Tìm kiếm bài viết theo id

Bí Quyết Mua Ví Da Nam Đẹp, Chất Lượng

Thảo luận trong 'Giày Dép - Balo - Túi Xách' bắt đầu bởi Võ Thị Thanh Khiết, 9/10/21.

ID Topic : 9636465
  1. Võ Thị Thanh Khiết Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    2
    Mỗi chàng trai đều có phong cách chọn ví nam đẹp riêng của mình thông qua những gì họ thể hiện. Đôi khi chỉ cần nhìn vào một chiếc ví da thôi, người ta cũng có thể đoán được gu thẩm mỹ của họ. Việc tậu cho mình một chiếc ví da tốt không phải là chuyện dễ dàng, vì thế cần phải trang bị cho mình lời khuyên trong việc chọn mua ví nam đẹp thật tốt bởi điều đó thật sự cần thiết khi lựa chọn ví da nam. Ban thật sự cần có được lời khuyên trong quá trình chọn mua ví đến từ những người thợ thủ công nổi tiến.

Kinh nghiệm 1: Chọn mẫu ví gọn gàng

Ví là phụ kiện thiết yếu mà bạn thường mang theo bên mình, chính vì vậy việc chọn mẫu ví phải đơn giản và gọn gàng. Một chiếc ví đơn giản và gọn gàng với những gam màu trung tính, thậm chí là những kiểu đơn giản và đa năng. Nó có thể được sử dụng cho cả các trang trọng hoặc bình thường. Ngoài ra, chiếc ví sẽ phù hợp với hầu hết các loại quần áo trong tủ của bạn.
    Hãy nhớ rằng, chiếc ví sẽ nói với người khác về tính cách và thời trang của bạn, chẳng hạn như quần áo bạn mặc. Do đó, đừng chọn một chiếc ví da nam quá xuề xòa, có hình dáng kỳ lạ, nếu không mọi người sẽ nghĩ bạn có phong cách thú vị và độc đáo.

Kinh nghiệm 2: Chọn ví có kích thước phù hợp
    Bí Quyết Mua Ví Da Nam Đẹp, Chất Lượng
    Bạn nên tránh lựa chọn một chiếc ví quá khổ. Đừng nghĩ rằng bạn cần phải mua một chiếc ví quá khổ, vì bạn có thể mang theo rất nhiều thứ. Điều này sẽ khiến việc bỏ ví vào túi của bạn trở nên khó khăn hơn. Ngoài ra, nó có thể gây phồng và làm hỏng phong cách trang phục của bạn.
    Trước khi mua một chiếc ví mới, hãy nhớ làm sạch chiếc ví cũ và đặt các vật dụng trên bàn. Vứt bỏ những thứ bạn không còn cần đến, chẳng hạn như hóa đơn cũ hoặc thẻ quà tặng đã hết hạn… Hãy nhớ kiểm tra ví của bạn thường xuyên để loại bỏ tất cả những thứ cũ không còn cần thiết.
    Sau khi chọn được những món đồ cần mang theo, đã đến lúc bạn chọn kích cỡ phù hợp với chiếc ví của mình. Nếu bạn có xu hướng mang theo nhiều thẻ tín dụng, hãy tìm một chiếc ví có nhiều ngăn đựng thẻ tín dụng. Mặt khác, nếu bạn chỉ có một vài thẻ tín dụng và không có quá nhiều tiền giấy, bạn có thể chọn một chiếc ví có thể gập lại. Nếu bạn chỉ có tiền mặt, tốt nhất nên sử dụng một chiếc ví da nam nhỏ.

Kinh nghiệm 3: Đừng giới hạn chất liệu khi chọn ví

Bạn có thể tham khảo các chất liệu có sẵn như da bò, cotton, polyester và vải. Mỗi chất liệu đều có những ưu nhược điểm riêng. Vì vậy, chúng sẽ phù hợp với những nhu cầu và yêu cầu khác nhau. Bạn nên xem xét kỹ các chất liệu trên để chọn được chất liệu ưng ý nhất.
    Tuy nhiên, trong phạm vi bài viết này, chúng tôi vẫn khuyên bạn nên chọn chất liệu da. Không phải vì chúng tôi cung cấp ví da nam mà đây là xu hướng của người tiêu dùng. Sợi cotton và polyester là những lựa chọn tốt, nhưng chúng nhanh bị hao mòn hơn và bắt đầu xuống cấp nhanh chóng.
    Mặt khác, trên thị trường có rất nhiều loại da dùng để làm ví, thường là ví da bò, ví cá sấu, ví đà điểu… không phải ví nào cũng giống nhau. LOY Leather làm ví bằng da chất lượng cao nhất.

Kinh nghiệm 4: Xem xét chọn mua chiếc ví như 1 khoản đầu tư dài hạn

Chọn một chiếc ví quả thực là một khoản đầu tư, và bạn nên cân nhắc đầu tư nhiều thời gian và sức lực. Một yếu tố khác bạn cần xem xét là số tiền bạn muốn chi tiêu cho đúng ví. Trên thị trường, phạm vi giá của các loại ví khác nhau rất nhiều. Bạn có thể tìm thấy những chiếc ví giá rẻ dưới 200.000 đồng.
    Bí Quyết Mua Ví Da Nam Đẹp, Chất Lượng - 1
    Trong trường hợp bạn cần một chiếc ví có thể sử dụng lâu dài thì việc đầu tư nhiều tiền để có một chiếc ví cao cấp, chất lượng là điều hoàn toàn hợp lý. Sử dụng lâu dài ví chất lượng cao của các thương hiệu nổi tiếng, chẳng hạn như da bò. Ngoài ra, nó còn là phụ kiện thể hiện phong cách thời trang và địa vị xã hội của bạn.

Kinh nghiệm 5: Chọn đúng màu sắc cho chiếc ví

Trong kinh nghiệm 1, chúng tôi đã đề cập đến việc chọn một mẫu ví gọn gàng, đơn giản và trung tính. Có rất nhiều màu sắc trung tính, vì vậy bạn nên chọn màu sắc tốt nhất.
    Trong trường hợp này, bạn nên cân nhắc đến những trường hợp bạn mang theo ví bên mình. Yêu cầu công việc của bạn sẽ quyết định màu sắc mà bạn nên chọn cho chiếc ví của mình.
    Ví dụ, nếu bạn thường cầm ví và làm việc trong ngân hàng, tốt nhất bạn nên chọn màu tối như đen hoặc trắng. Nếu bạn đang làm công việc sáng tạo, bạn có thể chọn những mẫu có nhiều màu sắc hơn.

Kinh nghiệm 6: Suy nghĩ về các ngăn trong ví

Màu sắc, thiết kế và kích thước là một số điều bạn cần xem xét để đảm bảo rằng chiếc ví của bạn trông đẹp nhất có thể. Ngược lại, nếu bạn quan tâm đến chức năng của ví, bạn nên quan tâm đến thiết kế của các ngăn ví.
    Nếu bạn có xu hướng mang theo nhiều thứ, bao gồm thẻ tín dụng, tiền mặt và giấy tờ, bạn nên tìm một chiếc ví da nam có nhiều ngăn khác nhau. Đặt mọi thứ vào các ngăn khác nhau không chỉ giúp bạn ngăn nắp mà còn bảo vệ thẻ tín dụng của bạn khỏi bị hư hại.
    Bí Quyết Mua Ví Da Nam Đẹp, Chất Lượng - 2
    Có một số ví có thể chứa thẻ SIM và khe cắm thẻ nhớ. Nếu bạn có xu hướng mang theo những thứ này hãy cân nhắc sử dụng ví có những tính năng này.
    Cuối cùng nhưng không kém phần quan trọng, một số ví có túi trong suốt để chứa căn cước công dân và bằng lái xe. Đây là một tính năng tuyệt vời có thể giúp bạn tiết kiệm rất nhiều thời gian trong việc xuất trình các giấy tờ liên quan.

Hy vọng rằng những lời khuyên trên đây đã giúp bạn gỡ rối được phần nào trong vấn đề tìm mua một chiếc ví da nam phù hợp nhất. Và hãy luôn nhớ rằng thế giới ví da nam tại LOY Leather luôn sẵn sàng chào đón và hỗ trợ bạn mọi lúc, mọi nơi nhé!