Tìm kiếm bài viết theo id

Bí quyết dành cho những bạn học nhảy hiện đại

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi lecirquevn, 21/11/17.

ID Topic : 9009856
Ngày đăng:
21/11/17 lúc 10:49
  1. lecirquevn Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    6
    Học nhảy hiện đại thật đơn giản nếu như bạn có mẹo học. Le Cirque Dance bật mí cách học nhảy giúp bạn tiến bộ nhanh nhất.

Bí quyết học nhảy hiện đại

Để có thể thỏa mãn với niềm đam mê của mình cũng như những định hướng tương lai cho bộ môn nghệ thuật này, trước khi học nhảy bạn cần vạch rõ ra cho mình điều mà bạn nên làm. Sau đây chúng tôi sẽ gửi đến bạn bí quyết để học nhảy hiện đại đơn giản nhất:

Bí quyết dành cho những bạn học nhảy hiện đại

Đầu tiên, bạn phải đặt ra mục tiêu cho chính mình

Người ta đến nhảy múa với nhiều lý do: theo xu hướng Sexy dance, Club dance, Night club đang ngày càng trở nên phổ biến và trở thành một nghi thức xã giao trong các buổi party, tham gia các lớp học nhảy để tìm kiếm người yêu, tham gia nhảy múa để có vóc dáng đẹp, tham gia họcnhảy hiện đại vì đam mê… Phân định rõ lý do và hỏi mình tại sao bạn lại thích học nhảy. Cam kết với chính bản thân mình, có thể bằng giấy tờ nếu cần là bạn sẽ đầu tư bao nhiêu thời gian, tiền bạc cũng như dự định thời gian đạt được được điều bạn mong muốn.

Bạn có thể tham khảo thêm những kiến thức cũng như các khóa học nhảy ở trung tâm dạy nhảy chuyên nghiệp Le Cique Dance Studio: https://lecirque.vn/

Cảm thụ âm nhạc tốt

Muốn cảm thụ âm nhạc tốt, bạn phải nghe nhạc thật nhiều. Bởi khi làm thế, bạn sẽ cảm nhận được sự lên xuống, trầm bổng trong giai điệu, sự nhanh chậm của tiết tấu, sự mạnh nhẹ của nhịp điệu bài hát. Bạn cũng có thể luyện tập bằng cách hát theo ca khúc đó. Khi đã quen với nhịp điệu của bài hát thì việc cảm thụ âm nhạc sẽ không còn khó khăn nữa đâu.

Tham gia các lớp học nhảy

Để có sự chính xác trong động tác, đặc biệt khi bạn chỉ mới bắt đầu, hãy tham gia một lớp học nhảy với bộ môn mà bạn yêu thích như Hiphop, Ballet, Salsa, Dancesport,… Khi học tại lớp, bạn sẽ có động lực tốt hơn, học hỏi được từ giáo viên và bạn bè nhiều hơn. Đây cũng là một trong những cách giúp bạn phát triển nhanh hơn đó. Tham gia các lớp học nhảy mang lại cơ hội học hỏi từ thầy cô và bạn bè.

Tập luyện cùng bạn bè

Nếu bạn đang bắt đầu học nhảy hiện đại cùng với bạn bè mình thì thật tuyệt vời. Không những cùng tập luyện trên lớp mà còn dễ dàng tập luyện ngoài giờ để nâng cao kĩ năng nhảy múa của bạn. Tìm cho mình một người thầy tin cậy sẽ giúp bạn có thêm niềm đam mê nhảy hiện đại hơn rất nhiều. Đặc biệt, nếu bạn có điều kiện, hãy đăng kí cho mình lớp học kèm riêng (lớp VIP) của các biên đạo múa giỏi sẽ giúp trình độ nhảy múa của bạn không những tiến bộ nhanh chóng mà bạn còn nhận được nhiều hơn những gì mà bạn bỏ ra đấy. Hãy cùng bạn bè đăng kí lớp dạy nhảy dance hiện đại hút hồn giới trẻ Hà Nội nhé!

Chuẩn bị cho mình một đôi giày thật tốt

Mua một đôi giày nhảy thoải mái và phù hợp với bạn. Bàn chân là một bộ phận cực kỳ quan trọng trong tất cả các hình thức nhảy múa nói chung chứ không riêng gì bộ môn học nhảy hiện đại. Đặc biệt, bàn chân là nơi chịu nhiều tổn thương nhất và dễ dàng gặp sự cố nhất khi bạn tập luyện nhảy múa.

Sáng tạo điệu nhảy cho riêng mình

Sáng tạo những điệu nhảy tùy theo cảm hứng của những bài hát riêng: khi bạn đã cơ thể nhảy cơ bản hay độ khó cao hơn bạn cớ thể sáng tạo thêm cho những điệu nhảy của riêng mình.

Xem nguyên bài viết này tại đấy nhé: https://lecirque.vn/nhay-hien-dai-don-gian-va-nhung-bi-quyet-de-hoc-nhay-tot/