Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi-Đáp Bị nhân viên home credit khủng bố cháy máy, giờ phải làm sao anh em?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Hỏa Long, 3/11/18.

ID Topic : 9254410
Ngày đăng:
3/11/18 lúc 22:22
  1. Hỏa Long Tiền = 9, Uy tín = 10

Tuổi tham gia:
    14
    Số là trước đây em có đứa bạn trong công ty cũ vay Home Credit 70tr để làm vốn kinh doanh gì đó, nhờ em cho sdt để làm người thân bạn ấy, 1 năm trôi qua yên bình, bỗng 2 tháng nay bên bank cứ gọi cho em miết, hỏi sao không liên lạc được với bạn kia, mà nói chuyện kiểu mất dạy lắm, làm công ăn lương với nhau mà làm như là chủ nợ ấy =.=
    Lúc trước thì ngày 2 3 cuộc, dần dần tần suất tăng lên giờ có khi cả chục cuộc, em ghét không nghe máy thì lại nhắn tin nào là sẽ nhờ công an giải quyết rồi bỏ tù gì um bà lằng lên hết, em có chat zalo hỏi bạn em thì nó kêu giờ cũng hơi kẹt nên thỉnh thoảng tắt nguồn, mới trễ có 3 tháng chứ có gì đâu Bị nhân viên home credit khủng bố cháy máy, giờ phải làm sao anh em?(
    Thật sự em rất mệt mỏi, giờ cứ từ sáng tới tối tụi nó cứ gọi, cứ nhắn kiểu mất dạy riết em muốn khùng luôn, chửi tụi nó thì vừa mở mồm là tút tút tút, ức chế lắm luôn mấy bác ạ, em phải làm sao đây Bị nhân viên home credit khủng bố cháy máy, giờ phải làm sao anh em? - 1

2. Hỏa Long Tiền = 9, Uy tín = 10

Grrrrrrrrrrrrrrr

3. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Thì pác cứ nhắn lại : dou ma,vợ bỏ,tiền hết,ko chốn nương thân.Mày báo CA lẹ giùm tao cái.Cho tao có cái ăn,chỗ ngủ.Tao mang ơn mày lắm luôn.Tao sợ CA lắm mày ơi,sợ đái trong quần luôn.Gọi tới bắt tao đi.

Lần sau nó gọi lại thì cứ bắt máy,nghe biết là nói thì cứ nhét túi.Để nó nói cho đã nó tự tắt.Còn ko thì bỏ số.

4. Hỏa Long Tiền = 9, Uy tín = 10

Tụi nó toàn xài thuê bao 1 chiều nên có nhắn nó cũng không nhận đc đâu bác, còn bỏ số thì lại càng ko đc, nay chủ nhật mà nó lại khủng bố tiếp, kêu em đứng ra bảo lãnh đi chứ không là nó truy cứu, ôi cái quần què gì

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  5. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Ở quên vụ 1 chiều.

Vậy thôi pác cứ nói nó : dou ma,mày đừng tưởng tao ko biết luật.Cho 2 sdt người thân nghĩa là trong trường hợp người vay ko liên lạc được,tao có thể hỗ trợ để liên lạc với người vay.Chứ tao ko chịu trách nhiệm phải bảo lãnh số tiền phải trả còn lại cho người vay.

Mày có ghi âm hay giấy tờ chứng nhận tao phải chịu trách nhiệm không ? Nếu có ,tao trả gấp 10.Còn ko,thích thì cứ gọi.

Mỗi lần nó gọi,pác gọi lên tổng đài chặn số đó.

6. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, nói nó đưa thêm 30tr cho chẵn tiền rùi....tính sổ luôn Bị nhân viên home credit khủng bố cháy máy, giờ phải làm sao anh em? - 2

7. 7800II Thành Viên Kim Cương

coi bộ chơi chiêu chí phéo lầy lội này đc à nhen, bảo bố cũng đang thiếu nợ đây, cho bố vay thêm 1 ít, khi nào gia đình tao đốt xuống cho tao thì tao chuyển khoản lại cho mày

joh.le, loc9000, QuiHoang and 2 others like this.
  8. Hỏa Long Tiền = 9, Uy tín = 10

Hay quá bác ơi Bị nhân viên home credit khủng bố cháy máy, giờ phải làm sao anh em?

9. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Lão Long nhát cáy chứ gặp tui...Xuống đây,anh cho phịch 10 lần trừ 30 chai....khakhakha

10. Hỏa Long Tiền = 9, Uy tín = 10

Tại em lúa đó bác, đó h có gặp ba vụ này đâu

7800II and nguoianhyeu like this.
  11. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Nó chuyển cho tụi đòi nợ thuê là nhà đầy sơn đỏ với mắm tôm nhé.

Ờ mà cho số đo 3 vòng của
    em Home Crê đít lên rồi tính tiếp...

7800II and Lạc Hoa Lưu Thủy like this.
  12. are u sure Thành Viên Bạch Kim

Tại bác ko chịu xài beeline. Số beeline của em cứ ngta gọi tới 5 phút là e được 1 phút gọi ngoại mạng free. Cho bên đó gọi thoải mái. Em cũng cho bạn bè dùng chung số mà chưa bị như bác. Hehe

13. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Mấy con xấu ,đa phần dân bake nữa,tụi này Next đi là vừa.

Gái đẹp nó ko chui vào đây.Ít tiền nhiều lúc gặp thằng cứng cựa,ko đòi tiền được.Cuối tháng mất công kiếm khách đi shot.

14. Hỏa Long Tiền = 9, Uy tín = 10

Nó còn nợ có mấy tháng, mỗi tháng 3tr hay sao à, nên chắc ko chuyển qua tụi đòi nợ đâu, mà hộ khẩu nó tận dưới quê thì ai mà mò tới, mỗi tội ngày nào e cùn bị lũ chúng nó hết gọi rồi sms liên tục @@

15. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, nhầm nè. 100 lần nhé, làm như hotgirl 3 chai/lần Bị nhân viên home credit khủng bố cháy máy, giờ phải làm sao anh em?

7800II thích bài này.
  16. kazihaha Thành Viên Bạch Kim

Lần sau cứ kêu douma số này tao mua lại, đòi cc Bị nhân viên home credit khủng bố cháy máy, giờ phải làm sao anh em?

Hỏa Long thích bài này.
  17. joh.le Thành Viên Cấp 5

Chặn trực tiếp trên smartphone luôn pác.

Hỏa Long thích bài này.
  18. vietran Thành Viên Cấp 3

báo công an đi bác, nói mình bị khủng bố :-"

Hỏa Long thích bài này.
  19. Hỏa Long Tiền = 9, Uy tín = 10

Rồi công an có bắt ngược lại mình không ta kaka

20. Hỏa Long Tiền = 9, Uy tín = 10

Em chặn tất cả luôn :v nay êm ru