Tìm kiếm bài viết theo id

bị trẻ con lừa, buồn quá các bác ah!!!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi stephenxii, 28/7/16.

ID Topic : 8529010
Ngày đăng:
28/7/16 lúc 15:56
  1. stephenxii Thành Viên Cấp 6

Tuổi tham gia:
    15
    hôm qua mình em coi cửa hàng.trời mua tầm tả có 1 bé con tầm 13 tuổi được mẹ chở theo đi bán máy, ôi trời tính mình thích con nít lắm, mà bé cũng dễ thương nên mình có thiện cảm. bé vào năn nỉ mua dùm con i5 vì mẹ bé không cho xài mà bé tự ý mua máy mắc tiền nên giờ bị mẹ la. bà mẹ thì đứng ở ngoài, bé con thì vào bán. mình tex sơ qua thấy máy cũng ok, keng, tem bảo hành cửa cửa hàng dán con ốc ngoài. bà mẹ ở ngoài thì hối đòi vứt, vừa hối vừa la bé gái. còn con nhỏ thì năn nỉ mình để giá cao hơn tí vì mới mua giá cao, bé nói là máy xài ngon lắm, còn sim bé trong đó. Hoàn cảnh lúc đó, trời mưa to, bé con thì năn nỉ ( nói thiệt dễ thương lắm), bà mẹ thì vừa hối vừa la, nói bán bao nhiêu cũng được. mình thì thấy tem cửa hàng , máy thì tex sơ thì cũng ok nên cũng ko biết sao lại ko mở máy kiểm tra mà mua thẳng luôn với giá khá cao (hix lúc đó nghĩ thôi mua cho em nó đỡ bị mẹ la). lúc bé đi mình có cái gì đó ngợn ngợn với biểu hiện của bà mẹ khi đi nên liền bung máy coi thử thì ôi thôi. máy bị luột nát bét rồi. máy hiện giờ bị hao nguồn nặng nữa chứ . hix. nói thiệt bần thần dữ luôn. bần thần ko phải vì bị lừa cái máy mấy triệu mà vì hụt hẫng, già đầu mà bị trẻ xứng tuổi cháu lừa. Trẻ con bây giờ sao mà diễn hay quá!!.máy này 100% là máy thợ luột sạch đưa ra luôn chứ ko phải máy xài. giờ chắc banh xác lấy linh kiện quá. buồnbị trẻ con lừa, buồn quá các bác ah!!!bị trẻ con lừa, buồn quá các bác ah!!! - 1

vodafone278 and Tin-Tin like this.
  2. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Kinh doanh thì khó mà tránh khỏi chuyện rủi ro hoặc tai nạn nghề nghiệp, không nhiều thì ít, ai mà tránh khỏi. Bác coi như mua 1 bài học giá bằng cái điện thoại đó . Lần này có thể thua lỗ nhưng những lần sau bù lại vậy, tính ra bác không mất gì nhưng lại được thêm 1 kinh nghiệm. Nghĩ như vậy cho nhẹ lòng !

Chỉnh sửa cuối: 28/7/16
  3. giatrunghoa Thành Viên Cấp 6

ip5 hả? ghi i5 cứ tưởng laptop

vodafone278 and stephenxii like this.
  4. Con i5 là con máy tính Dell hả bạn ?

5. pttn2508 Thu mua ĐT,MTB secondhand Thành viên BQT Super Moderator

Mua ip mà ko bung máy xem thì có chuyện gì ko trách ng bán đc,thuận mua vừa bán tiền trao cháo múc,rút kinh nghiệm sâu sắc b nhé.

6. stephenxii Thành Viên Cấp 6

hix nói thiệt người lớn vô 10 lần chưa chắc lừa được cây đó. vì tháo ra là đã thấy nát rồi. chỉ có trẻ em vô bán mình chủ quan vì tin tưởng trẻ em ít nói dối hơn. lúc đó ngỉ cũng thấy tội nghiệp bé, mình tháo máy nữa thì thấy tội thiệt.thôi thì lần sau xin chừa. hix. thank các ae

vodafone278, joh.le and duchoavn like this.
  7. stephenxii Thành Viên Cấp 6

hihi IP5, ghi tắt quá cũng dễ hiểu lầm. về máy tính thì dễ j lừa được mình, vì...............................................................................

mình ko thâu bị trẻ con lừa, buồn quá các bác ah!!!

vodafone278 thích bài này.
  8. conan261190 Thành Viên Cấp 3

e đang tính mua con ipad air 2,cơ mà giá 9tr bảo mới 100% full box liệu có ổn k ạ

stephenxii and vodafone278 like this.
  9. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Mua Ipad giờ kêu họ bung máy xem được không Ae ?

10. tudiep_27 Thành Viên Cấp 5

giờ muốn làm người tốt cũng khó, nhiều lúc gặp mấy em té xe mà ko dám tấp vô

11. bị trẻ con lừa, buồn quá các bác ah!!!
    Giá mini 3 sau tết nè bạn.hàng nguyenkim
    Máy đểu là 100% nhé , mua đi rồi biết , có tiền thì chơi hàng nguyen kim hay thegioididong hay viettel cho chắc nhé , mấy hàng xách tay toàn hàng đóng thôi . Mua chính hãng 1 đổi 1 có trách nhiệm hơn .

Chỉnh sửa cuối: 28/7/16
  12. SON166168 Thành Viên Cấp 3

Giờ mấy em bán vé số dạo vừa mời vé số vừa mời mua điện thoại cảm ứng,mấy bà sồn sồn đạo diễn cho mấy em diễn.

13. Tuỳ máy bạn ơi , nếu mình không biết gì thì họ có bung mình cũng ko biết gì .

14. conan261190 Thành Viên Cấp 3

chài,nghe vậy mà nản lun

15. Tin-Tin Thành Viên Cấp 4

Bắt đuợc 2 mẹ con nhà này tẩn cho một trận nên thân , ko thôi chúng lại đi lừa gạt người ta...

16. vodafone278 Chuyên Sim 4G Thành Viên Vip

Thấy gái mới lớn nên không còn tỉnh táo rùi

stephenxii and HiepSiSiTinh like this.
  17. nicholas_1083 Thành Viên Kim Cương

hên cho bác là iphone 5 có 1T mấy thôi chứ nó đem 6s plus vô là bác cắn lưỡi nữa bị trẻ con lừa, buồn quá các bác ah!!!

vodafone278 thích bài này.
  18. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Chắc cỡ bé này. ..bị trẻ con lừa, buồn quá các bác ah!!!

19. joh.le Thành Viên Cấp 5

Chắc cháu nó cũng bị lừa thôi mà.

20. vodafone278 Chuyên Sim 4G Thành Viên Vip

uhhh, ko nen nghĩ xấu trẻ em

stephenxii and joh.le like this.