Tìm kiếm bài viết theo id

Bida lỗ đánh bằng bài: ACE phân xử giúp ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Johnny Depp, 5/2/16.

ID Topic : 8331970
Ngày đăng:
5/2/16 lúc 23:57
  1. Johnny Depp Enthusiastic Support

Tuổi tham gia:
    13
    Bọn 3 người đi đánh bida lỗ, ai thua trả tiền giờ và tiền nước. Đánh 9 lá, ai còn 2 lá BÁO. Tạm gọi 3 người đó là A, B và C. Vòng đánh theo thứ tự A đánh trước rồi đến B, cuối cùng là C.

Gần cuối ván, A còn 4 lá ( 1 lá 5, 2 lá 7, 1 lá 3 ), B còn 3 lá ( 1 lá 5, 2 lá J ), C cũng còn 4 lá ( 4 lá gì không quan trọng vì không liên quan đến sự việc lắm ).

Lượt cơ của A đánh xuống bi 5. Đến lượt cơ của B, B không BÁO mà đánh xuống bi 11 ( lá J ). B bỏ bài ra nói thắng ván này rồi.

Lúc này thì A mới nói không cho B thắng vì khi hết cơ của A, B còn 2 lá J thì phải BÁO mới được thắng. B nói là không cần BÁO vẫn được. Chỉ khi nào C hết cơ mà B còn 2 lá mới phải BÁO.

Chuyện đáng ra cũng không có gì, cả 3 người đều đồng ý hủy ván này, đánh lại ván khác. Vì B đã lỡ nhanh tay lùa bi lộn xộn hết rồi. A cũng không thèm cãi và không chấp làm gì. Nhưng B cứ lải nhải, gân cổ lên nhăn nhó và nhai đi nhai lại và cho rằng A cãi ngang quá, chuyện rành rành ra đó mà cũng cãi được... Lúc đó có anh chủ quán và 1 khách vãng lai đang xem. A nói bây giờ để cho công bằng thì hỏi ý ai 2 người ấy phân xử xem sao. Kết quả cả 2 đều nói là B sai hoàn toàn và không được thắng ván đó. Hỏi luôn ý kiến C, C cũng nói là B sai !

Còn theo ý kiến của ACE thì sao ?

Ai đúng ai sai và B có được thắng hay không ?

Câu chuyện trên là có thật và chính xác 100%, không thêm bớt, dặm mắm, dặm muối một tí xíu nào hết nhé !

Ngoài lề tí là A và B cũng khá thân, còn B và C gần như là cột chèo và hàng xóm mười mấy năm rồi.

Thanks ACE đã xem topic !

2. pttn2508 Thu mua ĐT,MTB secondhand Thành viên BQT Super Moderator

Do A đánh vô trái 2 nên B chắc chắn phải nói báo trước rồi đánh vô trái J mới cho win(nếu B đánh vô trái 2 xong thì khỏi cần nói báo gì hết rồi đánh vô trái J vẫn win vì vẫn đang trong lượt của mình),nói chung B sai hoàn toàn,kinh nghiệm đánh bida từ nhỏ của mình là thế,xưa mình đánh mà ko báo bắt bốc thêm 1 lá hehe

3. Johnny Depp Enthusiastic Support

Chú em dạo này có vẻ lên dzữ nhỉ...

pttn2508 thích bài này.
  4. MoZart Thành Viên Cấp 6

Chốt lại là B cần bị bóc 1 lá hoặc đền cả bàn tùy theo khu đó đánh sao

Bida lỗ đánh bằng bài: ACE phân xử giúp ? Cãi cãi cái nồi

5. levuhoang1088 Thành Viên Cấp 2

Cái lúc A đánh lọt bi 5 thì anh B phải báo. Vì lúc A đánh lọt bi 5, nếu A có bài, A phải bỏ ra , và những người khác cũng vậy.
    Hiển nhiên B phải bỏ lá 5 ra. Do đó còn hai lá, B phải báo. Ko báo thì ko cho thắng đúng rồi.
    Gặp em , em nói thẳng, đúng luật thôi. Còn đã ko rành luật thì anh em chơi vui, chứ cãi lý sự cùn chi cho mệt.
    b ko bít thì sau này còn chơi sẽ có người chỉ cho bít luật, mình là bạn chỉ giúp đc vài câu chia sẻ, bạn bè phải tự hỉu ý nhau thôi.