Tìm kiếm bài viết theo id

Bí Quyết Thay Ví Hợp Phong Thủy

Thảo luận trong 'Giày Dép - Balo - Túi Xách' bắt đầu bởi Võ Thị Thanh Khiết, 3/10/21.

ID Topic : 9635185
  1. Võ Thị Thanh Khiết Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    2
    Một số người cho rằng, khi ví hết tiền chỉ đơn giản là họ quên để thêm tiền vào hoặc thật sự là tài chính của họ đã cạn. Thế nhưng, sự thật của việc này lại vô cùng hệ trọng, vì tiền liên quan đến vận tài lộc. Và khi chiếc ví của bạn chẳng có đồng nào, có nghĩa bạn sắp gặp hạn tiêu hao tiền của. Chính vì vậy, khi đối diện tình trạng trên, bạn hãy sử dụng bí quyết thay ví hợp phong thủy mà chúng tôi gợi ý trong bài viết hôm nay.

Làm thế nào để chọn đúng ngày mua ví?

Theo các nhà phong thủy, việc thay ví mới cũng cần chọn ngày phù hợp để mang lại may mắn cho người sử dụng. Thời điểm tốt nhất để thay ví da nam là vào mùa xuân khi thời khắc chuyển giao sang năm mới bắt đầu.
    Bí Quyết Thay Ví Hợp Phong Thủy
    Ngày thích hợp để mua ví mới là từ 20 tháng Chạp đến 17 tháng Hai âm lịch. Bạn có thể chọn một ngày trong khoảng thời gian trên để mua cho mình một chiếc ví mới.

Đầu tiên, trước khi mua ví, bạn cần xem xét tuổi của mình. Sau đó xác định những ngày hợp với tuổi của bạn theo âm lịch vào thời điểm bạn cần mua ví mới.

Chọn ví phù hợp với màu sắc phong thủy

Ngày nay, có rất nhiều người ưu tiên chọn ví theo tuổi để thu hút thêm nhiều tiền tài hơn nữa. Chính vì vậy, chúng tôi sẽ đưa ra cho các bạn biểu đồ màu sắc theo cung mệnh như sau:
    Bí Quyết Thay Ví Hợp Phong Thủy - 1

Mất bao lâu để thay đổi ví?

Không có gì lạ khi bạn bắt gặp những chiếc ví da nam đã sử dụng 4-5 năm mà vẫn không hỏng, bạn vẫn có thể tự tin sử dụng. Tuy nhiên, chúng tôi vẫn có một số lý do để bạn chỉ sử dụng ví trong thời gian ít hơn, khoảng 2,5 – 3 năm:

Mặc dù chiếc ví của bạn vẫn còn rất tốt nhưng theo thời gian, dù không bị hư hại quá nhiều thì chiếc ví cũng có dấu hiệu bị phai màu, dễ xuống cấp. Đây là lúc bạn nên thay đổi.

Chúng ta nên làm gì sau khi mua một chiếc ví mới?

Ngày đầu tiên sau khi mua ví, bạn nên để nhiều tiền trong ví và đặc biệt tránh tiêu xài hoang phí.

Bạn không nên chuyển mọi thứ trong ví cũ sang ví mới. Chúng tôi muốn nhắc bạn bỏ qua các hóa đơn và ghi nợ, cho vay… Điều này sẽ ngăn bạn mang những điều xấu từ cái cũ sang cái mới.

Để thêm may mắn và tài lộc, bạn có thể để tiền lẻ, đô la may mắn hoặc tiền xu vào một ngăn riêng.

Chúng ta nên làm gì và nên bỏ bao nhiêu vào ví mới?

Khi mới mua ví da nam, bạn nên để nhiều tiền nhất trong ví, vì mọi người quan niệm rằng khi chúng ta bỏ tiền vào trước thì ví sẽ sinh lời. Càng nhiều tiền trong ví, của cải càng chảy vào nhiều hơn. Bạn nên nhờ người khác bỏ tờ tiền đầu tiên vào ví và sau đó nhét càng nhiều càng tốt. Vào ngày đầu tiên sử dụng ví mới, bạn nên tránh chi tiêu nhiều.

Bên cạnh việc để tiền trong ví, bạn nên tự làm bùa may mắn cho mình. Hãy nhớ cất nó vào ngăn khuất, nơi người khác không thể nhìn thấy và chỉ mình bạn mới có thể sử dụng bùa hộ mệnh, tuyệt đối không được tiêu xài hay đưa cho ai vì như vậy họ sẽ lấy đi vận may của bạn.
    Bí Quyết Thay Ví Hợp Phong Thủy - 2
    Ngoài ra, tiền bạc còn bị hút bởi những đồ vật thuộc mệnh Kim có màu vàng. Nếu bạn không có tiền xu, tiền lì xì như đã nói ở trên, bạn có thể gấp một con rùa Origami bằng giấy vàng rồi cho vào trong ví, nó sẽ là biểu tượng của sự may mắn.

Còn đối với chiếc ví cũ của bạn, nếu nó đã mang lại may mắn cho bạn trong quá trình sử dụng, bạn nên giữ nó như một lá bùa may mắn. Đặt nó trong một ngăn kéo nhỏ trong văn phòng của bạn hoặc két sắt. Nếu chẳng may chiếc ví cũ, hãy bọc nó vào một chiếc túi vải và vứt đi trong ngày mưa.

Cách chọn ví theo phong thủy

Ví màu đen, xanh lam: Những chiếc ví có màu này sẽ phù hợp với người thuộc mệnh Thủy. Nước tượng trưng cho sự luân chuyển không ngừng của tiền bạc.

Ví màu trắng, xám hoặc vàng bạch kim: Những màu này phù hợp với người mệnh Kim, vì nó tượng trưng cho tiền bạc sẽ giúp chủ nhân ngày càng ổn định về tài chính.

Ví màu đỏ, hồng, cam, tím: Người thuộc mệnh Hỏa thích hợp với những chiếc ví có màu này. Nó giúp kích hoạt năng lượng và thu hút ngày càng nhiều tiền vào ví.

Ví màu xanh lá cây: Màu này hợp với người mệnh Mộc, chọn ví màu này giúp họ thuận lợi, phát triển hơn trong công việc đồng nghĩa với việc tài chính của họ cũng được cải thiện đáng kể.
    Bí Quyết Thay Ví Hợp Phong Thủy - 3
    Ví màu nâu: Màu này hợp với người mang năng lượng Thổ. Nó giúp mang lại cho chủ nhân sự giàu có, tài chính ổn định và ngày càng thăng tiến.

Phần kết

Nếu bạn đang tìm kiếm một chiếc ví da nam phù hợp với phong thủy thì hãy đến với Đồ da LOY Leather. Chúng tôi có nhiều kiểu dáng, mẫu mã, màu sắc đẹp mắt, quan trọng hơn 100% sản phẩm của LOY Leather được làm từ da thật (da bò, da cá sấu hoặc một số loại da khác). Nhân viên sẽ tư vấn cho bạn màu ví phù hợp phong thủy nhất. Xin cảm ơn quý độc giả và quý khách hàng đã luôn quan tâm theo dõi những chia sẻ của LOY Leather. Đừng ngần ngại chia sẻ ý kiến của bạn bên dưới bình luận bài viết.