Tìm kiếm bài viết theo id

Bí quyết chọn giày thể thao thời trang nam hoàn hảo

Thảo luận trong 'Giày Dép - Balo - Túi Xách' bắt đầu bởi thuonghieu_daikon, 15/9/21.

ID Topic : 9631513
  1. thuonghieu_daikon Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    2
    Để có một cơ thể khỏe mạnh, việc luyện tập thể thao là điều vô cùng cần thiết. Việc lựa chọn một đôi giày thể thao tốt sẽ giúp bạn an toàn hơn trong quá trình luyện tập. Yếu tố thẩm mỹ của đôi giày sẽ là điểm nhấn đáng chú ý thể hiện được phong cách của bạn. Vậy sẽ có những bí quyết nào giúp bạn có được lựa chọn được giày thể thao thời trang nam hoàn hảo. Cùng tham khảo bài viết với Daikon ngay nhé.

Bí quyết chọn giày thể thao thời trang nam hoàn hảo

Giày thể thao là phụ kiện quen thuộc của những người luyện tập thể thao, tuy nhiên tùy vào môn thể thao bạn sẽ có những loại riêng biệt để hỗ trợ. Trước khi tìm hiểu bí quyết chọn giày thể thao, bạn phải biết được mình đang cần loại giày nào để phát huy hiệu quả trong quá trình luyện tập.

Daikon sẽ lấy ví dụ đơn giản nhất cho bạn:

Nếu bạn là người mới tham gia chạy bộ, chưa có những kỹ năng cơ bản như tốc độ chạy, nhịp thở,... và chỉ chạy theo bản năng của mình, nguy cơ chấn thương sẽ rất cao. Vậy giày chạy bộ loại này sẽ phù hợp với bạn ở giai đoạn ban đầu này? Câu trả lời sẽ là giày training.

Xem thêm: Hướng dẫn chạy bộ theo nhịp tim với phương pháp Maffetone

Nếu bạn đã là đã có thời gian luyện tập và đã hiểu rõ về những kỹ thuật và mục tiêu hiện tại của bạn chính là nâng cao được thành tích của mình. Đôi giày chạy bộ loại runner sẽ phù hợp cho bạn nhé.

Trên là ví dụ của Daikon về giày chạy bộ, tùy vào mục đích khác nhau mỗi loại giày sẽ được thiết kế khác nhau. Vì vậy xác định trước mục đích của mình trước khi mua nó nhé.

Vậy đâu là những bí quyết chọn giày thời trang nam hoàn hảo?

Màu sắc

Tùy thuộc vào cá tính của mỗi người, sẽ chọn cho mình những màu sắc khác nhau. Với những bạn năng động, cá tính pha một chút nổi loạn những màu sáng như cam, xanh blue, xanh chuối sẽ phù hợp nhé. Phần còn lại hầu như sẽ lựa chọn như màu sắc basic như những màu core black, hay full trắng, đen. Cùng tham khảo những mẫu giày thể thao thời trang đang được chuộng tại Daikon nhé.

Bí quyết chọn giày thể thao thời trang nam hoàn hảo - 1

Nên chọn giày vào buổi tối

Đây là cũng một yếu tố quá quen thuộc khi mua bất kỳ đôi giày nào không những giày thể thao. Vào buổi tối, chân chúng ta đã hoạt động nhiều , lúc đó kích thước chân sẽ là lớn nhất sẽ giúp bạn có được size giày ưng ý nhất cho mình đó nhé. Việc hoạt động thường xuyên bằng giày thể thao nên sự thoải mái nên được ưu tiên hàng đầu.

Kiểm tra chất lượng của giày

Bí quyết chọn giày thể thao thời trang nam hoàn hảo - 2

Bạn có thể tìm hiểu những thông tin sản phẩm trên website. Chẳng hạn như với giày Daikon Long - Dis, được thiết kế bằng 2 công nghệ hàng đầu trong sản xuất giày đó là công nghệ dệt Nano và công nghệ làm đế Ultra Kon. Đâu sẽ là những thông tin mà bạn nên kiểm tra để biết được đâu là đôi giày chất lượng.

- Đường kim may: Đường may phải ngay ngắn, liền nhau vừa tạo nên sự thẩm mỹ sẽ đảm bảo được đôi giày được chắc chắn.

- Vải trên thân giày: Một đôi giày có chất vải mềm mại khi bạn mang vào sẽ có được cảm giác êm ái, thoải mái di chuyển nhẹ nhàng.

- Form giày: Form giày có được chắc chắn hay không? Chỉ khi form thẳng đứng bạn mới có thể mang được lâu và di chuyển thoải mái cho những hoạt động như thể thao, đi chơi,...

- Đế giày: Đế giày cũng là một phần quan trọng, phải có đảm bảo được sự chắc chắn. Nên lựa chọn những đôi giày có lớp đệm phần gót để hỗ trợ tốt cho việc chạy và giảm sự mỏi gót khi mang đi chơi.

Qua những thông tin mà Daikon chia sẻ về bí quyết lựa chọn giày thể thao thời trang, hy vọng giúp bạn đọc sẽ có được một đôi giày thể thao hoàn hảo nhé.