọi đt chửi bới hăm dọa....đúng bó tay

6. hotfuss Thành Viên Cấp 3

bó tay, thông cảm cho bro, gặp tào lao rồi

toiyeu vn thích bài này.
  7. dungladap Thành Viên Cấp 2

buôn bán kiểu này cũng mệt nhỉ. nhưng bác Tân gì đâu? không vào trả lời nhỉ

8. hotfuss Thành Viên Cấp 3

Chắc 5s còn làm việc

9. ilovekem24 Thành Viên Cấp 4

hónggggggggggggggggggggggggggg